• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17 FEB][RAM HD] imilka's RAM Desire HD RC0.3 [A2SD][K:rafpigna 1.7][crazy fast :P]

nguyenh

Có nhầm không đấy bác. Bác mở máy 14h mà pin còn 70% thì hơi bị lạ đấy. Trừ khi bác stanby hơn 10h thì nghe còn hợp lý. Chứ xài 14h vọc vạch nghe gọi mà pin mất 30% ko lẽ bác xài pin bản này dc hơn 3 ngày à @@.

Tất nhiên không phải là 14 tiếng sài liên tục, màn hình sáng liên, ý của mình sài tuần xuất tủng bình. Các bản ROM khác mình xài như vậy chỉ còn 50% la nhiều rồi!

bearthang

2 bản của imika RAM khi cài đặt tên TMOUS đều bị lỗi cả. Có ai cài đc kô vậy

nguyenh

2 bản của imika RAM khi cài đặt tên TMOUS đều bị lỗi cả. Có ai cài đc kô vậy

Có lẽ bạn làm sai hướng dẫn rồi. Cài cho TMOUS thi CWM phải là 400MB không như cua Leo thường chỉ la 220Mb. Bạn nhớ cài xong thì cài bản sửa lỗi MMS cho TMOUS nhé.

bearthang

Có lẽ bạn làm sai hướng dẫn rồi. Cài cho TMOUS thi CWM phải là 400MB không như cua Leo thường chỉ la 220Mb. Bạn nhớ cài xong thì cài bản sửa lỗi MMS cho TMOUS nhé.

Tất nhiên là tui cài CWM 400M. Cái các ROM khác bt, chỉ có bản imika này la bị treo ở logo HTC. Trên xda cũng nhiều chú bị y chang

thanhtbv

Bác nào cho mình hỏi: Máy mình HD2 512 thì cài CWM phải là 220MB à?mình để nguyên 400MB máy vẫn chạy bình thường.liệu có sao không???cảm ơn nhiều!

quanhs

download thế nào vậy? Em down bản cho Tmous sao chỉ cho 2,2Mb nhỉ, hic

dienluc510

Mình cài bản này cũng bị lỗi, cả ngày nay mình cài bản này 3 lần nhưng không thể boot vào màn hình home được, mình đã làm rất cẩn thận theo từng bước hướng dẫn, dành phải dùng DL.DesireZ.v3.4

haihapc22

Mình cài bản này cũng bị lỗi, cả ngày nay mình cài bản này 3 lần nhưng không thể boot vào màn hình home được, mình đã làm rất cẩn thận theo từng bước hướng dẫn, dành phải dùng DL.DesireZ.v3.4

bạn bị lỗi ở chổ nào,nói rõ để mọi ngừoi giúp

dienluc510

Sau khi mình Chọn mục install zip from sd card, sau đó choose zip from card, chọn file stockhdram1.zip xong thì máy báo là đang Install và cứ đứng ở đó không Boot được vào màn hinhd Android nữa!

haihapc22

bạn đã làm theo đúng hơn dẫn chưa và đã flash bằng recovery đính kèm trog file đính kèm chưa

blue_sail30885

các bác cho mình hỏi. Vì sao khi vào CWM rồi. Vào phần "mount USB Storage" thì nó báo là "E:Unable to write to ums lunfile (No such file ỏ diectory)"

Xin hướng dẫn fix lỗi trên.

Trước khi bị lỗi trên thì mình bị 1 lỗi rất khó chịu.

Máy của mình là TMOUS, sau khi chạy MAGLDR 1.1.3, xong mình chạy típ recovery kèm theo trong bảng ROM thì có hiện tượng là SD-Card của mình bỏ vào đồ đọc thẻ nhớ ko đọc được. Nhưng nếu dùng "mount USB storage" thì chép bình thường. Không hiểu là bị gì luôn. huhuhu

Mong được hướng dẫn fix lỗi trên. hixhix

nguyenh

các bác cho mình hỏi. Vì sao khi vào CWM rồi. Vào phần "mount USB Storage" thì nó báo là "E:Unable to write to ums lunfile (No such file ỏ diectory)"

Máy của mình là TMOUS, sau khi chạy MAGLDR 1.1.3, xong mình chạy típ recovery kèm theo trong bảng ROM thì có hiện tượng là SD-Card của mình bỏ vào đồ đọc thẻ nhớ ko đọc được. Nhưng nếu dùng "mount USB storage" thì chép bình thường. Không hiểu là bị gì luôn. huhuhu

Cách tốt nhất là bạn copy dữ liệu ra máy và format lai thẻ nhớ bằng sd formater!

binhk88

Có bác nào dùng bản này với pin Galilio dung lượng 1500mA ko? Hình như bản này ko hỗ trợ pin trên 1230mA thì phải. Mình dùng pin galilio khi sạc thì chỉ đến tầm 40-50% là nó nhảy một phát lên 100% luôn, mà dùng lại nhanh hết hơn pin gốc. Không biết có cách nào fix được không?

thanhtbv

LEO 512 của mình để 400Mb liệu có sao không nhỉ??? mà cho mình hỏi khi quay video muốn chuyển sang đuôi Mp4 ntn? mặc định là 3gp.mà bản này mình thấy chụp ảnh màu không chuẩn, ít màu quá.Bác nào giúp mình nhé!mình cảm ơn.

alanlee

Bác nào cho mình hỏi: Máy mình HD2 512 thì cài CWM phải là 220MB à?mình để nguyên 400MB máy vẫn chạy bình thường.liệu có sao không???cảm ơn nhiều!

Không sao đâu bạn, nhưng tốt hơn thì 220MB như chính tác giả bảo :D

Cách tốt nhất là bạn copy dữ liệu ra máy và format lai thẻ nhớ bằng sd formater!

Bổ sung : ..............kiểm tra lại đầu đọc thẻ :p

Có bác nào dùng bản này với pin Galilio dung lượng 1500mA ko? Hình như bản này ko hỗ trợ pin trên 1230mA thì phải. Mình dùng pin galilio khi sạc thì chỉ đến tầm 40-50% là nó nhảy một phát lên 100% luôn, mà dùng lại nhanh hết hơn pin gốc. Không biết có cách nào fix được không?

Pin "ngoài luồng" khác dung lượng dễ bị lắm vì các cooker luôn build theo ROM chính thống nhận dung luợgn pin chuẩn và chính thống chứ không ai theo pin khác cả nên ...:-?? Tình trạng này thì ...tràn lan ;;)

bearthang

Mình cài thử bản này nhưng bị lỗi kô chơi đc 1 số game của gameloft.
Khi chạy lên nó báo "Can't play the video ..." rùi đóng lun.
Có ai bít cách fix cái này kô?

nnq_mm

- Ai đang xài bản này cho em xin ứng dụng đèn pin, , gallery, video player và radio gốc của htc cho em xin nhé, em không xài bản này nên không có, các bác xài estrong file manager xuất ra giúp em nhé, thanks các bác: tranminhquang80@gmail.com

Nguyên văn bởi binhk88
Mình cũng dùng pin Galilio dung lượng 1500mA mà, mình thấy sạc bình thường, nếu dùng ít có thể được 2 ngày đó bạn.

binhk88

Mình cũng dùng pin Galilio dung lượng 1500mA mà, mình thấy sạc bình thường, nếu dùng ít có thể được 2 ngày đó bạn.

Bạn dùng phần mềm j để theo dõi pin? Mình dùng Battery monitor widget, nếu phần mềm của bạn có battery history thì bạn kiểm tra hộ mình xem khi sạc thì pin nó có sạc đều không? và cao nhất là đến bao nhiêu % thì sẽ chuyển sang 100%. Bạn để thời gian cập nhật là 5 phút nhé. Pin jin mình sạc thì nó vào đều từ 0 đến tầm trên 80% thì sẽ chuyển sang 100%, nhưng pin Galilio thì chỉ vào đều từ 0 đến tấm 45% thì sẽ chuyển sang 100%. Bạn check giúp mình để mình xem có phải cục pin của mình hỏng không. Thanks