• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

manhue1108

cái lockscreen mình cài mãi mà ko giống hình mình hoạ ko hiểu sao nưa, mà đời mất vui khi thiếu mấy cái này

thedung

langthang nên tập chung làm rom để rom nó chạy mượt mà và ổn định nhất,tât nhiên là ổn định những cái chính cái lặt vặt lỗi sửa sau ko cần đẹp lắm,mình cần ổn định và mượt mà dòng chờ thấp từ 2 đến 5mah....heeee

langthang262

bác langthang không có ý kiến gì về loa của bản rom miui này ak...waiting
bác có cách nào chỉnh âm lựong loa lớn hơn đựoc chút không?( loa ngoài)
Cái này chưa tìm được cách, mặt khác mình ít nghe nhạc loa ngoài nên không chú ý lắm, còn chuông với âm báo thì to rồi mà

langthang262

langthang nên tập chung làm rom để rom nó chạy mượt mà và ổn định nhất,tât nhiên là ổn định những cái chính cái lặt vặt lỗi sửa sau ko cần đẹp lắm,mình cần ổn định và mượt mà dòng chờ thấp từ 2 đến 5mah....heeee

Không ổn định chỗ nào, chỉ có bản 15.x bị lỗi dòng cao khi dùng Lockscreen mới, đã fix ở bản 16.0.
Dòng chờ <5mA như trên hình minh hoạ của mình ấy

thedung

hi vọng là bạn ko ra rom nữa bản này là ngon nhất rồi heee,chắc là ko đc thế rom cook mà lại mai ngày kia có rom mới hơn 16

maitamthao88

chác là bác ấy thấy bác langthang ra version liên tục ấy mà, hihi bác langthang có bản nào miui chạy trên sd hem cho em xin 1 bản với...thanks

langthang262

chác là bác ấy thấy bác langthang ra version liên tục ấy mà, hihi bác langthang có bản nào miui chạy trên sd hem cho em xin 1 bản với...thanks

Dùng trên thẻ thì dùng bản MIUI của jaguaralani cũng OK đấy, bác ấy người nước ngoài mà cũng chịu khó post ROM lên PDAVIET :)

BboyRong

bản v16 này chọn Lockscreen mới ko còn tốn pin nữa hả bác lang thang...
nếu đc như vậy thì quá ngon rồi..
CHIẾN đi ae pdaviet ta ơi....

truongvoky1985

Mấy Bác cho Em hỏi bản V16 này có hỗ trợ tiếng việt không vậy? với lại Em mới cài bằng CWR, bây giờ quay về MAGLDR (cài đặt thông qua máy vi tính phải không ah) thì Em phải làm sao?
Thanks!

nnq_mm

bác langthang không có ý kiến gì về loa của bản rom miui này ak...waiting
bác có cách nào chỉnh âm lựong loa lớn hơn đựoc chút không?( loa ngoài)

bạn vào phần dspmanager mà chỉnh, to vật vã luôn. Hoặc tìm app Volum+ (sound boots)

Langthang oi muốn các công tắc chuyển qua màu xanh như hình thế này thì tìm theme phù hợp hay là thay thế framework vậy?

ss-2-4-194d5568f1690ae52aa1dc3046597adc3dde7450

Chỉnh sửa cuối:

khang_bk

Thanks Bác, vậy thì cứ việc chép Rom vô thẻ nhớ rồi cài thôi!

Chuẩn, Mình cũng đang download rồi. Sắp chiến đây ^^.... Thích chiến ROM đêm vì download nhanh đỡ sốt ruột ^^

Anh em ta cùng làm cốc cafe rồi chiến RÔM thôi =))

khang_bk

Đã cài thành công. Đang khám phá. Mấy cái Lockscreen mới cũng hay hay nhỉ ???

Thanks bác langthang lần nữa.