• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

sacuboy

Công nhận bản này ngốn pin nhanh thật. Hy vọng sớm có bản mới khắc phục tình trạng này. Mặc dù tiếc cái lookscreen đẹp nhưng đành ngậm ngùi qoay về V.14.

handsomedn

Bản V15 nó ăn pin dễ sợ quá! Máy em sạc đầy pin để qua 1 đêm hết sạch, em thấy khiếp quá!

quangloiat

Chào các bạn mình đang dùng v.14 giờ muốn cài v15 thì có phải Wipe data / cache, Advance --> Wipe dalvik cache và recovery lại ko?

nhv12

bạn vào theme manager----edit theme---lockscreen style

mình đã cài lại V14 đợi bản mới fix vấn đề pin mới cài lại

Mình vào rồi mà không biết theme mặc định là theme nào? Mình mới dúng MIUI lần đầu. Bản V15 này đẹp nhưng gốn pin nghê quá ..................

langthang262

Mình vào rồi mà không biết theme mặc định là theme nào? Mình mới dúng MIUI lần đầu. Bản V15 này đẹp nhưng gốn pin nghê quá ..................
Bạn vào phần Theme Manager, sang phần Online Theme download 1 cái theme nào bạn thích về rồi chọn sử dụng nhé vì theme gốc theo ROM đã mod sang lockscreen mới rồi.
Bản V15.1 sẽ fix cái này.
Đang upload nhưng chậm quá, chưa biết khi nào xong

khang_bk

Uhm, Mình cài V15 nhưng chẳng dùng gì cái lock sreen mới cả. Download mấy bộ themes online mới về và dùng lock screen của nó luôn. Thấy pin cũng như các bản khác từng dùng thôi. Mọi thứ vẫn okie đến bây giờ.

PS: Nhìn chung update bản MIUI mới nhất cho nó lạ chứ các chức năng cơ bản và mọi thứ mình không cảm thấy sự khác biệt nào cả. Thi thoảng up rom mới cho vui cửa vui nhà thôi. Themes thì tự cài được nên các bản update có thêm bộ themes nào thì cũng không có gì lạ lẫm vì download được ^^

nhv12

Bạn vào phần Theme Manager, sang phần Online Theme download 1 cái theme nào bạn thích về rồi chọn sử dụng nhé vì theme gốc theo ROM đã mod sang lockscreen mới rồi.
Bản V15.1 sẽ fix cái này.
Đang upload nhưng chậm quá, chưa biết khi nào xong

Vậy mình chơ V15.1 này rồi up lại luôn ..................

lungtung

Mình định sang miui thử xem thế mà thấy bảo v15 ăn pin, chờ v15.1 mà lâu quá nhi.

Tinh_yeu_87

mình cũng đang ngóng chờ bản 15.1 :(( đang phải tạm thời quay lại bản 12.1 đợi bác hic hic
à mà có bác nào thỉnh thoảng bị tình trạng tự dưng màn hình nó mờ mờ nhạt nhạt hồng không ạ, e reboot lại máy thì màu sắc lại trở lại bình thường, e dùng and từ trước tới nay lâu lâu hay bị lại thế lắm

thanhtbv

bản 15.1 tình hình thế nào rồi các BÁC. Mình đi công việc mấy hôm không mang máy tính thấy có bản mới khỏ chịu quá

handsomedn

Có bản 15.1 rồi cơ à! Thế nó có nhai pin ghê gớm như bản V15 không ạ! Chắc e downd về chạy thử xem sao! Mai có gì em báo cáo!

Chỉnh sửa cuối: