• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(18 Apr) Atom Life WM6.5 21501 WWE (Beta 7) đã có bản beta 7

QuangThang89

Mình cũng đang xài Advanced Configuration Tool v3.3 mà ko bít làm sao để chỉnh free ram cả.
Bạn chạy ACT lên, tap vào mục Performances, ở mục File system cache size bạn chỉnh giá trị là 128KB, sau đó chọn Done, máy sẽ hỏi bạn có SR thì bạn chọn Yes, sau khi SR xong vào Memory bạn sẽ thấy free ram lên rất nhiều, chúc thành công ;)

Chỉnh sửa cuối:

hienduc

Đúng là quá hay. Mình đã thử free ram lên tận 21mb. PM quá good. Cũng rất cám ơn bạn nha.

AngelLe

Bạn chạy ACT lên, tap vào mục Performances, ở mục File system cache size bạn chỉnh giá trị là 128KB, sau đó chọn Done, máy sẽ hỏi bạn có SR thì bạn chọn Yes, sau khi SR xong vào Memory bạn sẽ thấy free ram lên rất nhiều, chúc vui ;)

Cái này là sao? Nó lấy RAM ở đâu ra vậy? :-?

QuangThang89

Cái này là sao? Nó lấy RAM ở đâu ra vậy?
Cái đó chả lấy Ram gì cả, chẳng qua là nó giảm bộ nhớ đệm của rom lại để dành cho Ram, bộ nhớ đệm càng nhiều thì ctr chạy càng mượt => ram ít, cái này cũng giống như chỉnh Pagepool vậy, thân :)

AngelLe

Cái đó chả lấy Ram gì cả, chẳng qua là nó giảm bộ nhớ đệm của rom lại để dành cho Ram, bộ nhớ đệm càng nhiều thì ctr chạy càng mượt => ram ít, cái này cũng giống như chỉnh Pagepool vậy, thân :)

Ừ, vậy cũng tạm giải quyết đc vấn đề của AL. Có chươn gtri2nh lấy ổ cứng làm ram như PC thì hay nhỉ.
Có vẻ như bạn là dân công nghệ phải không?

QuangThang89

Ừ, vậy cũng tạm giải quyết đc vấn đề của AL. Có chươn gtri2nh lấy ổ cứng làm ram như PC thì hay nhỉ.
Có vẻ như bạn là dân công nghệ phải không?
:)) Vụ này thì bạn nhầm to rồi, mình chỉ là 1 thằng cùi bắp ko bằng cấp gì cả, chẳng qua hay lên mạng đọc tài liệu hoài nên cũng bít chút ít sơ sơ thui :))

hienduc

Hình như khi nâng lên 6.5 mình thấy loa có vẻ nho đi nhiều so với các bản rom 6.1 do bác Mẫn cook. Có ai thấy vậy hem??? Chỉ mình cách cải thiện loa với.

QuangThang89

Hình như khi nâng lên 6.5 mình thấy loa có vẻ nho đi nhiều so với các bản rom 6.1 do bác Mẫn cook. Có ai thấy vậy hem??? Chỉ mình cách cải thiện loa với.
Rom do T2M cook tiếng to là do anh ấy đã chỉnh trong phần Equalizer nên mới to như thế, còn rom 6.5 này builder ko đụng chạm gì đến Equalizer (Equalizer mặc định) nên tiếng mới ko lớn là phải thôi, thân :)