• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

langthang262

Có bản 15.1 rồi cơ à! Thế nó có nhai pin ghê gớm như bản V15.1 không ạ! Chắc e downd về chạy thử xem sao!

Nếu bị tốn pin thì chuyển về lockscreen mặc định nhé, có thể lockscreen mới có vấn đề (chưa chắc chắn)

manhue1108

làm sao để có lockscreen có thời tiết vậy các bạn thích cái này lắm mà ko sao làm được. help me

handsomedn

Uả! Nói như bác langthang thì không chắc là nó tốn pin hả? Thôi em cứ để lockscreen mặc định thử xem sao? Tốn pin thì chuyển qua lockscreen khác test tiếp! Nếu 2 cái đều tốn pin thì chắc là không phải do lockscreen rồi! E sẽ có báo cáo cụ thể!

handsomedn

làm sao để có lockscreen có thời tiết vậy các bạn thích cái này lắm mà ko sao làm được. help me

Lockscreen có thời tiết là sao bạn? Mình không hiểu? Lockscreen là màn hình khoá máy mà! Làm gì có thời tiết trên locksceen hả bạn? Nếu bạn thích có thời tiết trên màn hình chủ thì bạn vào maket down app fancy withget về dùng là ok! Đồng hồ số to vật vã, có thể tuỳ biến thêm mục thời tiết nữa đấy!
Thanks

khang_bk

Mình download mấy cái Lockscreen mới về nhưng toàn là tiếng Trung. Muốn sửa thành tiếng anh (tiếng việt) thì làm thế nào bác langthang ?

Mình đã thử trích xuất file lockscreen.mtz download về và mở bằng một số chương trình cơ bản nhưng không được ?

Thanks !

langthang262

Mình download mấy cái Lockscreen mới về nhưng toàn là tiếng Trung. Muốn sửa thành tiếng anh (tiếng việt) thì làm thế nào bác langthang ?

Mình đã thử trích xuất file lockscreen.mtz download về và mở bằng một số chương trình cơ bản nhưng không được ?

Thanks !

Download bản 15.1 của mình về, đã fix hết các lỗi tiếng Trung của Lockscreen mới.
Muốn sửa thì dùng winrar mở ra nhé, sửa trong mấy file xml ấy (Notepad), ngoài ra còn 1 số file img có chữ tiếng Trung thì phải dùng Photoshop để sửa

knight_angel88

Bác langthang ơi sao e up rom này xong máy e chạy mau hết pin wa 100% chay khoang 1h30p thui may nóng wa chài 44 do po tay!!! ko bit tại sao mong bác chỉ giúp e

dtienduc2

bạn langthâng2 có Rom DAF ko cho minh xin.mình cài Rom đuôi Zip vô màn hình khởi động đứng im luôn.cám ơn bạn

maiantiem411989

hix, em cài v 15.1 nó đứng ở màn hình con chim cánh cụt (device loading) , cứ đc tầm 1 phút or 45s nó nháy 1 cái rồi lại loading tiếp và không bao giờ thấy tới đích :((

langthang262

hix, em cài v 15.1 nó đứng ở màn hình con chim cánh cụt (device loading) , cứ đc tầm 1 phút or 45s nó nháy 1 cái rồi lại loading tiếp và không bao giờ thấy tới đích :((

Bạn bị bootloop rồi, cài lại từ đầu nhé, flash lại Recovery 150Mb, wipe đầy đủ rồi flash lại.

nnq_mm

ặc, chỉ 150mb thôi sao

Em để 180 mà bị reboot liên tục, vào đến home lại reboot, phải xoá đi nhiều thứ trong rom rồi cài lại mới được. EM chỉ update, không wipe, không david

khang_bk

Nguyên nhân tốn pin là do lockscreen mới thôi bạn à. Bạn cứ thử dùng chương trình current widget xem dòng chờ khi sử dụng. Sẽ thấy luôn >100mA dù không làm gì ? Trong khi lockscreen mặc định thì dòng chờ là 5mA. Vậy là tốn pin gấp hơn 20 lần rồi còn gì ^^

langthang262

ặc, chỉ 150mb thôi sao

Em để 180 mà bị reboot liên tục, vào đến home lại reboot, phải xoá đi nhiều thứ trong rom rồi cài lại mới được. EM chỉ update, không wipe, không david

Mình không khuyến khích update nhé, vì các bản ROM khác nhau sẽ có một số thay đổi khác nhau nên khi update dễ bị xung đột gây ra lỗi.
Tốt nhất là backup hết lại bằng MIUI Backup rồi cài mới, sau đó restore lại, chỉ cần 150Mb thôi

langthang262

Bác nào có bộ sưu tập app+game khủng up lên cho mình xin với.
Hôm trước nhỡ tay format cái thẻ nhớ mất hết rồi, applanet thì đang chết nên giờ chẳng có gì cả.