• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[14 APR] [VIVO 1.43.415.3 DATA2EXT RAM VIỆT NAM] [v1.5] [RAF 1.9 OC]

nguyenh

Bác Dungphp làm RAM y như của Imilka à. Vậy phải dùng CWM bao nhiêu là đử. Bên Imilka xài 140-150Mb.
Bác làm thêm cài cLK được không. Đang mơ ước lắm một ROM Sense trên cLK!

Bác Dungphp làm RAM y như của Imilka à. Vậy phải dùng CWM bao nhiêu là đử. Bên Imilka xài 140-150Mb.
Bác làm thêm cài cLK được không. Đang mơ ước lắm một ROM Sense trên cLK!
Có gì phải mơ ước nhỉ...:p Có thích tui làm bản này flash bằng cLK không? Nhưng nói trước là do trình kém nên không thể fix lỗi không vào 3G khi flash qua cLK, đợi bác dunghp ra tay vậy...;;)

nguyenh

Hihi vì trình độ có hạn, mỗi mấy cái scripts mà ngồi mãi không ra. Với cả cũng phải nói là vẫn đang mơ ước vì chưa có ai chịu làm cho. Hihi.

dungphp

Có gì phải mơ ước nhỉ...:p Có thích tui làm bản này flash bằng cLK không? Nhưng nói trước là do trình kém nên không thể fix lỗi không vào 3G khi flash qua cLK, đợi bác dunghp ra tay vậy...;;)

Cái cLK mình còn chưa sờ tới ! Vì chưa muốn đầu tư thời gian vào cái này mặc dù nghĩ nó cũng kg khó ! Bạn cứ làm cLK đi ! Lấy cái META-INF của mình, sửa mỗi đoạn cuối về boot thôi là OK !

massage000

Anh em cho mình xin cái review vì vừa mới up bản CoreDroid 1.6, ngại up tiếp quá ^^

chauho

Bác Dũng cho hỏi với bản này thì Leo 512 flash CWM thông số sao vậy? Mình flash theo thông số của bản Ram Incredible Sense của Imilka thì bị dứng ở HTC
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 150M
cache ya 15M
userdata ya|asize|hr allsize

bugartiveron

Bác Dũng cho hỏi với bản này thì Leo 512 flash CWM thông số sao vậy? Mình flash theo thông số của bản Ram Incredible Sense của Imilka thì bị dứng ở HTC
misc ya 1M
boot yboot|ro 5M
system ya 150M
cache ya 15M

system ya 400M
bạn thử lại coi \-/\-/

langthang262

misc ya 1M
boot yboot|ro 5M
system ya 150M
cache ya 15M

system ya 400M nhé

chauho

Mình để 400M thì báo lỗi không đủ bộ nhớ, flash không đươc, các thông số khác có cần chỉnh nhỏ lại không?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Flash CWM được rồi, mình giảm cache ya xuống còn 8M thì flash được system ya 400M

Chỉnh sửa cuối:

chauho

Đã flash thành công, cảm giác ban đầu rất mượt, thank bác Dũng

dienluc510

reboot lại lần thứ 2 mới có cảm giác mượt, lúc đầu vào google maps tgian trễ đến 4-5s, không biết pin có tốt ko? test tiếp

loichanhthang

minh giải nén ra 3 thư mục. Sao k thấy DAF để chạy. Hướng dẫn cho minh với. Ngố thật:O:))