• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/09/12][NON AROMA/AROMA][EU/TMOUS][Mgldr/Clk]S3.5[2.3.5]v2.8 [Kernel Marc 2.2]

atulaphan

Hic.Mình cài lại rom mấy lần rồi. Flash cái file fix lỗi rồi nhưng vẫn ko dc
Bạn cài bản rom nào? V1.6 của carl cũng bị lỗi này mình flash file fix rồi reset 2 lần là ok. Còn V1.8 của Carl thì ko bị lỗi này đâu.

chjenchjnh

Bạn cài bản rom nào? V1.6 của carl cũng bị lỗi này mình flash file fix rồi reset 2 lần là ok. Còn V1.8 của Carl thì ko bị lỗi này đâu.

1.8 full bạn ah. Nó báo ko thể kết nối đến dịch vụ vị trí
Hic.

atulaphan

1.8 full bạn ah. Nó báo ko thể kết nối đến dịch vụ vị trí
Hic.
Bạn có xoá bớt app trong rom ko? nếu có thì thử kiểm ta lại xem còn file Htclocationservice.apk ko nhé?
Nếu đã thử các kiểu mà vẫn ko đc thì down bản LITE xem sao, hqua mình vừa up lại bản LITE thấy tất cả đều ok.

congnhon

Member
Hi
Mình đang xài bảnh 1.8 nè, mình cũng bị "Nó báo ko thể kết nối đến dịch vụ vị trí" nhưnh chỉ ở tại vị trí nhà mình thôi, còn lại khi ra quan cafe hoặc cơ quan thì vẫn cập nhất tốt , mình không hiểu tại sao nữa ??????? có bạn nào giải thích giúp với . Thank

chjenchjnh

Để Tiếng Việt thì ko cập nhật dc vị trí hiện tại. Chuyển sang tiếng Anh cái dc ngay. Khó hiểu thật

atulaphan

bgio mới có tgian để up bản v1.9 của bác Carl, nhưng ko bit do tg quên hay sao mà kiểm tra vẫn thấy ghi là v1.8 và kernel v0.18. ko thấy gì khác vẫn bị lỗi cơ bản: camcorder và ko hiện wapaper

bgio mới có tgian để up bản v1.9 của bác Carl, nhưng ko bit do tg quên hay sao mà kiểm tra vẫn thấy ghi là v1.8 và kernel v0.18. ko thấy gì khác vẫn bị lỗi cơ bản: camcorder và ko hiện wapaper
Đúng là bản v1.9 vẫn hiển thị là v1.8 đó. Muốn thành v1.9 "xịn" thì sửa file build.prop nhé...:D Chắc tác giả build quên sửa lại tên phiên bản thôi. Còn 2 cái lỗi cơ bản kia thì chưa có hướng khắc phục đâu.

duong8488

Bản + V1.8a http://www.fileswap.com/dl/BUNCiXLUH...00__5.zip.html edit by atulaphan (tích hợp: kernel marc v0.19, qicksetting, % pin dạng đĩa, map 6.3) bị lỗi wifi ko mở đc. Bạn nào có phần Sensation_xl_UrDroid_Extended_Quick_Settings cho Tmous share cho mình với ,Sensation_xl_UrDroid_Extended_Quick_Settings_EU_V1 .2.zip của chủ thớt ko hoạt động trên Tmous. Mình thử tìm trên xda nhưng toàn là multiupload chịu chết ko down về đc.

atulaphan

Bản + V1.8a http://www.fileswap.com/dl/BUNCiXLUH...00__5.zip.html edit by atulaphan (tích hợp: kernel marc v0.19, qicksetting, % pin dạng đĩa, map 6.3) bị lỗi wifi ko mở đc. Bạn nào có phần Sensation_xl_UrDroid_Extended_Quick_Settings cho Tmous share cho mình với ,Sensation_xl_UrDroid_Extended_Quick_Settings_EU_V1 .2.zip của chủ thớt ko hoạt động trên Tmous. Mình thử tìm trên xda nhưng toàn là multiupload chịu chết ko down về đc.
Ở trên có file apk systemUI.apk bạn add vào rom hoặc add vào file flash nào đó rồi up là ok, còn wifi bạn flash lại kernel v0.19 nhé

đã up v1.8a khác, ko bị lỗi wifi nhé ae.

Chỉnh sửa cuối:

dream_me

Bác ơi cho em hỏi làm thế nào để tắt rung đây , em tắt rồi mà nó vẩn rung :( làm thế nào đây ?

hduong_langtu

Tình hình là giờ em muốn xoá bớt các app không cần thiết của bản rom này thi phải làm như thế nào các pro nào biết chỉ dùm mình với?muốn up lại bản rom nay thì không cần cài lại RECOVERY nữa hay phải cài lại RECOVERY rồi mới up.

atulaphan

Tình hình là giờ em muốn xoá bớt các app không cần thiết của bản rom này thi phải làm như thế nào các pro nào biết chỉ dùm mình với?muốn up lại bản rom nay thì không cần cài lại RECOVERY nữa hay phải cài lại RECOVERY rồi mới up.
nếu bạn đã cài bản v1.9 rồi thì bạn sử dụng titanium backup pro để xóa bớt các app ko cần thiết. còn chưa cài thì mở file zip của bản rom rồi xóa các apps ko cần thiết rồi mới up rom.
UrDroid_1.9_250 5.zip --> sysparts --> app_s.
chỉ cài lại recovery khi các bản rom có thông số khác nhau.

hduong_langtu

Mình cài bản v1.8 chu chưa cài bản mới v1.9 edit.cư mở file UrDroid_1.9_250 5.zip --> sysparts --> app_s xoá bớt app rồi copy lại vào thẻ nhớ và up thôi đúng không bác?