• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17 FEB][RAM HD] imilka's RAM Desire HD RC0.3 [A2SD][K:rafpigna 1.7][crazy fast :P]

oemlogos

Mình đã làm đầy đủ các bước, nhưng điều quan trọng nhất là không thể dùng được trình duyệt vì không vào được bằng 3G hay Wifi.
3G vẫn hiện lên bình thường, Wifi vẫn báo kết nối bình thường nhé chứ không phải là k kết nối.
thế mới là lạ, up lại lần nữa thử phát.^^

nguyenh

Mình đã làm đầy đủ các bước, nhưng điều quan trọng nhất là không thể dùng được trình duyệt vì không vào được bằng 3G hay Wifi.
3G vẫn hiện lên bình thường, Wifi vẫn báo kết nối bình thường nhé chứ không phải là k kết nối.

Bạn thử up lại xem sao. Mình đã dùng bản này và cảm thấy rất ổn!

bugartiveron

m thấy bản này chẳng có gì để chê nó cả.bạn cứ làm tuần tự theo các bước là đươc
nếu máy bạn là T muos hoạc Leo 512 thì có một số bươc khác đấy.nên đọc hết các trang của diên đàn có như vậy bạn sẽ biết nhũng lỗi của những người đi trước

clarkht

bản này dạo này e rất hay bị lỗi 60 mA . Có bác nào bị như e ko ?
bất lên nghich nghich 1 lúc thì hết lỗi, hĩ, đang dùng sướng thì bị

binhk88

bản này dạo này e rất hay bị lỗi 60 mA . Có bác nào bị như e ko ?
bất lên nghich nghich 1 lúc thì hết lỗi, hĩ, đang dùng sướng thì bị

Mình hình như cũng bị, đang theo dõi tiếp xem thế nào

nguyenh

Phiên bản T-Mo sau có 2.2M vậy anh em. Tải link nào đầy đủ vậy. Thank anh em

Bạn hiểu nhầm rồi nhé, 2,2Mb là bản sủa lỗi MMS cho TMOUS. Còn 2 bản này cài cùng một flie, chỉ khác cái CWM của TMOUS la 400Mb.

heymen9x

các bác cho em hỏi em mới down bản ramhdRc3Tmous.zip trong topic của bác imilka về, nặng 263 MB và vào CMW cài mãi chẳng đc, xong chạy thử các bản của RAFDROID + TYphoon = CMW cũng ko cái nào chạy đc luôn, cuối cùng fai flash nand = MADLG, em chưa gặp tình huống này bao h

các bác cho em hỏi em mới down bản ramhdRc3Tmous.zip trong topic của bác imilka về, nặng 263 MB và vào CMW cài mãi chẳng đc, xong chạy thử các bản của RAFDROID + TYphoon = CMW cũng ko cái nào chạy đc luôn, cuối cùng fai flash nand = MADLG, em chưa gặp tình huống này bao h
Nó báo lỗi như nào mà không cài được vậy bạn???

vinhhuynh1

Bạn hiểu nhầm rồi nhé, 2,2Mb là bản sủa lỗi MMS cho TMOUS. Còn 2 bản này cài cùng một flie, chỉ khác cái CWM của TMOUS la 400Mb.

Ác quá hôm bữa cài trên con HD2 thường rồi hôm nay tính chạy lại trên con T-Mo mà thấy bác để bản cho T-Mo nên tải về mà có 2.2M nên thắc mắc. Bác phải để tiêu đề đó là Bản sữa lỗi SMS cho T-Mo nha. Để anh em nhầm. Thank Bác. Bác làm việc tích cực quá ủng hộ Bác nhiệt tình luôn.

heymen9x

Nó báo lỗi như nào mà không cài được vậy bạn???
nó báo là can't open zip (bad) j` j` đó, với cả : this rom is aborted ( mình ko nhớ rõ ).
nói chung là khi vào choose zip froum sd card rồi chọn đến bản ROM thì bt` nó sẽ setup và xong, nhưng lần này nó chỉ nhảy 2 giây là quay lại menu cũ

justknow

Mọi người cho em hỏi em cài bản "[19 FEB][RAM HD] imilka's RAM Desire HD v1.0 [A2SD][K:rafpigna 1.7][crazy fast :p]" làm theo cách flash ở trang 1 nhưng đến chữ HTC là treo luôn. Ngồi chờ ngủ quên mất, để cả đêm mà sáng dậy vẫy vậy ko vào đc, e ko phân vùng SD Card, em xài HD2 T-mo.
1. Task29 cho e nó trong sạch.
2. Cài MGALDR 1.13.
3. Cài Recovery 400M.
4. Format thẻ trắng FAT32, chép "stockhdram1_tmous.zip" vào thẻ.
5. Cài ROM.
Tình hình là HTC treo luôn...hix.
Em làm lại mấy lần rồi vẫn vậy.
Không biết có ai bị vậy không, giúp em với. Không biết HD2 T-Mo có cài khác các máy khác không.
À còn 1 cái nữa là em xài Pin 2300mah, không biết có cài cho bản này đc ko vì nếu cái thì Go go go là treo. Em thử hết mấy cái này rồi nhưng ko đc:
- Arne-rafpigna2300_v4.0-Standard.
- mdj_v4.0-Signed.
- mdj_v4.0RAM-Signed.
- mdj_v3.0-Signed.
Cảm ơn mọi người rất nhiều.

heymen9x

PHẦN III: LÀM SAO ĐỂ UP ROM_ZIP KHÔNG BỊ TREO MÁY:

Đa số các rom đều up được và chạy tốt theo các hướng dẫn trên. Riêng các build của dòng NAND_GingerBread.zip hoặc MIUI khi up có thể treo máy ở đoạn gogogo hay không boot hoàn chỉnh được mà màn hình sẽ bị treo. Khi gặp trường hợp này các bạn tải Tool MAGLDR đã có chỉnh sửa theo link: http://www.mediafire.com/?n3i5mkkg8dsuod5
Tháo pin ra cho vào lại máy, bấm giữ nút power liên tục cho đến khi máy boot vào MAGLDR. Khi này bạn dùng nút volum để chọn mục số 04 USB FLASHER. Kết nối máy tính và chạy tool đính kèm. Khi chạy xong máy tự trả về boot MAGLDR các bạn chỉ việc chọn mục số 1 để up rom zip trên thẻ.
Sau khi up tool Ginger_fix thì khi quay lại up rom có Base từ Desire HD để máy chạy tốt có những rom các bạn phải chạy lại Tool Recovery Clockworkmod V1.3 (250M) này : http://www.mediafire.com/?td424ttyv99l8i1
Hoặc V1.3(400M): http://www.multiupload.com/ANZ7BW6JL0
Bác thử làm theo cách của bác DucLong xem http://www.pdaviet.net/showthread.php?115057-H%C6%AF%E1%BB%9ANG-D%E1%BA%AAN-C%C3%80I-NAND_ANDROID_ROM-CHO-HD2-amp-FIX-L%E1%BB%96I-TREO-M%C3%81Y-PARTITION-EXT-SD

haihapc22

Mọi người cho em hỏi em cài bản "[19 FEB][RAM HD] imilka's RAM Desire HD v1.0 [A2SD][K:rafpigna 1.7][crazy fast :p]" làm theo cách flash ở trang 1 nhưng đến chữ HTC là treo luôn. Ngồi chờ ngủ quên mất, để cả đêm mà sáng dậy vẫy vậy ko vào đc, e ko phân vùng SD Card, em xài HD2 T-mo.
1. Task29 cho e nó trong sạch.
2. Cài MGALDR 1.13.
3. Cài Recovery 400M.
4. Format thẻ trắng FAT32, chép "stockhdram1_tmous.zip" vào thẻ.
5. Cài ROM.
Tình hình là HTC treo luôn...hix.
Em làm lại mấy lần rồi vẫn vậy.
Không biết có ai bị vậy không, giúp em với. Không biết HD2 T-Mo có cài khác các máy khác không.
À còn 1 cái nữa là em xài Pin 2300mah, không biết có cài cho bản này đc ko vì nếu cái thì Go go go là treo. Em thử hết mấy cái này rồi nhưng ko đc:
- Arne-rafpigna2300_v4.0-Standard.
- mdj_v4.0-Signed.
- mdj_v4.0RAM-Signed.
- mdj_v3.0-Signed.
Cảm ơn mọi người rất nhiều.

banj dung đúng recovery chứ 400mb mới đúng

justknow

Thanks heymen9x mình cũng đã thử cách làm của "DucLong" nhưng vãn HTC là treo chẳng biết bị gì nữa hix. Ai biết cách nào nữa giúp mình với.

heymen9x

Thanks heymen9x mình cũng đã thử cách làm của "DucLong" nhưng vãn HTC là treo chẳng biết bị gì nữa hix. Ai biết cách nào nữa giúp mình với.

Hôm trước mình cũng bị treo logo khi up Rom này sau đó mình flash rom MDJ xài tạm vài hôm rồi mình up lại thì bt` bạn ah, bạn thử task29 máy và format full overwrite thẻ = SD formater rồi up lại xem sao, nhớ chạy recovery 400 = file DAF trong file zip giải nén của bác chủ topic đăng nhé

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

máy mình cũng bị treo logo htc giống bạn justknow rồi :ar!:|

Chỉnh sửa cuối:

justknow

Opps thật chóng mặt. Cứ bị treo logo HTC hoài. Cái file Recovery 400 của chủ Topic ko phải 400 coi cònig là 220M à. Mình chạy thử rồi. Vào xda lấy 400M về chạy cũng treo. CHẳng biết nó bị gì. Ài. Lại ngâm cứu tiếp..!!!

nguyenh

Opps thật chóng mặt. Cứ bị treo logo HTC hoài. Cái file Recovery 400 của chủ Topic ko phải 400 coi cònig là 220M à. Mình chạy thử rồi. Vào xda lấy 400M về chạy cũng treo. CHẳng biết nó bị gì. Ài. Lại ngâm cứu tiếp..!!!

HÍc, nghe các bạn nói mà thấy khó khăn nhỉ. Mình không dùng TMOUS nên cũng không biết máy bác bạn bị làm sao. Bản thân Imilka cũng chỉ dùng HD2 thường thôi...hihi

haihapc22

Đúng rồi fie của mình chỉ là 229,fo là file láh của imilka đính.kèm mà,bạn flash bằng file room.đính.kèm.về,mình dùng tmóu và chưa xảy ra hiện tượng.này

smth2hope

Mình cũng đã một số lần bị như thế này. Nguyên nhân có thể file zip down về bị lỗi. Bạn thử down lại rồi cài thử xem.