• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

banxaydung

Mới mấy ngày không vào đây đã thấy bác langthang up lên 16.2 rồi :)
Bản 16.2 đâu? Mình chỉnh cài apps ra thẻ nhớ nhưng có một số game và pm khi down trên market nó báo ko cài được vào thẻ (toàn những game m thích mới đau, bác nào biết cách khắc phục hoặc cách chuyển về cài apps trong máy như cũ ghướng dẫn mình với

hardtrack

khi up bản 16.1 ,em backup lại phần mềm qua cái MIU backup . Mọi bản ko vấn đề , bản này khi backup bị FC application ngoài màn hình.
Tụ nhiên cứ ì màn hình ra. Bác nào có bị thế ko

langthang262

khi up bản 16.1 ,em backup lại phần mềm qua cái MIU backup . Mọi bản ko vấn đề , bản này khi backup bị FC application ngoài màn hình.

Không restore phần cài đặt homescreen thì mỗi bản Homescreen khác nhau, chỉ backup ứng dụng và các setup khác thôi

khang_bk

Sao vậy nhỉ ? Mình vẫn backup bình thường mà. Mình backup từ bản V15 lên và mọi thứ như cũ chỉ trong vài phút thao tác ^^

thangloi8687

E thấy ở các trang application khi mình xóa 1 app nào đi nó ko tự dồn trang lại mà cứ để trống các vị trí của app đấy. Có phần mềm nào làm được việc này ko các bác. Nếu cứ mỗi lần xóa 1 app lại phảo thả mới làm cho app chèn đầy trang thì cảm thấy rất bất tiện.

khang_bk

Cái hiệu ứng chuyển trang thực chất là hiệu ứng khi mở các ứng dụng hoặc tắt đi chứ không phải hiệu ứng vuốt các trang nhỉ ? Thảo nào flash vào mà không thấy có thêm mà chỉ thấy thay đổi cái hiệu ứng khi đóng, mở ứng dụng ^^

Chỉnh sửa cuối:

hardtrack

Không restore phần cài đặt homescreen thì mỗi bản Homescreen khác nhau, chỉ backup ứng dụng và các setup khác thôi

Đã thử lại nhưng vẫn ko ăn thua, vẫn bị. Up rom lại 4 lần , backup chỉ application thôi nhưng vẫn bị FC laucher màn hình.
Có lẽ bản này tranh chấp với 1 phần mềm nào của mènh >.<. Rất hay bi giật ở lịch việt(sau khi bị FC laucher)

truongvoky1985

Em đã cài thành công bản 16.1 của Bác chủ thớt rồi, mọi thứ đều okie hết, nhưng Em để ý thấy loa ngoài nhỏ quá, Em tìm thấy DSP manager tích hợp sẵn trong bản rom này luôn, nghe nói đây là phần mềm giúp cải thiện loa ngoài, các Bác có thể hướng dẫn Em sử dụng được không ah! Em tùy chỉnh được nhưng thấy chẳng khác chút nào so với lúc ban đầu hết! Thanks

BboyRong

Thêm 1 số Add-on cho mọi người
- Hiệu ứng chuyển trang (Bold/Flip/Flyin/Fold): http://www.multiupload.com/3NQXLK8DJP
(Giải nén, chọn hiệu ứng mình thích, copy file zip vào thẻ nhớ và flash như flash ROM)
- Chuyển bài hát bằng phím Volume khoá màn hình và 4-way Reboot: http://dl.dropbox.com/u/7565801/VOL+&4way1.6.24.zip (Flash như flash ROM)
Cái vụ "Chuyển bài hát bằng phím volume" này mình khoái nhất..ngày trước dùng đt sony hay có cái này...Thanks bác

levietcuong08

Mình cũng up thành công . test sáng giờ rất ok .

Mình thắc mắc vài ý nho nhỏ mong anh em giúp .:
+ Tải goapk sài được Ở V15.
+ goapk không sài được ở V14..V16, và 16.1
( goapk là chợ trung quốc giống như appshare )
+ yahoo messenger bị lổi danh sách view ở dạng list

hardtrack

bản thân ROM MIU vẫn chưa khắc phục được khoản lo nhỏ đâu. DSP chỉ chỉnh vài hiệu ứng âm ko đáng kể . Nói chung dùng MIU là phải chấp nhận , đợi update dần thì may ra

manhue1108

tại sao khi người ta gọi đến, mình nhận máy là nó rung một cái. khi kết thúc cuộc gọi cũng rùng một cái. mình muốn chỉnh cái này mà ko được. có ai đó giúp mình với. bác chủ thớt jups em với.

BboyRong

tại sao khi người ta gọi đến, mình nhận máy là nó rung một cái. khi kết thúc cuộc gọi cũng rùng một cái. mình muốn chỉnh cái này mà ko được. có ai đó giúp mình với. bác chủ thớt jups em với.
Cái này là công nghệ động quyền của HTC rồi bạn ạ...nó là do phần cứng rồi ko thay đổi đc đâu.
mà thay đổi là j khối người muốn ko đc..mình thấy cái này rất hay và hữu dụng mà

gunnroseclose

Muốn tắt rung khi nhận cuộc gọi thì vào settings - call settings - bỏ tick ở ô vibrate on answer. Còn bỏ rung khi kết thúc cuộc gọi thì bỏ tick ở ô vibrate on hangup

Cái này là công nghệ động quyền của HTC rồi bạn ạ...nó là do phần cứng rồi ko thay đổi đc đâu.
mà thay đổi là j khối người muốn ko đc..mình thấy cái này rất hay và hữu dụng mà
trả lời vớ vẩn

tencha276

bản V16.1 này ngốn pin kinh, để qua đêm từ 11h đến 6h sáng hôm sau mất đứt gần 20%. Mình thấy bản 12.1 là ok nhất.