• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

langthang262

mình thấy V14 lúc nhấn phím tắt cuộc gọi để khóa máy thì có hiệu ứng hình ảnh thu gọn lại rất hay mà từ V15 trở đi ko thấy, bác langthang có thể đưa vào các bản tiếp hoặc chì cách làm dc ko?

Vào Setting - Personal - Display rồi enable mấy cái hiệu ứng Screen off, Screen on lên nhé

langthang262

Bác Langthang cho mình hỏi nhờ hiện có bản MIUI nào dùng được FM ko bác? hay nghe xoneFM, mà chưa dùng MIUI bao giờ, toàn dùng Sense, giờ mún dùng thử =))

MIUI FROYO thì có nhưng MIUI GINGER thì chưa có

KOK

MIUI FROYO thì có nhưng MIUI GINGER thì chưa có

Okie, thank bác. Nhân tiện cho em hỏi luôn, có trình nào hỗ trợ sync contact từ facebook với contact của danh bạ như Facebook for Sense trên các bản Sense ko bác?

langthang262

sao em bị nhắn tin là nó restar lại máy là sao anh em
Bạn dùng chương trình nhắn tin không phải mặc định đúng không?
Mở chương trình Superuser ra, xem có chương trình đó trong danh sách của Superuser không (phải có mới chạy), sau đó chọn chương trình nhắn tin đó (hoặc tất cả các chương trình nhắn tin, gọi điện không phải gốc theo ROM) và chọn Allow (không chọn Always ask hoặc Denied)

rockloccoc

Bác langthang ơi, giờ em muốn lên v15.2 ngay nhưng đã lỡ cài hết tất cả phân mềm vào máy rồi. Có cách nào back up lại dữ liệu để khi mình up firmware lên lại restore như cũ được không ợ?! (giống Iphone ấy). Em nghĩ là có nhưng giờ lười tìm quá ! :D

vanthai1592

Bác langthang ơi, giờ em muốn lên v15.2 ngay nhưng đã lỡ cài hết tất cả phân mềm vào máy rồi. Có cách nào back up lại dữ liệu để khi mình up firmware lên lại restore như cũ được không ợ?! (giống Iphone ấy). Em nghĩ là có nhưng giờ lười tìm quá ! :D

trong mỗi bản MIUI của bác lang thang đều có app backup lại, Bạn vào app đó, sau đó chỉ cần chọn chọn những app mình cần back up.
Cài rom mới xong thì chỉ cần vào lại app Backup đó Rétore là xong

acrox84

cấp báo, xài bản 15.2 từ sáng đến giờ, máy em còn bị lỗi reset: device loading khi mở 1 số ứng dụng như Go SMS, Go Contact, ...
(không phải mở ứng dụng là bị ngay mà Thiết lập hay chỉnh sửa hoặc xài 1 số chức năng, máy nó bị đơ rồi device loading luôn, như cái Go Contact cứ vào phần Gọi nhanh của Danh bạ là bị, gỡ ra cài lại vẫn bị nên xài cái mặc định của ANDROID luôn)
đang flash về 15.0 xài tạm, post lên hóng tin xem có bác nào bị lỗi nữa ko ^^.

titanlys

từ bản V13. bị lỗi em chuyển về dùng V12.1 thấy rất ổn nhưng tiếc nỗi một điều này có lẽ là do em nhận định sai hay là sao ý mong các anh xem có đúng không nhé.
Dùng những Rom khác em vào market gõ vào từ cần tìm thì sẽ hiện ra ngay những chương trình có tên tương tự, còn dùng Rom MIUI này gõ vào sao nó ra toàn là những chương trình chẵng liên quan gì vào nhau hết(thậm chí những chương trình do bọn tàu viết còn được nằm ở ngay phía đầu phần tìm kiếm).
Và còn 1 điều nữa em cảm thấy loa hơi nhỏ chẳng biết là do máy em hay do rom nữa.
Đang trong quá trình tu luyện để ngày 4/7 chiến đấu nên không có thời gian up những rom khác,mong anh langthang xem và cho em hướng khắc phục.
Thanks anh nhiều :D

Tinh_yeu_87

15.2 video co van de,camera thi k sao, vấn đề ở chỗ là video bị ngược hướng so với hướng điều chỉnh của máy, ví dụ e quay sang bên phải nhưng hình ảnh trong máy bị quay sang bên trái, bác ạ, đưa máy lên bên trên thì hình ảnh mình quay lại đi xuống dưới :(

handsomedn

Bác nào chạy bản V15.2 còn bị lỗi không vậy? Mình đang bận quá không có thời gian up room để test!

vnanhvn

Làm thế nào để có được cái skill như page 1 nhỉ, mình mới dùng MIUI nên không biếtm, mong các bạn hưỡng dẫn cụ thể.

Cài đặt wifi thường xuyên bị lỗi Activity Setting ( In application settings ) is not responding

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

15.2 video co van de,camera thi k sao, vấn đề ở chỗ là video bị ngược hướng so với hướng điều chỉnh của máy, ví dụ e quay sang bên phải nhưng hình ảnh trong máy bị quay sang bên trái, bác ạ, đưa máy lên bên trên thì hình ảnh mình quay lại đi xuống dưới :(

Vào camera có cái nút quay ở trên cùng bên tay phải ấy, ấn vào đó để điều chỉnh

langthang262

cấp báo, xài bản 15.2 từ sáng đến giờ, máy em còn bị lỗi reset: device loading khi mở 1 số ứng dụng như Go SMS, Go Contact, ...
(không phải mở ứng dụng là bị ngay mà Thiết lập hay chỉnh sửa hoặc xài 1 số chức năng, máy nó bị đơ rồi device loading luôn, như cái Go Contact cứ vào phần Gọi nhanh của Danh bạ là bị, gỡ ra cài lại vẫn bị nên xài cái mặc định của ANDROID luôn)
đang flash về 15.0 xài tạm, post lên hóng tin xem có bác nào bị lỗi nữa ko ^^.
Mình vừa trả lời 1 bạn ở trên xong, bạn đọc hoặc search rồi hãy hỏi nhé

langthang262

Làm thế nào để có được cái skill như page 1 nhỉ, mình mới dùng MIUI nên không biếtm, mong các bạn hưỡng dẫn cụ thể.

Cài đặt wifi thường xuyên bị lỗi Activity Setting ( In application settings ) is not responding

Chỉ cần cài thêm cái Fancy widget nữa là y như hình minh hoạ.
Cài đặt Fancy widget đã hướng dẫn ở các trang trước

manhue1108

cấp báo. cái V15,2 vẫn còn bị reboot đó anh em ơi!mong bác chủ nhà tìm cách ứng phó. vẫn ko hiểu vì sao tôi khong cài được màn hình chủ có thời tiết. potay