• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17/11/2013][JB][Sense 4+] Team Venom presents: ViperS v3.1.4 - always one step ahead

M4tr1x

Version máy mình vậy có up được ROM này không bác chủ? (S-OFF rồi)

vanthai1592

Bản 3.1.3 này được giới thiệu bên Box One S (VilleC2) bạn ạ. Bản rom này úp được cả cho Sensation lẫn One S (VilleC2) với tùy chọn trong AromaInstaller nhé.

vậy là có khi sẽ sớm có Sense 5.5 cho em SEN này phải ko bác

brest

Tình trang máy em như thế này, vậy làm thế nào để up rom này, mod chỉ giúp với

Em mới chuyển từ WinMo sang Android nên các pác đừng la em, tô5i nghiệp.:D

Tình trang máy em như thế này, vậy làm thế nào để up rom này, mod chỉ giúp với

Em mới chuyển từ WinMo sang Android nên các pác đừng la em, tô5i nghiệp.:D
Máy bạn đang chạy rom gốc. Giờ muốn cài rom cook thì bạn phải Unlock Bootloader, cài Recovery nhé. Nếu S-OFF được thì càng ngon.

Để Unlock Bootloader bạn vui lòng tham khảo tại đây, cài Recovery bạn tham khảo tại đây nhé.

brest

Thks Mod.

Nhân tiện, vậy có cần cài ADB flash không? Và ROOT máy là như thế nào ?

Nhân tiện, vậy có cần cài ADB flash không? Và ROOT máy là như thế nào ?
Phải cài ADB nhé vì sẽ có nhiều việc làm thông qua Fastboot. Muốn root máy thì bạn Root thông qua Recovery hay cài các bản rom cook nhé.

brest

Mod ơi! neu HBOOT 1.27 thì chỉ có thể S-OFF bằng cách "câu dây đồng" thôi phải không?

Giờ muốn cài rom cook thì bạn phải Unlock Bootloader, cài Recovery nhé. Nếu S-OFF được thì càng ngon.

Trong các bước trên thì cái nào làm trước ,cái nào sau ?

Mod ơi! neu HBOOT 1.27 thì chỉ có thể S-OFF bằng cách "câu dây đồng" thôi phải không?

Trong các bước trên thì cái nào làm trước ,cái nào sau ?
Với HBOOT 1.27 trở lên thì bắt buộc phải S-OFF bằng tool JuopunutBear (câu dây đồng). Bạn nên S-OFF trước, sau đó mới Unlock Bootloader và cài Recovery nhé.

brest

help me!

sau khi unlock bootloader và recovery( chưa S-Off) ,sau khi cài ROM này thì bị treo ở logo. Bì giờ phải làm thế nào mấy bác chỉ em với.

Chỉ giúp em link ship rom của Sen 4g T-Mobile với nhé, tìm hoài không thấy.

help me!

sau khi unlock bootloader và recovery( chưa S-Off) ,sau khi cài ROM này thì bị treo ở logo. Bì giờ phải làm thế nào mấy bác chỉ em với.

Chỉ giúp em link ship rom của Sen 4g T-Mobile với nhé, tìm hoài không thấy.
Máy bạn còn S-ON thì bạn phải flash file boot.img của bản rom này thì mới boot được hay có thể cài bằng chức năng SmartFlash trong 4EXT Recovery Touch. Chú ý khi máy còn S-ON thì sẽ bị lỗi WiFi đó bạn.

Để flash boot.img thì bạn tải file dưới về, giải nén, sau đó đưa máy về Fastboot, cắm cáp kết nối, khi nào hiện USB thì bạn chạy file VenomKernelFlasher.exe và nhấn Start flash để flash nhé.

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/download/tizc0t5uk1bq69p/VKF_3.1.3.rar[/DOWNLOAD]

brest

Hik! Bi giờ thì up lại ROM SHIP cũng không được , cứ báo UNKNOWN ERROR.
Làm sao Mosd ơi

Hik! Bi giờ thì up lại ROM SHIP cũng không được , cứ báo UNKNOWN ERROR.
Làm sao Mosd ơi
Máy bạn đang Unlock Bootloader (UNLOCKED) rồi thì không úp được Ship Rom đâu, bạn phải Relock Bootloader (RELOCKED) thì mới úp được nhé.