• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/09/12][NON AROMA/AROMA][EU/TMOUS][Mgldr/Clk]S3.5[2.3.5]v2.8 [Kernel Marc 2.2]

hduong_langtu

mình đã up rom Sensation XL Stk S3.5[2.3.5] by carl1961.giờ tải Kernel V0.1.9 về cài vào giống như up rom zip đúng không bạn?

hduong_langtu

atulaphan ơi hình như mình up rom bi lỗi j hay sao mà máy khởi động lâu lắm,hay bản rom này khởi động lâu vậy?

atulaphan

mình đã up rom Sensation XL Stk S3.5[2.3.5] by carl1961.giờ tải Kernel V0.1.9 về cài vào giống như up rom zip đúng không bạn?

ok, các file fix hoặc kernel nếu ko phải đuôi apk thì trên nand đều flash giống up rom (c/ý: ko phải wipe nhé mà flash luôn)

atulaphan ơi hình như mình up rom bi lỗi j hay sao mà máy khởi động lâu lắm,hay bản rom này khởi động lâu vậy?

khởi động mất gần 2 phút, bạn muốn nhanh hơn thì kiếm mấy cái bootanimation (dung lượng khoảng 300 - 400 kb) flash là ok.

Hình như bác Carl đang cook rom android 4.0.3 (sense 3.6) như trong này: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1486017
ae chờ để up nhé.

Chỉnh sửa cuối:

hduong_langtu

Vậy là tải file zip về rồi chép vào thẻ nhớ rồi vào MAGLDR v1.13=> mục 8. AD recovery=>tìm zip đó trên sdcard rồi flash là xong đúng ko bạn?
Minh thấy phức tạp quá nên hỏi kỉ cho chắc ăn....

Vậy là tải file zip về rồi chép vào thẻ nhớ rồi vào MAGLDR v1.13=> mục 8. AD recovery=>tìm zip đó trên sdcard rồi flash là xong đúng ko bạn?
Minh thấy phức tạp quá nên hỏi kỉ cho chắc ăn....
Chuẩn đó. Flash Kernel thì thực hiện các bước như flash rom thôi.

hduong_langtu

bây giờ thì lỗi phần nghe nhạc mặc định của máy mở nhạc ko nghe gì cả mặc dù bài hát đang chạy?
va hiện tượng nữa là mở hai ba ứng dụng thì tự động close.

không biết bị lổi khi up rom không nưa có cần tak29 rồi up lại không?

bản lite chắc bộ nhớ trống nhiều hơn bản full phải không vậy chủ thớt?

Bạn vui lòng không post rải bài như vậy nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:
bây giờ thì lỗi phần nghe nhạc mặc định của máy mở nhạc ko nghe gì cả mặc dù bài hát đang chạy?
va hiện tượng nữa là mở hai ba ứng dụng thì tự động close.
Nếu nghe nhạc có Beats Audio thì bạn phải cắm tai nghe thì mới nghe được nhé. Còn lỗi mở nhiều ứng dụng thì tự close là do thiếu ram thôi.

không biết bị lổi khi up rom không nưa có cần tak29 rồi up lại không?
Nếu úp lại chính bản đó thì không cần Task29 đâu mà chỉ cần Full Wipe là okie.

bản lite chắc bộ nhớ trống nhiều hơn bản full phải không vậy chủ thớt?
Đương nhiên rồi.

hduong_langtu

không mình mở loa ngoài không có tai nghe bạn à,nhưng chỉ có phần nghe nhạc là bị vậy còn nhưng phần liên quan tới âm thanh khác thì nghe bình thường.

không mình mở loa ngoài không có tai nghe bạn à,nhưng chỉ có phần nghe nhạc là bị vậy còn nhưng phần liên quan tới âm thanh khác thì nghe bình thường.
Thì đó, cái Beats Audio chỉ làm việc khi cắm tai nghe thôi, còn loa ngoài thì nó vô tác dụng. Bạn cắm tai nghe vào sẽ thấy ngay.

hduong_langtu

à giờ mình bết rồi do mình tắt Beats Audio trong phần tăng cường âm thanh nên không nghe được loa ngoài bật lên lại nghe được rồi.

hduong_langtu

giờ thì ok hết thắc mắc j nưa mọi thứ đêu ok chỉ có 3g hình như chưa ổn định.

hduong_langtu

Minh sd mobi luc dc luc ko chac do mang chap chon
Dang onlie bang dt khong viet tieng viet thong cam nha.

Forum đã tích hợp sẵn bàn phím Tiếng Việt gõ theo kiểu Telex nên bạn vui lòng gõ bằng Tiếng Việt có dấu. Cảm ơn.

chjenchjnh

chắc là do chỗ bạn sóng 3G yếu nên nó chuyển sang chế độ 2G thôi bạn ạ. Mình cũng dùng mobi.
Thanks tác giả. Dùng rất mượt mà :D

hduong_langtu

đôi khi chạy cũng nuộc lắm chắc do mạng bạn à..

chủ thớt gửi em cái link Pin% với hình như bị die rồi mình dow mãi mà không được?

Cảnh cáo bạn, nếu bạn còn post rải bài thì sẽ có hình thức xử lý thích đáng. Cảm ơn.

chjenchjnh

UrDroid_Ultra$onic _1.5_Percent_Stock_Look_Battery_EU_TMOUS
Ai có cái này post lên madiafire giúp mình với