• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/09/12][NON AROMA/AROMA][EU/TMOUS][Mgldr/Clk]S3.5[2.3.5]v2.8 [Kernel Marc 2.2]

atulaphan

Bạn thử bản Recovery mới nhất là v5.0.2.7 xem sao.
ko biết laptop (win 7) của mình update file nào mà ko cài recovery đc nó hiện lỗi sau:
An error has occurred
Read below for more information

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (736)

Error Description: EnterBootloader missing
Info: .\RSPL\BootLoader.cpp (176)

mà phải cài recovery thông qua HD2 toolkit, nên ko cài đc bản Recovery mới nhất là v5.0.2.7

Chỉnh sửa cuối:
ko biết bản win 7 của mình update file nào mà ko cài recovery đc nó hiện lỗi sau:
An error has occurred
Read below for more information

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (736)

Error Description: EnterBootloader missing
Info: .\RSPL\BootLoader.cpp (176)

mà phải cài thông qua HD2 toolkit, nên ko cài đc bản Recovery mới nhất là v5.0.2.7
Bạn chỉ cần copy file EnterBootloader.exe từ C/HD2 Toolkit/data/ref sang thay thế cho file EnterBootloader.exe cũ là được.

atulaphan

Bạn chỉ cần copy file EnterBootloader.exe từ C/HD2 Toolkit/data/ref sang thay thế cho file EnterBootloader.exe cũ là được.
mình đã thử thay nhưng vẫn bị lỗi trên. Sau đó thử copy cái recovery-raw (5.0.27) vào C/HD2 Toolkit/data/ref thì đã cài đc recovery v5.0.27 nhưng up rom vẫn bị lỗi mất đèn flash của camera.
Giờ muốn cài clk nhưng lại vướng khi Update Driver: Cắm cable kết nối HD2 với laptop (win7), Vào Control Panel -> Device Manager. nhưng ko tìm thấy Other devices, help?

Chỉnh sửa cuối:

nhan_bksg

mình đã thử thay nhưng vẫn bị lỗi trên. Sau đó thử copy cái recovery-raw (5.0.27) vào C/HD2 Toolkit/data/ref thì đã cài đc recovery v5.0.27 nhưng up rom vẫn bị lỗi mất đèn flash của camera.
Giờ muốn cài clk nhưng lại vướng khi Update Driver: Cắm cable kết nối HD2 với laptop (win7), Vào Control Panel -> Device Manager. nhưng ko tìm thấy Other devices, help?
flash light xài được ko bạn...hay chỉ lỗi mỗi camera thôi

Bạn cắm cáp kết nối máy với PC (máy đang chạy Android nhé) và vào Device Manager sẽ có dòng Other device ngay mà.

nhan_bksg

ok, mình đã cài đc rom qua clk nhưng vẫn bị lỗi mất đèn flash.

cái này lỗi phần mềm thôi...hãy format thẻ nhớ và cài stock rom của tác giả bạn ko chỉnh sửa gì trong đó nhé...còn vấn đề này liên quan đến file system...

atulaphan

cái này lỗi phần mềm thôi...hãy format thẻ nhớ và cài stock rom của tác giả bạn ko chỉnh sửa gì trong đó nhé...còn vấn đề này liên quan đến file system...

vừa làm như bạn nói nhưng vẫn bị lỗi. Chỉ có camcorder (camera vẫn lỗi) và flashlight của rom MIUI trên SD là bật đc đèn flash.

Chỉnh sửa cuối:

nhan_bksg

vừa làm như bạn nói nhưng vẫn bị lỗi. Chỉ có camcorder (camera vẫn lỗi) và flashlight của rom MIUI trên SD là bật đc đèn flash.

do bản rom bạn cài bị lỗi rồi...hãy chep file htc camera của rom khác vào nhé...c

atulaphan

ok, hnay tự nhiên camcorder và flashlight lại ko bị lỗi: "Unable to use flash due to cold weather" , ko biết có phải nhiệt độ thời tiết lên 20oC hay ko?

hduong_langtu

mình mới up rom này được một ngày cảm nhận rom mượt ổn định,nhưng camera chụp mình mờ
quay phim HD và thường đều bị lag và 3G chưa hoạt động ổn định.
Có cách nào khắc phục ko bác chủ thớt?

hduong_langtu

hình như cái này làm tăng file rom đúng không bạn mình qua đó tiếng anh kém lắm có xem cũng ko hiểu gì nhiều.

hình như cái này làm tăng file rom đúng không bạn mình qua đó tiếng anh kém lắm có xem cũng ko hiểu gì nhiều.
Không phải là tăng file rom mà là update Kernel để rom hoạt động ổn định hơn, ít lỗi hơn và có thể hỗ trợ thêm chức năng nào đó nhé.