• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

khang_bk

Mình đang dùng Rom Kingdom Release v1.0b k có tiếng Việt. Mình flash Multilang Pack vào xong khởi động lại thì mãi không vào được màn hình chính của máy.

Bác hồn nhiên thật ^^ !

Mà có bản mới rồi mà, bác up bản mới nhất của bác Dungphp ấy !

handsomedn

Xin xác nhận một lần nữa bản V15.1 bị 03 lỗi cụ thể như sau:
1. Khi dùng wifi duyệt web, hoặc mở wifi, lỗi: Máy sẽ tự reboot liên tục;
2. Một lỗi nhỏ nữa không thể không nhắc đến ở bản V15.1 này là sóng yếu! Thỉnh thoảng tự nhiên rớt sóng!
3. Lỗi bàn phím không rung khi ấn phím dùng trong nhắn tin sms mặc dù đã bật chế độ rung ở mục Setting/System/Langue and InPut;
Kết luận: Sau một ngày dùng bản V15.1 mình đã quay lại bản V12.1
Mình dùng HD2-TMOUS

Chỉnh sửa cuối:

manhue1108

Themes MIUI có 2 định dạng:

+ Dạng .zip

+ Dạng .mtz
hiện tại tôi đạng dùng dạng Zip. vậy dạng .mtz là gì vậy ai hướng dẫn tôi setup với.
tôi đang muốn cái cái màn hình chủ có hình ban tin thởi tiết mà loay hoay ko cài được

khang_bk

Themes MIUI có 2 định dạng:

+ Dạng .zip

+ Dạng .mtz
hiện tại tôi đạng dùng dạng Zip. vậy dạng .mtz là gì vậy ai hướng dẫn tôi setup với.
tôi đang muốn cái cái màn hình chủ có hình ban tin thởi tiết mà loay hoay ko cài được

Dạng .mtz là dạng mới. Chỉ cần copy vào trong Thẻ nhớ trong thư mục MIUI/Themes là được...
Ví dụ đây là một lockscreen dạng .mtz. Bạn download về và copy vào Thẻ nhớ rồi vào Chủ đề set lockscreen là được. http://www.mediafire.com/?vag942ffkirdxly

acrox84

2. Một lỗi nhỏ nữa không thể không nhắc đến ở bản V15.1 này là sóng yếu! Thỉnh thoảng tự nhiên rớt sóng!
3. Lỗi bàn phím không rung khi ấn phím dùng trong nhắn tin sms mặc dù đã bật chế độ rung ở mục Setting/System/Langue and InPut;
Mình dùng HD2-TMOUS
mèn ạ, mình cũng mới flash thử, cũng bị y chang hiện trang của bro..
tưởng đâu thẻ nhớ bị lỗi nên format sạch thẻ nhớ cài lại clean nữa T__T

dienluc510

Mình dùng HD2-TMOUS
Xác nhận các lỗi trên là đúng và thêm lỗi nhỏ nữa là :
khi em nhập file.vcf danh bạ lưu sẵn trong SDcard thì ok nhưng khi làm ngược lại (xuất danh bạ ra sdcard) thì máy báo là không tìm thấy thẻ

rockloccoc

Máy em dùng ổn định được 1 ngày cũng tự nhiên bị reboot liên tục, tháo pin ra lắp lại cũng vẫn thế.

langthang262

Máy em dùng ổn định được 1 ngày cũng tự nhiên bị reboot liên tục, tháo pin ra lắp lại cũng vẫn thế.
Cài thử cái fix này nhé:
http://www.multiupload.com/MCPY99G890
Test rồi báo lại cho mình kết quả để kiểm tra tiếp.
Kỳ lạ là máy mình chạy 3 ngày nay rồi không bị lỗi lần nào nên rất khó kiểm tra, trong khi mọi người thì kêu bị lỗi :(

thovu80

mình thì chị bị một lỗi lockscreen mới ngốn pin thôi.chuyển về lockscreen cũ thì lại hết.
nói chung là quay về bản cũ đã.

marcus149

Mình dùng HD2-TMOUS
Mình cũng xác nhận những lỗi này, nhân tiện cho hỏi co cách nào xóa cái MIUI appshare của V14 ko? mỗi lần nhấn vô toàn tiếng tàu khó chịu quá mà lại ko xóa dc

nnq_mm

H hj
Tưởng mỗi mình em bị ai dè bị nhiều quá

Bản 15 ngon đấy. Các bác flash đi. Ko thấy lỗi nào

filadenfia

MAGLDR mà sao 0 có file DFT vậy :-ss hay là zờ android lại cài cách khác :-??

À há .... zờ install = zip chia ra 2 nhánh nữa : 1 là clk , 2 là magldr ... magldr là dòng cũ :)) , mình theo trường phái cũ ..

Chỉnh sửa cuối:

khang_bk

MAGLDR mà sao 0 có file DFT vậy :-ss hay là zờ android lại cài cách khác :-??

À há .... zờ install = zip chia ra 2 nhánh nữa : 1 là clk , 2 là magldr ... magldr là dòng cũ :)) , mình theo trường phái cũ ..

DFT là đời cũ nhất, bản Android Nand đầu tiên sử dụng định dạng DFT.exe.

Sau đó phát triển lên dạng .zip dùng CWR giống Android thực sự.

Phiên bản thứ 3 cũng dạng .zip nhưng là CLK.

dthungpro

chỉ mình cách xoá magldr khi khoi dong voi,cứ khởi động nhìn thấy 123456 gogogo thấy ghét wa.có cách nào vào trực tiếp hình con chim cánh cụt ko.thank
V12.1

chỉ mình cách xoá magldr khi khoi dong voi,cứ khởi động nhìn thấy 123456 gogogo thấy ghét wa.có cách nào vào trực tiếp hình con chim cánh cụt ko.thank
V12.1
Hic, cài thông qua MAGLDR thì không thể bạn nhé... Cài qua cLK thì như máy Android xịn ngay...

acrox84

langthang không kiểm tra được thì có thể gửi cho mình link tiếng việt bản 15.0 được không?
để up lại bản 15 rồi path tiếng việt xài luôn. chứ bản 15.1 bị reset liên tục, không thể nào xài đc T_T

langthang262

langthang không kiểm tra được thì có thể gửi cho mình link tiếng việt bản 15.0 được không?
để up lại bản 15 rồi path tiếng việt xài luôn. chứ bản 15.1 bị reset liên tục, không thể nào xài đc T_T

Bản 15.0 cũng có tiếng Việt rồi mà.

acrox84

vậy để em flash lại bản 15.0
báo cáo luôn là bản 15.1 xài cái fix của bác thì mở camera lên chụp hình là nó tắt ngúm máy luôn.
Còn chưa fix thì máy vào 3G hay wifi hay mở ứng dụng như nhắn tin là nó reset liên tục, có lúc tắt máy luôn (tháo pin ra để 1 lúc mới turn on nguồn đc)

langthang262

vậy để em flash lại bản 15.0
báo cáo luôn là bản 15.1 xài cái fix của bác thì mở camera lên chụp hình là nó tắt ngúm máy luôn.
Còn chưa fix thì máy vào 3G hay wifi hay mở ứng dụng như nhắn tin là nó reset liên tục, có lúc tắt máy luôn (tháo pin ra để 1 lúc mới turn on nguồn đc)

Vào tắt Auto focus của camera đi là ngon ngay