• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/09/12][NON AROMA/AROMA][EU/TMOUS][Mgldr/Clk]S3.5[2.3.5]v2.8 [Kernel Marc 2.2]

nhan_bksg

nếu bạn đã cài bản v1.9 rồi thì bạn sử dụng titanium backup pro để xóa bớt các app ko cần thiết. còn chưa cài thì mở file zip của bản rom rồi xóa các apps ko cần thiết rồi mới up rom.
UrDroid_1.9_250 5.zip --> sysparts --> app_s.
chỉ cài lại recovery khi các bản rom có thông số khác nhau.
atulaphan nhiệt tình ghê...........

hungpham1989

nếu bạn đã cài bản v1.9 rồi thì bạn sử dụng titanium backup pro để xóa bớt các app ko cần thiết. còn chưa cài thì mở file zip của bản rom rồi xóa các apps ko cần thiết rồi mới up rom.
UrDroid_1.9_250 5.zip --> sysparts --> app_s.
chỉ cài lại recovery khi các bản rom có thông số khác nhau.

Bạn có thể cho biết app nào có thể xóa không (app hệ thống của HTC càng tốt vì sense khá nặng máy), chứ xóa file bậy bạ sợ ROM ko chạy được.

atulaphan

Bạn có thể cho biết app nào có thể xóa không (app hệ thống của HTC càng tốt vì sense khá nặng máy), chứ xóa file bậy bạ sợ ROM ko chạy được.
Bạn để lại các file như trong V1.8a nhé, so sánh với bản full 1 hai lần là nhớ thui.

hduong_langtu

mình dùng cái titannium backup xoá mất cái HTCAlbum.apk mặc định thay vào cái gallery3D giờ vào camera chụp song bấm vào xem hình nó không lên nưa và camera không chụp hình được nữa phải thoát ra vào lại mới được mình không backup cái HTCAlbum.apk lại luôn lấy trong bản rom ra cài lại không được nữa anh em giúp mình với.....

Chỉnh sửa cuối:

atulaphan

mình dùng cái titannium backup soá mất cái gallery mặc định thay vào cái gallery3D giờ vào camera chụp song bấm vào xem hình nó không lên nưa và camera không chụp hình được nữa phải thoát ra vào lại mới được mình không backup cái gallery lại luôn lấy trong bản rom ra cài lại không đươc nữa anh em giúp mình với.....
cho cái gallery.apk vào folder app trong file fix nào đấy (vd: file fix rosi to ong ở trên, nhớ xóa cái file rosi.apk đi nhé) rồi flash là ok.

Chỉnh sửa cuối:

kennoshi

Atula cho mình hỏi, đối với máy Tmo flash rom Eu thì khi flash thêm UrDroid_XLOUD_EU_TMOUS để cải thiện âm thanh thì flash của tmo hay Eu vậy?Và bảng 1.8a bạn đã tích hợp sẵn chưa?

atulaphan

Atula cho mình hỏi, đối với máy Tmo flash rom Eu thì khi flash thêm UrDroid_XLOUD_EU_TMOUS để cải thiện âm thanh thì flash của tmo hay Eu vậy?Và bảng 1.8a bạn đã tích hợp sẵn chưa?

đã cài rom EU thì tất cả file fix cũng phải cài EU nhé, chỉ từ v1.5 trở về trước mới phải fix cái này, nó chính là file AudioEffectService.apk

Chỉnh sửa cuối:

atulaphan

V1.9 LITE sau khi up xong free ram có 110MB trong khi đó bản V1.8 free ram 170MB. Sau khi cài thêm một số app thì v1.9 cảm giác bị lag, phải set autokller (100/110/120) mới mượt, trong khi v1.8 ko cần set cao như vậy.

Trong changed của v1.9 thấy bác carl có điều chỉnh 1 số file liên quan đến camera các nhan_bksg thử xem có cải thiện gì ko?
awb_camera
cam_ins_spmo
lsc_camera
mmcamera_test
mm-qcamera-testsuite-client-awb

ae nên sd bản v1.8a

Chỉnh sửa cuối:

bugartiveron

bản máy em dùng 3g thỉnh thoảng k vào được mạng bác ak.vào network nó hiện lên ntn : use phone for data connection when wlan is unavailable em phải khởi động lại mới hết.dùng một thời gian lại bị mất kết nối và k bật lại được.hiện tượng này sảy ra thường xuyên khi ta gửi và nhạn tin nhắn MMS.các bác chỉ dùm em cách khắc phục với

hduong_langtu

uh chủ thớt ơi cho mình hỏi mình đã up rom rồi h mình chia thẻ nhớ có được không vậy bác hay la chia trước rồi mới up rom sau vậy,up rồi chia thì có được bộ nhớ cài ứng dụng không?

uh chủ thớt ơi cho mình hỏi mình đã up rom rồi h mình chia thẻ nhớ có được không vậy bác hay la chia trước rồi mới up rom sau vậy,up rồi chia thì có được bộ nhớ cài ứng dụng không?
Phải chia trước khi úp nha bạn, nếu không máy sẽ không boot được.

bugartiveron

bản máy em dùng 3g thỉnh thoảng k vào được mạng bác ak.vào network nó hiện lên ntn : use phone for data connection when wlan is unavailable em phải khởi động lại mới hết.dùng một thời gian lại bị mất kết nối và k bật lại được.hiện tượng này sảy ra thường xuyên khi ta gửi và nhạn tin nhắn MMS.các bác chỉ dùm em cách khắc phục với
bác nào trả lời giúp em cái hichic

kennoshi

atula cài bảng 1.9 rồi cho ý kiến về phần camera có cải tiến gì chưa nhỉ^^