• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[14 APR] [VIVO 1.43.415.3 DATA2EXT RAM VIỆT NAM] [v1.5] [RAF 1.9 OC]

Camera chưa chạy, video có file xem đc, file kg, co`n nhiều bug lắm !
Mấy cái lỗi đó cừ từ từ fix mà đồng chí, lo gì...;;) Mình thì Camera không sử dụng tới, video thì xem bằng VPlayer rồi nên khỏi phải nghĩ...:))

videolan

Mấy cái lỗi đó cừ từ từ fix mà đồng chí, lo gì...;;) Mình thì Camera không sử dụng tới, video thì xem bằng VPlayer rồi nên khỏi phải nghĩ...:))
Còn wifi, data có chạy không đồng chí? , nếu chạy rồi thì Dungphp quả là quá pro! vì MCCM và Boxmax làm rom tương tự thế này cho SD mà wifi, data chưa chạy

youzi227

cho e hỏi tí, "ediafire bởi uyenh: PART I - PART II" PART I - PART II cái này phải ghép lại hay chỉ cần tải 1 cái về là dùng đc vậy các pro

AK47_CCCP

Dùng Moboplayer hơn đứt cái Vp;aỷe Mod ơi. đuôi mkv đọc tuơng đối tốt ( đã test cùng 1 file.mkv)
Dùng bản Vivo này các bác dùng thêm Mobo sẽ giải quyết đc mục phim ảnh đấy, link đây các đồng chí :
http://www.moboplayer.com/moboplayer_en.html#download ( hoặc google nhé )

AK47_CCCP

phần mềm tốt đó,giao diện đơn giản mà đẹp

Xì pem wa. nếu thấy hay thì có nút THANK to tướng, nhấn cái động viên đi ! nhiều cái đơn giản mà đẹp hơn nữa đấy ! :D

maihoakiem

Ko hiểu tại sao cài lại bản này và vài bản khác thì trên clock widget chỗ location chỉ hiện tên thành phố, ko hiện vị trí theo quận như trước đây. Có cách nào khắc phục ko bác Dũng.

dungphp

Ko hiểu tại sao cài lại bản này và vài bản khác thì trên clock widget chỗ location chỉ hiện tên thành phố, ko hiện vị trí theo quận như trước đây. Có cách nào khắc phục ko bác Dũng.

Các bản Vivo có sense mới này hầu như bản nào cũng nhạy với thời tiết và vùng (location) lắm ! bạn cần Task29 rồi, cả wipe partition nữa !

maihoakiem

Các bản Vivo có sense mới này hầu như bản nào cũng nhạy với thời tiết và vùng (location) lắm ! bạn cần Task29 rồi, cả wipe partition nữa !
Đã task 29 rồi location vẫn ko hiện quận. TMOUS nên chỉ dùng data trên NAND ko dùng EXT.

dungphp

Còn wifi, data có chạy không đồng chí? , nếu chạy rồi thì Dungphp quả là quá pro! vì MCCM và Boxmax làm rom tương tự thế này cho SD mà wifi, data chưa chạy
đồng chí Boxmax, qaliza, Korand và 1 vài đ/chí nữa hay msg hỏi mình đấy ! Bản Desire Z Ginger chạy data, wifi tốt !
Đã task 29 rồi location vẫn ko hiện quận. TMOUS nên chỉ dùng data trên NAND ko dùng EXT.
Xem lại SD bạn đã tạo EXT bao giờ chưa ? Nếu tạo rồi thì đã bỏ đi bao giờ chưa ? (bỏ EXT đi thì dùng WM hoặc Mini partition mini trên Win)

thanhduc_iit

Cho em xin bản cLK đc ko bác;;)

Đã úp bản Desire Z Ginger 2.30.405.1 CL27829 nhưng lỗi wá bác ơi:(
Ko vào đc camera, mở web có flash là out lun:(

Chỉnh sửa cuối:

AK47_CCCP

vụ thời tiết nó lại thế này: Nếu chưa cho nó tự update, mình tự set Location, thì khoảng nửa ngày Đồng hồ nó sai giờ, ví dụ lệch 5h so với giò gốc, tiếp theo nếu để nó tụ update, thì khi ra hỏi khu vực cũ, sang khu vực mới thì nó vẫn update theo khu vực cũ, xủe lý sao bác ơi?

dungphp

vụ thời tiết nó lại thế này: Nếu chưa cho nó tự update, mình tự set Location, thì khoảng nửa ngày Đồng hồ nó sai giờ, ví dụ lệch 5h so với giò gốc, tiếp theo nếu để nó tụ update, thì khi ra hỏi khu vực cũ, sang khu vực mới thì nó vẫn update theo khu vực cũ, xủe lý sao bác ơi?

cái soft update thời tiết nó mặc định 3 tiếng update 1 lần, cái Location thì chưa hiểu hết nguyên lý thế nào ! Rom thì build nguyên xi từ nhà SX nên còn phải tìm hiểm nhiều mới đc !