• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(18 Apr) Atom Life WM6.5 21501 WWE (Beta 7) đã có bản beta 7

dai_atomlife

Hiện đã có rom WM6.5 (beta7) cho AL rồi, mọi người down về test thử nha
Khỏi up hình minh họa vì bản nào hình cũng như nhau cả :D
Tham khảo thêm ở ĐÂY
Download tại ĐÂYĐÂY.
Thanks chriscsh :)

không biết bản chính thức thế nào chứ bản beta dùng tốn ram phát sợ.
không biết dùng Iphnone và nokia nó có tụ ram như PDA không nhỉ.
kể ra window mà tích hợp vào rom một phần mềm,cứ mỗi khi đóng ứng dụng thì ram lại trở về mặc định thì tuyệt các bác nhỉ.
chứ tụt mãi ko dừng=)):( mệt lắm

QuangThang89

không biết bản chính thức thế nào chứ bản beta dùng tốn ram phát sợ.
không biết dùng Iphnone và nokia nó có tụ ram như PDA không nhỉ.
kể ra window mà tích hợp vào rom một phần mềm,cứ mỗi khi đóng ứng dụng thì ram lại trở về mặc định thì tuyệt các bác nhỉ.
chứ tụt mãi ko dừng=)):( mệt lắm
Vấn đề này mình đã nói rồi, do WM6.5 này sử dụng hiệu ứng Touch nên rất tốn ram. Iphone thì mình ko bít có xài ram hay ko vì các tài liệu ko có đề cập đến ram và chipset, còn Nokia thì mình có thằng bạn xài con 5800XM, ram của nó là 128MB nhưng tốc độ xử lý thì rất chuối, chạy nhiều ứng dụng thì tốt nhưng xử lý ứng dụng thì rất chậm.
Còn sau khi bạn tắt 1 ctr mà muốn ram trở lại như cũ thì bạn có thể xài đến những phần mềm free ram, tham khảo tại đây. Mình đưa cho bạn ctr free mem mà mình đang xài thấy rất tốt, down về giải nén có file *.exe bỏ vào thẻ và chạy thui
Hiện tại mình đã post bài hướng dẫn chạy ứng dụng SDAutoRun mà builder Chriscsh đề cập đến. Các bạn trở lại bài 1 để đọc nha

Chỉnh sửa cuối:

hienduc

SDAutoRun rất hữu ích. Thay vì mỗi lần HS lại phải ngồi mò trong thẻ nhớ để cài từng chương trình, nay mình co thể cài đặt luôn một lúc nhiều chương trình. Thanks Chriscsh.

axing

cho mình hỏi : muốn back up lai contact thì lam sao bạn.( ở Rom 6.1 thì co thể backup contact khi cài lai máy )
cảm ơn bạn.

QuangThang89

cho mình hỏi : muốn back up lai contact thì lam sao bạn.( ở Rom 6.1 thì co thể backup contact khi cài lai máy )
cảm ơn bạn.
Trả lời kèm theo trích dẫn này
Muốn back dữ liệu thì bạn xài phần mềm back up thui, WM6.5 cũng ko khác gì so với WM6.1 đâu

dai_atomlife

Vấn đề này mình đã nói rồi, do WM6.5 này sử dụng hiệu ứng Touch nên rất tốn ram. Iphone thì mình ko bít có xài ram hay ko vì các tài liệu ko có đề cập đến ram và chipset, còn Nokia thì mình có thằng bạn xài con 5800XM, ram của nó là 128MB nhưng tốc độ xử lý thì rất chuối, chạy nhiều ứng dụng thì tốt nhưng xử lý ứng dụng thì rất chậm.
Còn sau khi bạn tắt 1 ctr mà muốn ram trở lại như cũ thì bạn có thể xài đến những phần mềm free ram, tham khảo tại đây. Mình đưa cho bạn ctr free mem mà mình đang xài thấy rất tốt, down về giải nén có file *.exe bỏ vào thẻ và chạy thui
=D>
vậy là mỗi khi giải phóng cho Ram là phải nhấn nó một cái phải không ah.
giá mà nó automatic thì tốt:D hoặc sau khi thoát ứng dụng nó giải phóng thi tốt quá;;)

quanktv

vậy là mỗi khi giải phóng cho Ram là phải nhấn nó một cái phải không ah.
giá mà nó automatic thì tốt:D hoặc sau khi thoát ứng dụng nó giải phóng thi tốt quá;;)

Chắc chắn là mỗi lần muốn giải phóng ram thì phải kích hoạt chương trình free ram đó rồi. Nếu bạn muốn nhanh chóng thì bạn tìm file cài của chương trình free ram rồi cài vào máy, sau đó gán cho nó một phím cứng nào đó để mà bấm cho nhanh.

QuangThang89

Chắc chắn là mỗi lần muốn giải phóng ram thì phải kích hoạt chương trình free ram đó rồi. Nếu bạn muốn nhanh chóng thì bạn tìm file cài của chương trình free ram rồi cài vào máy, sau đó gán cho nó một phím cứng nào đó để mà bấm cho nhanh.
Đúng rồi đó, nhưng soft free mem này ko có file cài, chỉ file *.exe bỏ vào máy chạy thôi. Muốn nó hiện lên ở Star Menu thì bạn dùng soft Resco Explorer, tap and hold icon ctr, chọn Sent to start menu thì sẽ có lnk ở Start Menu, còn lại bạn chỉ việc vào Button và gán cho nó 1 phím cứng là xài thôi, chúc thành công ;)

quanktv

Sao mình ko thấy mem nào test và cho ý kiến về bản rom này hết vậy :)

Vì đang là bản beta, với lại đang xài phần mềm SPB Mobile shell 3.0 thấy quá đã, quá pro nên chưa test. Chờ bản full test luôn một thể. Tuy nhiên theo quan điểm của mình dùng SPB Mobile shell 3.0 thấy đã hơn.

isoftvn

SDAutoRun rất hữu ích. Thay vì mỗi lần HS lại phải ngồi mò trong thẻ nhớ để cài từng chương trình, nay mình co thể cài đặt luôn một lúc nhiều chương trình. Thanks Chriscsh.

Ngoài ra bạn cũng có thể sài SpdBackup từ bản 2.1 trở lên, nó sẽ backup toàn bộ các Soft mà bạn đã cài trước đó, khi bạn Restore chỉ cần chọn chế độ ROM Upgrade mà thôi.
Nếu bạn chưa có Source SpdBackup có thể contact mình send cho

Thân

AngelLe

Cái SDAutorun này mà chạy đc trên WM6.0 thì tuyệt quá. Test ROM đã luôn :D

QuangThang89

Vẫn được đó bạn, nhưng WM6 có nhiều rom chưa tích hợp ứng dụng SDAutoRun nên ko chạy được, muốn có nó thì bạn phải hiểu 1 chút ít về build rom thì mới làm được :D, bạn có thể vào đây để tham khảo thêm nha, chúc vui :)

AngelLe

Hic, toàn English với English không hà. Đọc thì cũng hiểu nhưng không chắc chắn, làm theo có mạo hiểm không ta??? :-/

Chỉnh sửa cuối:

tunghia

Bản này mih test ruj, nói chung giao điện đẹp! nhưng lại tốn pin và ram tụt trong quá trình sử dụng kể cả khi dung các phầm mềm free ram nhưng hiệu quả không cao.

hienduc

Ram đúng là có tụt nhưng mình dùng Freemem thấy ram cũng vẫn ổn định ở 16mb mà. Nói chung bản này xài tốt chỉ có khi mở wifi bằnng communication ko được mà thôi, phải dùng Wifi Utility mới mở được.

QuangThang89

Sao mây' bạn ko dùng Advanced Configuration Tool để nâng free ram lên nhi, con AL mình xài bản này free ram lúc nào cũng nằm trong khoảng 21<....<25 hết nè :)
Vì đây chỉ mới là bản beta nên vẫn còn nhiều lỗi, chờ khi nào Microsoft ra Build chính thức thì khi đó mới mong rom WM6.5 ổn định được, thân :)

Chỉnh sửa cuối:

hienduc

Mình cũng đang xài Advanced Configuration Tool v3.3 mà ko bít làm sao để chỉnh free ram cả.