• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17 FEB][RAM HD] imilka's RAM Desire HD RC0.3 [A2SD][K:rafpigna 1.7][crazy fast :P]

tienmanh146

Mình cài vào máy vẫn hiện là bản r0.2. mặc dù cũng tải bản r0.3 của chủ topic. Nhưng thấy chạy cũng muot, nhẹ nên không có ý kiến gì. Vậy bản r0.3 tải ở đâu vậy anh em ơi ?

cùng ý kiến với bro , vào hẳn xda down về flash vẫn thấy vậy , chắc T-mo mới hiện R0.3 àh :-?

haihapc22

Mình cài vào máy vẫn hiện là bản r0.2. mặc dù cũng tải bản r0.3 của chủ topic. Nhưng thấy chạy cũng muot, nhẹ nên không có ý kiến gì. Vậy bản r0.3 tải ở đâu vậy anh em ơi ?

Hih nhu la' imilka chua do^i? Lai. Ten^ thi fai? Tu qua h cug co' 1 so ban. Noi van la' rc0.2(nhug~ may leo512),con tmous van la rc3

Bản này còn 1 lỗi nữa là bị sáng đèn phím cứng. Y chang RAFDROID 3.0. Hic....
Minh dau^ co bi. Dau pan.,hih nhu ben pic rafdroid co' chi? Cach' huong' dan^~ sua lai. Do pan

nguyenh

Bản này và bản MCCM V3.0.2 thì bản nào ngon hơn hả các bác...

Khó mà so sánh thế được. Mỗi bản đều có ưu điểm riêng. Bản này chạy trên RAM nên thật sự là rất nhanh. Tiếc quá đêm qua Imilka định tung ra bản RAM 1.0 nhưng chắc mệt quá nên lại hẹn hôm nay.

dungphp

Khó mà so sánh thế được. Mỗi bản đều có ưu điểm riêng. Bản này chạy trên RAM nên thật sự là rất nhanh. Tiếc quá đêm qua Imilka định tung ra bản RAM 1.0 nhưng chắc mệt quá nên lại hẹn hôm nay.

Tình cảm ghê ! Biết đồng chí Imika mệt hay làm việc gì ban đêm hay rom vẫn còn lỗi :D

nobjtadjxega

máy em tmobile để thông số thế này được không a.
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 350M
cache ya 10M
userdata ya|asize|hr allsize

legiang610

Theo em chủ thớt nên hướng dẫn các bước up cho bọn gà em hiểu dù là ngắn gọn, dù sao cũng thanks bác:-/

bugartiveron

các bác cho em hỏi sao em phân vùng thẻ nhớ rồi ma sao bộ nhớ trong của nó có 177MB thôi nhỉ

kimquypticc

misc ya 1M
boot yboot|ro 5M
system ya 350M
cache ya 10M
Không được đâu! Mình đã thử rồi và nó treo hở HTC màu xanh hơn 30 phút! Phải lấy đúng nguyên bản 400M flash lại thì nó mới chịu chạy!

haihapc22

misc ya 1M
boot yboot|ro 5M
system ya 350M
cache ya 10M
Không được đâu bạn phải là 400mb nhé

Theo em chủ thớt nên hướng dẫn các bước up cho bọn gà em hiểu dù là ngắn gọn, dù sao cũng thanks bác:-/

OK mình sẽ sửa lại bài viết

các bác cho em hỏi sao em phân vùng thẻ nhớ rồi ma sao bộ nhớ trong của nó có 177MB thôi nhỉ

Bạn kiểm tra lại Luc quá trìh phân vùng có bị lỗi j ko,và đã làm theo hướng dẫn chưa nhé

ngominhvuarch

Có ai có thể chỉ mình cách dùng cái Gparted không, ko dám làm lụi, mà file cài đặt nó hơn 100 Mb lận hảm không bít có download nhầm không nữa, cám ơn bạn nào giúp mình nhé ^ ^

haihapc22

Có ai có thể chỉ mình cách dùng cái Gparted không, ko dám làm lụi, mà file cài đặt nó hơn 100 Mb lận hảm không bít có download nhầm không nữa, cám ơn bạn nào giúp mình nhé ^ ^
Ban. Xem o day nhe',huong' dan^~ rat^' chit tiet

http://www.pdaviet.net/showthread.php?116181

tienmanh146

Bản này em xài thấy thời gian lúc ấn phím để màn sáng delay nhiều hơn bản Desire Z của dandiest , có bro nào bị hiện tượng k

thanhtv1505

Đang test, thấy cũng ổn, nhưng mình hay gặp tình trạng là khi có cuộc gọi nhỡ là máy tự động mở lock màn hình và chạy 1 số chương trình, xin chỉ mình cách khắc phục. cám ơn

dienluc510

Bản android này được chạy trên ram nên có tốc độ rất nhanh, và imilka nói rằng nếu nó không nhanh thì hày giết tôi>:)và nó được xây dựng trên ROM Desire HD 1.84(đây là phiên bản mới nhất) Android 2.2.1.
Hỗ trợ tiếng việt
pin ít hao.
nếu bạn có ý định dùng lâu dài thì hãy sự bản này cho hàng ngày

Cài đặt
Leo512:
1.Phân vùng thẻ nhớ với ext2/3/4 (1gb trở lên)
2.download và cài đặt CWR Recovery 400MB và sửa lại file flash như sau(không phải có đuôi txt nhé)

3.download và coppy rc0.3eu vào thẻ nhớ,sau đó vào màn hình recovery để INSTALL
Dành cho Tmous
1.Phân vùng thẻ nhớ với ext2/3/4 (1gb trở lên)(có thể làm hoặc không tùy bạn)
2.download và cài đặt CWR Recovery 400MB,tmous khác mới EU nên phải dùng recvery 400MB không có chỉnh sửa file flash
3.download và copy rc0.3tmous vào thẻ nhớ và cài đặt bình thường
Download
EU: http://sourceforge.net/projects/imilkahd2/files/ace/ram/ramhdrc03.zip/download
TMOUS: http://sourceforge.net/projects/imilkahd2/files/ace/ram/ramhdrc03tmous.zip/download
Các lỗi lặt vặt
chức năng auto apn hoạt động không tốt cho lắm có thể bạn phải add bằng tay
không thể share ảnh từ máy ảnh hoặc quay phim
cuốc gọi đầu tiên sẽ bị tiếng robot, khắc phục bằng cách thực hiện 1 cuộc gọi rồi bật loa ngoài sau đó ngắt cuộc gọi
còn lại mọi thứ điều tốt
p/s những ai đang sử dụng bản rc0.2 thì không thể nâng cấp lên rc0.3 được mà phải cài đặt mới.
chi tiết tại đây:http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=954369

Bác Post bài như thế này thì chỉ những cao thủ mới làm được , còn mem i tờ thì tịt mít vì ko hiểu là các bước cụ thể như thế nào (Em mới từ WM chập chững bước đầu tiên sang Android) nếu có Topic nào hướng dẫn flash loại Rom như thế này thì xin bác trích dẫn cách Falash giúp, Thanks!

balaxitamon

Máy em là HD2 thường, nếu em không phân vùng thẻ nhớ mà cài bản này thì có phải là bộ nhớ của em là 512- 220= 292 mb không ạ

Hai_ninhthuan

Bác Post bài như thế này thì chỉ những cao thủ mới làm được , còn mem i tờ thì tịt mít vì ko hiểu là các bước cụ thể như thế nào (Em mới từ WM chập chững bước đầu tiên sang Android) nếu có Topic nào hướng dẫn flash loại Rom như thế này thì xin bác trích dẫn cách Falash giúp, Thanks!

bác vào đây tham khảo nhé "RECOVERY ( CLOCKWORKMOD) CHO NAND ANDROID" ngay ở đầu diễn đàn HD2-android có hướng dẫn rất chi tiết.
ở đây không hướng dẫn cụ thể vì các bạn đều biết cách làm hết cả rùi.\-/

nobjtadjxega

em bỏ qua bước (3.download và copy rc0.3tmous vào thẻ nhớ và cài đặt bình thường) có sao không a.