• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17 FEB][RAM HD] imilka's RAM Desire HD RC0.3 [A2SD][K:rafpigna 1.7][crazy fast :P]

nguyenh

Xem trên XDA và 4pda dân tình có vẻ mê bản ROM này quá. Post cho anh em cái mod đồng hồ và caller.

Download tại đâyđây
Cách cài: copy hai file này vào tệp system/app, khởi động lại máy.
Chúc anh em cuối tuần vui vẻ!

bugartiveron

Em cũng bó tay luôn. Chia thẻ = CWR thì máy nhận có 177MB, chia = GPARTED-LIVE CD cũng chỉ có 177MB.

các bro lưu y hộ bọn HD2 thường chúng em đi chia kiểu gì mà cũng k được ma kết bản này ứa đi mất
:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?

dungphp

Mọi người cho mình hỏi là bản này cài xong thì mặc định ban đầu là tiếng gì ?

kakatoi

Mọi người cho mình hỏi là bản này cài xong thì mặc định ban đầu là tiếng gì ?

tiếng Eng . mới cài chọn ngôn ngữ chơi luôn Việt .. Bản này dùng thực sự ko nhanh ... nhưng ổn định, ít bị đơ máy, pin ổn .
Nhưng hơi thất vọng Nand+ ram mà tốc độ cũng chỉ ở mức bt

tienmanh146

tiếng Eng . mới cài chọn ngôn ngữ chơi luôn Việt .. Bản này dùng thực sự ko nhanh ... nhưng ổn định, ít bị đơ máy, pin ổn .
Nhưng hơi thất vọng Nand+ ram mà tốc độ cũng chỉ ở mức bt

Công nhận pin ngon thật , nhưng ko nhanh bằng bản Rafoid

bugartiveron

các bro lưu y hộ bọn HD2 thường chúng em đi chia kiểu gì mà cũng k được ma kết bản này ứa đi mất
:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?

~X( các bác lxem hộ bọn em vụ này với nao bac dunghp nghiên cứu hộ với đi

kakatoi

Công nhận pin ngon thật , nhưng ko nhanh bằng bản Rafoid

ko nhanh bằng dsZ 4.0 or 3.5 nhưng bản này mượt nhưng chơi game nặng thi thoảng vẫn đơ máy. Dùng bản này thấy ổn định cũng hay hay ;;) . Chưa có cách nào làm cho sử dụng đúng lượng ram thực lên nhỉ, ram nhưng 576 mà coi đc có hơn 400 ảo ảo

~X( các bác lxem hộ bọn em vụ này với nao bac dunghp nghiên cứu hộ với đi

phân vùng thẻ nhớ of bác là ji đấy

legiang610

theo em thấy bản này khá ổn, chỉ co dung lượng pin là khá tệ, nếu chơi game thì nhanh hết kinh khủng, máy nóng wa. Bình thường pin cũng ko được 12h, có ai biết chỉ em cách set CPU cho tiết kiệm pin với. phải sạc pin liên tục này khó chịu quá????

kakatoi

theo em thấy bản này khá ổn, chỉ co dung lượng pin là khá tệ, nếu chơi game thì nhanh hết kinh khủng, máy nóng wa. Bình thường pin cũng ko được 12h, có ai biết chỉ em cách set CPU cho tiết kiệm pin với. phải sạc pin liên tục này khó chịu quá????

giống mình pin có tốt lắm đâu mà các bác khen ác ghê. pin cứ ngày sắm 2-3 lần thế này. stanby thì pin có 3-4ma thôi nhưng sử dụng thì cực tốn + nóng ( so với bản nand khác chứ cũng nóng quá :-? )

bugartiveron

ban phân vùng thẻ như thế nào

em phân vùng 1g em làm bằng recovery và làm bằng cả MiniTool Partition Wizard Home Edition nhưng máy vẫn k nhận bác a
có một điều lạ là khi em vao phần MiniTool Partition Wizard Home Edition nó báo Capacity là 976.76 MB used 346.03MB Unused 630.73MB nhưng trên con HD2 của em nó chỉ nhận phần Rom của máy là 177MB thui thế mới lạ chứ

Azzura

Các bác cho em hỏi ngồi chờ màn hình HTC khởi động có lâu ko? EM đợi 5' rồi mà vẫn chưa thấy vào gì cả @@

HarryNguyen4396

Các bác cho em hỏi ngồi chờ màn hình HTC khởi động có lâu ko? EM đợi 5' rồi mà vẫn chưa thấy vào gì cả @@

Máy cậu là loại gì ? Hd 2 thường hay t-mobile ?

T-mobile ko cần phân vùng. Cài xong chờ 5-10' là load vào đc :D
Nếu loại thường thì phải phân vùng lại thẻ chứ ko là nó đứng im :-s

Azzura

Máy cậu là loại gì ? Hd 2 thường hay t-mobile ?

T-mobile ko cần phân vùng. Cài xong chờ 5-10' là load vào đc :D
Nếu loại thường thì phải phân vùng lại thẻ chứ ko là nó đứng im :-s

Máy mình HD2 thường, phân vùng thẻ nhớ rồi mà nó đứng im 10' vẫn ko chịu vào @@
Xem ra bản rom này khó nhằn quá @@

thieuta

em phân vùng 1g em làm bằng recovery và làm bằng cả MiniTool Partition Wizard Home Edition nhưng máy vẫn k nhận bác a
có một điều lạ là khi em vao phần MiniTool Partition Wizard Home Edition nó báo Capacity là 976.76 MB used 346.03MB Unused 630.73MB nhưng trên con HD2 của em nó chỉ nhận phần Rom của máy là 177MB thui thế mới lạ chứ

Công nhận khoai thật. máy mình cũng HD2 thường phân vùng mãi ko được. Tức mình down Unbuntu về Burn ra đĩa cài = GPARTED của UBuntu luôn mà ROM này cũng ko chịu nhận, trong khi đó cài Rafdroid 3.1 thì nhận cái 1.

atungbk

Của mình HD2 thường, mất công tạo USB Bootable để chạy GParted, đã cố gắng làm cẩn thận theo từng bước hướng dẫn mà HD2 vẫn ko nhận, dung lượng bộ nhớ chỉ có 174MB.
Bác chủ topic bên kia bảo, cách này hơn làm mấy phần mềm trước ở chỗ, chọn được Ext4, cho mình hỏi Ext4 thì khác gì ạ?

thieuta

Hình như là ext4 thì chạy nhanh hơn ext2, ext3, nhưng Rom này ko chơi với HD2 thường thì phải. Mấy Rom khác up phát được ngay bộ nhớ gần 1G còn Rom này thì có phân vùng kiểu gì thì cũng chỉ có 17x MB. :((.
Có bác nào HD2 thường mà tạo được ext4 mà ROm này nhận thì chỉ em cái.

Bản này dùng công nhận là nóng máy thật đấy, mình mới vào 3G có tý xíu mà máy nóng quá chừng luôn. mình dùng Tmobile cứ đưa vào là cài cái một, "HD2 Tmobile là vô đối" I love HD2 Tmobile \-/

Chỉnh sửa cuối: