• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17/11/2013][JB][Sense 4+] Team Venom presents: ViperS v3.1.4 - always one step ahead

brest

Phù....đã up lại Rom Ship được rùi.
Nhân tiện hỏi thêm Mod tí;
Nếu cài 4xt Recovery thì có cần cài thêm FULLWIPE NỮA KHÔNG?
Mod vui lòng cho xin link tải tool JuopunutBear , và hướng dẫn sử dụng với nhá.
Thks.

brest

Hik! Em S-OFF không được ,nó báo
S-OFF failed
Error code : 66732337
Error Msg : Still sober

và bi giờ thì nó treo ở logo JB luôn.

Giúp em với Mod ơi!

brest

Nó bắt login mới down được
Box nó có free acc không vậy Mod

Còn JB nó báo error như vậy là lỗi gì vậy?

Exciter357

Sen xe của m đang chạy bản Vips 1.6.3 , giờ muốn chạy bản Android HD revolution 7.3 của Mike1986 thì tải bản rom về rồi up như bình thường phải không các Bro ????

brest

Hay za!!
Sao mà gian nan cái vụ này quá. Em S-OFF hoài mà không xong. Nản ghê!
Create contact for 0.5 Seconds > Release for 1.75 Seconds > Create contact for 0.5 Seconds > Release connection completely.
Các bác có kinh nghiệm trong cái vụ "châm chích" này, vui lòng chỉ giáo cho em với.

Hay za!!
Sao mà gian nan cái vụ này quá. Em S-OFF hoài mà không xong. Nản ghê!

Các bác có kinh nghiệm trong cái vụ "châm chích" này, vui lòng chỉ giáo cho em với.
Hên xui mà bạn. Mình làm mãi mới S-OFF được đấy.

lhuynhtien

các bác cho hỏi, mình tải bản full thôi hay là tải kèm theo mấy cái lụn vụn như camera nữa vậy?
Mình sợ ko load dc sdcard ( kiểu như ko chuyển game vào thẻ nhớ trực tiếp trên phone, kết nối pc có nhận thẻ như ko copy qua dc phải dùng Mobogenie )?
cái nữa là rom này dùng cho HTC Sensenion XE tốt chứ ? tks all!

brest

cuối cùng thì cũng xong.
Không biết các bác thì sao , chứ riệng em cảm thấy rom này chạy không mượt = rom ship

lhuynhtien

đạ úp rơm này, rất tuyệt, mượt ko thua ship. nhìu cách tùy chọn hiển thị rất tuyệt vời. ápp venom tweaks rất tuệyt vời tuy nhiên thì tiếng anh kém quá nên ko hiểu hết dc. ko biết có ai hướng dẫn fix qua tiếng việt thì tuyệt hơn.
Mình muôn thay logo hình tròn ngoài màn mình khóa thành 1 logo khác mình thích mà chưa bik cách làm!

Dragontino

cái ROM này full hết mọi thứ rồi bạn ạ
load tốt trên sdcard bạn nhé, kết nối pc bạn fải vào cái biểu tượng htc Senstation trong My Computer để vào thẻ nhớ
Sensation và Sention XE xài chung rom được nhá bạn, khi bạn vào phần cài đặt sẽ fải chọn loại máy để ROM tự chọn cấu hình tốt nhất cho máy. Thường thì có 3 lựa chọn à:
-Sensation
-Sensation XE
-Sensation 4G
bạn chỉ cần chọn đúng dòng máy của mình là ok, thân ái !

Chuẩn bị đón bản Sense 5 của Venom Team vào cuối tuần này nhé các bạn. Waiting...

So yesterday i fixed all remaining usability bugs, and im planing to release Sense 5 rom by end of this week!
Remaining bugs are Camera burst and panorama mode, everything else is working.
Also tweaks are not implemented yet (that includes stuff like Sound enhancer, xLoud etc..), so other than APM and EQS you have a nice stock Sense 5 rom, until m0narX gets Sensation and starts working on tweaks.

lhuynhtien

Bản này là hết Beta bạn nhé.

vậy thì tuyệt quá, đợi thôi. mặc dù vừa mới flash rom vibers 3.1.3 này và dùng được 1 tuần rất là tuệyt nhưng cũng háo hức dùng thừ sense 5! cố gắng share cho ae sớm sớm nhé bạn! tks!

lhuynhtien

mấy ngày nay trải nghiệm vibers v3.1.3 thì rất là tuyệt vời tuy nhiên thì mình cảm thấy nó khá tốn pin, có cách nào khắc phục ko abn5 ( htc sensation xe)