• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17/11/2013][JB][Sense 4+] Team Venom presents: ViperS v3.1.4 - always one step ahead

mấy ngày nay trải nghiệm vibers v3.1.3 thì rất là tuyệt vời tuy nhiên thì mình cảm thấy nó khá tốn pin, có cách nào khắc phục ko abn5 ( htc sensation xe)
Rom ViperS là rom có Sense và có Tweaks tùy chỉnh nên sẽ hao pin hơn các rom không có Sense và Tweaks bạn nhé. Mà mình thấy ViperS pin cũng khá mà.

hai_fish9999

Rom ViperS là rom có Sense và có Tweaks tùy chỉnh nên sẽ hao pin hơn các rom không có Sense và Tweaks bạn nhé. Mà mình thấy ViperS pin cũng khá mà.

Đã có update từ v3.1.3 lên v3.1.4 qua OTA rồi đó, file 22mb. Mod update lên OP cho mọi người biết nhé.
Bản mới đã được tích hợp SB kernel v1.0.3 và đặc biệt đã fix lỗi burst mode của Camera,tăng chất lượng ảnh lên rất nhiều. Nói chung rất ổn.

Thêm nữa là 1-2 ngày tới sẽ có Viper v5.0.0 chạy Sense5 cho mọi người rồi.

Đã có update từ v3.1.3 lên v3.1.4 qua OTA rồi đó, file 22mb. Mod update lên OP cho mọi người biết nhé.
Bản mới đã được tích hợp SB kernel v1.0.3 và đặc biệt đã fix lỗi burst mode của Camera,tăng chất lượng ảnh lên rất nhiều. Nói chung rất ổn.
Hiện tại mới chỉ có update OTA trên phone chưa có link OTA và Full rom. Sẽ cập nhật link Full rom sau.

Thêm nữa là 1-2 ngày tới sẽ có Viper v5.0.0 chạy Sense5 cho mọi người rồi.
Đang hóng đây, Chắc ra cùng với DominateC2 của dominos_liberty chăng...:D

cachuoimc1

Hix cám ơn bác nhiều, bản ROM này nhìn thích quá mà ko dùng được. Chắc em dùng cái này Android Revolution HD 5.3

kenmaster001

ai dùng rom này rồi cho e hỏi làm sao đưa widget đồng hồ thời tiết ra ngoài màn hình home được , e kiếm ko có widget này giúp e với

ai dùng rom này rồi cho e hỏi làm sao đưa widget đồng hồ thời tiết ra ngoài màn hình home được , e kiếm ko có widget này giúp e với
Bạn nhấn và giữ vào khoảng trống trên màn hình Home và chọn Widget đồng hồ thời tiết là được.

vanteo68

up rom bi lỗi wifi

mình uo rom vipers bị mất wifi , máy mình chưa s-off, có cách khắc phục ko bạn

davuong

mình uo rom vipers bị mất wifi , máy mình chưa s-off, có cách khắc phục ko bạn

dùng 4ext recovery bật smartflash trong setting thì tương đương s-off rồi

Sent from Bác Sĩ Hai Súng using iPhone 5s 64GB!

BABY2010

Các bác cho em hỏi tý em muốn unlockbootloader cho con HTC Sensation của em bằng HTC Dev nhưng khổ nỗi em không biết nó là con HTC nào trong này cả ạ

thông tin em nó đây

*****LOCKED*****
PYRAMID PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT-1.29.000
RADIO-11.24A.3504.31_m
OpenADSP-v05.6.0.2226.00.0418
eMMMC-boot

Các bác cho em hỏi tý em muốn unlockbootloader cho con HTC Sensation của em bằng HTC Dev nhưng khổ nỗi em không biết nó là con HTC nào trong này cả ạ

thông tin em nó đây

*****LOCKED*****
HBOOT-1.29.000
RADIO-11.24A.3504.31_m
eMMMC-boot
Bạn kéo xuống dưới cùng rồi chọn All Other Supported Models là được.

hai_fish9999

thông tin em nó đây

*****LOCKED*****
HBOOT-1.29.000
RADIO-11.24A.3504.31_m
eMMMC-boot

Bạn ko cần phải unlock qua HTCDEV, chỉ cần flash FW 3.33.XXX Universal vào là vừa có baseband mới nhất vừa có unlocked bootloader thôi( nhớ phải supercid trước đã nhé).
Link down FW 3.33.xxx :
https://app.box.com/s/a92c764938362e9d40a8

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk

phantom9790

bản 3.1.4 e cứ vào setting là bị out ra,nó báo setting đã dừng lại gì gì ấy.b nào giải quyết giùm em vụn này với