• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17 FEB][RAM HD] imilka's RAM Desire HD RC0.3 [A2SD][K:rafpigna 1.7][crazy fast :P]

demonfang11

HD Tmos khi cài đặt CWR Recovery 400MB có cần chỉnh lại file flash thành system ya 220M ko các bác?

Khi bản này mới ra lò là mình đã thử rồi. Mình dùng bị một lỗi như thế này giống bản RAFDROID HD 3.0. Đó là khi dùng sim thường thì Ok nhưng khi thay sim Dcom3G vào dùng sau khi thay lại sim thường gọi điện thì bị tiếng robo có lúc bị FC dẫn đến đơ máy luôn, phải reboot lại mới sử dụng được trong khi mình sử dụng mấy bản trước thì không gặp tình trạng này. Có bạn nào bị lỗi này giống mình không nhỉ? Và một điều là không có hiển thị %pin.

hatnaf

Hic, thêm 1 bản ko cài được Memory Booster Lite. Có bác nào cài dc cái này trên bản này ko, để giải phóng ram đó. Với lại hình như bản này âm thanh hơi bị nhỏ thì phải :(

Chỉnh sửa cuối:

hatnaf

Bản này còn 1 lỗi nữa là bị sáng đèn phím cứng. Y chang RAFDROID 3.0. Hic....

nguyentri80

thak ... vừa up xong .... đang test ..... like câu nếu nó không nhanh thì hày giết tôi

kimquypticc

Mới thấy RC0.2 hôm qua, hì hụi cài xong giờ lại RC0.3!
Mà mình thấy RC0.2 ổn cả, chưa bị lỗi gì, không biết tác giả ra RC0.3 để thay đổi gì nhỉ!
Bản này phải công nhận là nhanh, mượt thất đấy! Dòng standby thường xuyên 3mA. Tuy nhiên khi vọc máy thì PIN xuống nhanh hơn bản MCCM5.1!
Mình vẫn đang test RC0.2 ,chưa lên RC0.3 vì không biết cải thiện vấn đề gì!

nguyenh

Mới thấy RC0.2 hôm qua, hì hụi cài xong giờ lại RC0.3!
Mà mình thấy RC0.2 ổn cả, chưa bị lỗi gì, không biết tác giả ra RC0.3 để thay đổi gì nhỉ!
Bản này phải công nhận là nhanh, mượt thất đấy! Dòng standby thường xuyên 3mA. Tuy nhiên khi vọc máy thì PIN xuống nhanh hơn bản MCCM5.1!
Mình vẫn đang test RC0.2 ,chưa lên RC0.3 vì không biết cải thiện vấn đề gì!

Nếu bạn đang dùng RC0.2 thì đợi thêm chút ít nứa đi. Bản 1.0 sẽ ra trong một thời gian gần nhất, có thể là hôm nay hoặc ngày mai. Phải nói anh Imlkda này làm việc rất chăm chỉ. Trả lời câu hỏi trên cả 2 diễn đàn và đêm đêm viết ROM.

vinhhuynh1

Cảm nhận sau khi cài. Load màn hình HTC lâu kinh, khi load xong roi mọi thứ điều ok hết. Gọi lần đầu bi éo tiếng còn lại mình chưa thấy bất cứ lỗi gì . Nói chung đây là bản đáng để xài nếu ai thích rom Desire HD. Mình xài 3 bản từ ngày có Android đến giờ bản nầy ưng ý nhất mặc dù mới xài được 1 ngày.

NguyenTung2601

CÁc bác cho em hỏi: Cài bản này xong có mất hết soft và game mình đã cài trước không?có 1 số soft, game cài mà không thể chuyển sang thẻ nhớ được là do cái gì ạ? Thanks!!!!!!!!!!!!!!!

batuocbongdem

CÁc bác cho em hỏi: Cài bản này xong có mất hết soft và game mình đã cài trước không?có 1 số soft, game cài mà không thể chuyển sang thẻ nhớ được là do cái gì ạ? Thanks!!!!!!!!!!!!!!!

KO chép tạo lại file data nên tất cả các chương trình bạn cài sẽ ko bị mất

NguyenTung2601

KO chép tạo lại file data nên tất cả các chương trình bạn cài sẽ ko bị mất

có nghĩa là chỉ chạy file rc0.3tmous bằng Recovery là oki ha.Bản trên nand vẫn hao pin nhanh lắm.bản này chạy trên ram thấy nói còn hao hơn.liệu có nên thay không?em dùng wifi 1h, lướt web và download trên applanet mà mất 35%pin.hic!!!!!!!!!!!

tienmanh146

các bro cho em hỏi , vừa down bản R.03 về hqa , đã tạo SD ext nhưng khi flash xong bộ nhớ trống chỉ báo 178 mb :-?? lí do j` đây ạ , máy em hd 512
1 vấn đề nữa là down rõ ràng bản R0.3 mà vào phần software information lại thấy báo đây là bản R0.2 :-?? wi sờ ma , ai giải thik cho em với

kakatoi

có nghĩa là chỉ chạy file rc0.3tmous bằng Recovery là oki ha.Bản trên nand vẫn hao pin nhanh lắm.bản này chạy trên ram thấy nói còn hao hơn.liệu có nên thay không?em dùng wifi 1h, lướt web và download trên applanet mà mất 35%pin.hic!!!!!!!!!!!

down thì hết pin nhanh là đúng . bạn lướt web thông thường thì 35% đó chắc đc 2h

vinhhuynh1

các bro cho em hỏi , vừa down bản R.03 về hqa , đã tạo SD ext nhưng khi flash xong bộ nhớ trống chỉ báo 178 mb :-?? lí do j` đây ạ , máy em hd 512
1 vấn đề nữa là down rõ ràng bản R0.3 mà vào phần software information lại thấy báo đây là bản R0.2 :-?? wi sờ ma , ai giải thik cho em với

Mình cài vào máy vẫn hiện là bản r0.2. mặc dù cũng tải bản r0.3 của chủ topic. Nhưng thấy chạy cũng muot, nhẹ nên không có ý kiến gì. Vậy bản r0.3 tải ở đâu vậy anh em ơi ?