• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[18 MAR] Desire HD 1.84.832.2 mới nhất - đã add ngôn ngữ ASIAN, VIỆT

kenu97

:D ok để mình thử down bản mới về. ( bản cũ khởi động lại 3 lần vẫn ko đc :D)

lungtung

nếu bạn chưa có Android SDk thì tải cái Droid explorer về dùng cũng hay
down droid explorer về rồi, đồng bộ sau đó chạy cái android commander luôn hay là phải làm thêm thủ tục nào nữa, bạn nói qua giúp mình

dungphp

down droid explorer về rồi, đồng bộ sau đó chạy cái android commander luôn hay là phải làm thêm thủ tục nào nữa, bạn nói qua giúp mình

Kg, Droid explorer nó có tác dụng giống Android commander

Mình thì không hiểu nhiều lắm nhưng chắc các thông số của các mạng trong apns-config.xml sẽ như thế này:

Với Vinaphone:
<apn carrier="Vinaphone" mcc="452" mnc="02" apn="m3-world" user="mms" password="mms" type="default,supl" />
<apn carrier="Vinaphone MMS" mcc="452" mnc="02" apn="m3-mms" user="mms" password="mms" mmsc="http://mms.vinaphone.vnn.vn:8002" mmsproxy="10.1.10.46" mmsport="9201" type="mms" />

Với Viettel:
<apn carrier="Viettel" mcc="452" mnc="04" apn="v-internet" type="default,supl" />
<apn carrier="Viettel MMS" mcc="452" mnc="04" apn="v-mms" mmsc="http://mms.viettelmobile.com.vn/mms" mmsproxy="192.168.233.10" mmsport="9201" type="mms" />

Với Mobifone:
<apn carrier="Mobifone" mcc="452" mnc="00" apn="m-wap" user="mms" password="mms" type="default,supl" />
<apn carrier="Mobifone MMS" mcc="452" mnc="00" apn="m-i090" user="wap" password="wap" mmsc="http://203.162.21.114/mmsc" mmsproxy="203.162.21.114" mmsport="8000" type="mms" />

demontoon_cz

Tìm các bài viết và bắt buộc thực hiện các bước (không được làm sai):
- HSPL
- Update Radio (chắc là 2.10.xx)
- Nói chung giống bài này

Em dùng bản radio mới nhất cũng đc đúng không anh . Khi cài đặt xong Android thì máy có cần phải root không ? các ứng dụng và game cài như bình thường trên android đc không anh

dungphp

Em dùng bản radio mới nhất cũng đc đúng không anh . Khi cài đặt xong Android thì máy có cần phải root không ? các ứng dụng và game cài như bình thường trên android đc không anh

Leo 512 và Leo 1024 có radio khác nhau đấy !
2 bước HSPL và radio rất dễ hỏng máy nếu kg đọc kỹ, cẩn thận !

demontoon_cz

Leo 512 và Leo 1024 có radio khác nhau đấy !
2 bước HSPL và radio rất dễ hỏng máy nếu kg đọc kỹ, cẩn thận !

Hic ,khéo dùng bản rom wm 6.5 cho lành . Anh thấy dùng wm 6.5 rom cook hay android . Sợ toi máy :)
mà em hỏi cách cài ứng dụng nó thế nào mà sao anh ko trả lời cho em vậy ?

dungphp

Ứng dụng thì vô biên ! điểm khác biệt của Android ở chỗ này ! Nó đang mạnh dần

cuongtqg

Hic ,khéo dùng bản rom wm 6.5 cho lành . Anh thấy dùng wm 6.5 rom cook hay android . Sợ toi máy :)
mà em hỏi cách cài ứng dụng nó thế nào mà sao anh ko trả lời cho em vậy ?

Hì bác ý đùa tý thôi, chủ yếu là mình tuân thủ nguyên tắc chính: "đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng" - Trường hợp đọc kỹ chưa hiểu thì hỏi :p

Mình trả lời hộ nha:

1 - Radio: Bạn vào đây để đọc cách up radio và chọn radio phù hợp với loại máy của bạn: http://www.pdaviet.net/showthread.php?80076-★-HD2-(Leo)-Radio-ROM-CÁC-PHIÊN-BẢN-★
2- Khi đã cài đặt xong Andoid thì thưởng thức thôi.
3- Các phần mềm thì mình vào các topic phầm mềm cho Android lựa chọn để cài.

demontoon_cz

nhưng cài đặt apps game như một htc android bình thường ạ ? . cho em hỏi navigace của google thế nào hả anh .Em đang ở Séc nên cần navigace ( ko cần dùng internet )
Em vẫn chưa hiểu phần cài đặt của anh lắm (gà mà). Chạy xong hoàn tất MAGLDR và Recovevy thì anh có thể chỉ chi tiết cách cài đặt rom của anh không ạ ? Có video thì hay nữa .
rom của anh down về giải nén sau đó copy vào thẻ nhớ bằng pc qua kết nối usb . và copy xong rồi up thế nào ạ bằng pc hay ppc

lungtung

Kg, Droid explorer nó có tác dụng giống Android commander
mình cài droid explorer rồi nhưng chẳng biết làm thế nào để dùng nó gỡ 1 số phần mềm đi theo rom ra cả :)) gà quá
Bạn có rảnh chỉ giúp mình mấy đường cơ bản được không

cuongtqg

nhưng cài đặt apps game như một htc android bình thường ạ ? . cho em hỏi navigace của google thế nào hả anh .Em đang ở Séc nên cần navigace ( ko cần dùng internet )
Em vẫn chưa hiểu phần cài đặt của anh lắm (gà mà). Chạy xong hoàn tất MAGLDR và Recovevy thì anh có thể chỉ chi tiết cách cài đặt rom của anh không ạ ? Có video thì hay nữa .
rom của anh down về giải nén sau đó copy vào thẻ nhớ bằng pc qua kết nối usb . và copy xong rồi up thế nào ạ bằng pc hay ppc

Các soft cài đặt bình thường như với điện thoại Android khác.

Cái vấn đề cài đặt thì bạn vào đây vì có nhiều cách cài đặt tùy theo tác giả bản ROM thiết kế: http://www.pdaviet.net/showthread.p...N-amp-ĐỦ)-CÁC-BƯỚC-CHẠY-NAND-ANDROID-TRÊN-HD2

hieuk1410

mình đang dùng bản này, mọi thứ đều tốt, chỉ có điều là không thể kết nối wifi.

dungphp

mình đang dùng bản này, mọi thứ đều tốt, chỉ có điều là không thể kết nối wifi.

Mấy version trước cũng kg bị lỗi wifi đâu ! cậu đã download đc bản mình vừa up lên cách đây 30 phút chưa ?

hai

Bác cho hỏi các app có sẵn bác đã bỏ bớt chưa vậy, lần trước cài nhiều app quá

dungphp

Bác cho hỏi các app có sẵn bác đã bỏ bớt chưa vậy, lần trước cài nhiều app quá

Bớt rồi ! Trải nghiệm đi ! Dành cho Việt Nam và anh em PDAV nói riêng !