• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]HD2 WP7.5 Tango 7.10.8773.98 v1.4 PV [English Only][Full Unlocked]

xtmg1

bác dũng cook rom siêu tốc thật,mình k ngại up mà ngại cài lại app quá.

nhh0612

Có gì siêu tốc đâu, vẫn là nó thôi nhưng mỗi bản lại add thêm một số chức năng hay ứng dụng mới mà thôi...:p

Mình thích dùng ROM của bác nhưng đang bị lỗi tự tắt màn hình khi thực hiện cuộc gọi. Bác có thể tích hợp phần mềm Extra Setting như trong ROM của Pdaimatejam hoặc có thể cho mình xin phần mềm đó được ko? Mình muốn sử dụng nút ENDCALL bằng phím cứng trong khi chờ fix lỗi tắt màn hình thôi.
Bên BOX của XMOD có file CAB để giải quyết vấn đề phím nhưng ko tác dụng với bản ROM của Bác. >>> có cách nào khắc phục ko vậy? Cám ơn Bác.

Mình thích dùng ROM của bác nhưng đang bị lỗi tự tắt màn hình khi thực hiện cuộc gọi. Bác có thể tích hợp phần mềm Extra Setting như trong ROM của Pdaimatejam hoặc có thể cho mình xin phần mềm đó được ko? Mình muốn sử dụng nút ENDCALL bằng phím cứng trong khi chờ fix lỗi tắt màn hình thôi.
Bên BOX của XMOD có file CAB để giải quyết vấn đề phím nhưng ko tác dụng với bản ROM của Bác. >>> có cách nào khắc phục ko vậy? Cám ơn Bác.
Mình vẫn sử dụng bình thường nghe gọi không có lỗi tự tắt màn hình như bạn nêu, khi đưa sát tai mới tự tắt, khi để ra xa nó tự sáng màn hình, bạn có thể Task29, cài lại WM trước khi cài MAGLDR và WP7 nhé. Còn ExtraSettings thì bạn tải tại đây (chú ý bật file ẩn hệ thống của Windows lên mới thấy nó nhé).

P/S: Phiền các bạn khác test dùm mình lỗi tự tắt màn hình khi thực hiện cuộc gọi như bạn trên nêu. Xin cảm ơn trước.

nhh0612

Trục trặc bắt đầu khi mình thay cảm ứng cho em HD2 thân yêu. Mình đã tìm hiểu trên XDA thì cũng có nhiều bác bị như thế khi thay cảm ứng. Nguyên nhân ko do ROM của Bác vì mình đã task29 và cài WM6.5 ship cho TM và cả ROM V71 của Bác Pham Quang vài lần rồi và vẫn bị lỗi như trên. Mình quyết định khắc phục để sống chung với lũ trong khi chờ biện pháp khắc phục thôi. Bác có thể giải thích rõ hơn về cắchindows được ko? . Cám ơn Bác nhiều.

nhh0612

...... (chú ý bật file ẩn hệ thống của Windows lên mới thấy nó nhé) >>>> OK. Mình đã hiểu rồi. Thanks bác nhiều

hoanbeck

P/S: Phiền các bạn khác test dùm mình lỗi tự tắt màn hình khi thực hiện cuộc gọi như bạn trên nêu. Xin cảm ơn trước.

Mình đang dùng bản 1.2 mấy ngày rồi mà không bị lỗi đấy bao giờ :D chắc do phần cảm biến tự tắt màn hình của đồng chí ấy không chuẩn :D

Mà công nhận dùng rom WP7 mượt mà, ổn định thật đấy nhưng hao pin quá, tắt hết các thứ linh tinh rồi mà dùng từ 8h sáng đến khoảng 20h là hết. Mình làm VP nên vừa dùng vừa sạc liên tục thì không sao, chứ bác nào có việc hay chạy ngoài đường, không có cục pin dự phòng thì hồi hộp phải biết :))

Mà công nhận dùng rom WP7 mượt mà, ổn định thật đấy nhưng hao pin quá, tắt hết các thứ linh tinh rồi mà dùng từ 8h sáng đến khoảng 20h là hết. Mình làm VP nên vừa dùng vừa sạc liên tục thì không sao, chứ bác nào có việc hay chạy ngoài đường, không có cục pin dự phòng thì hồi hộp phải biết :))
Làm văn phòng thì đầu tư quả pin dự phòng hay chơi hẳn quả DLC 2300 mAh cho máu...:p Điểm yếu hiện tại của WP7 trên HD2 là pin kém và đa điểm chưa thực sự hoàn chỉnh, nếu giải quyết được 2 vấn đề này thì number one...:D

ketnoibanbe

SAo mình k kết nối dc với Zune bác chủ thớt nhỉ,làm theo các hd mà cũng k dc,chẳng biết cài pm như nào,mới chuyển sang WM7 nên bỡ ngỡ quá
Bác chủ hd dùm mình với,thanks

SAo mình k kết nối dc với Zune bác chủ thớt nhỉ,làm theo các hd mà cũng k dc,chẳng biết cài pm như nào,mới chuyển sang WM7 nên bỡ ngỡ quá
Bác chủ hd dùm mình với,thanks
Bạn phải cài Zune bản mới nhất và WP7 SDK v7.1 thì mới cài được ứng dụng nhé. Mà khi kết nối nó báo lỗi gì vậy?

ketnoibanbe

Mình cài hết rồi bạn ơi, cái SDK nó down hơn 400Mb rồi tự cài đặt xong hết rồi
Báo lỗi như hình này nè bạn

Báo lỗi như hình này nè
Bạn tiến hành HardReset lại máy, nếu vẫn không kết nối được thì đổi cổng USB trên PC xem sao nhé.

ketnoibanbe

Bạn tiến hành HardReset lại máy, nếu vẫn không kết nối được thì đổi cổng USB trên PC xem sao nhé.
Vẫn k dc bạn ah,reset lại rồi, thay jack usb rồi...mà vẫn báo lỗi đó

ketnoibanbe

Cuối cùng mình đã kết nối dc rồi,mất nhiều tg quá,hơi lằng nhằng so với Android
Thanks bạn

doanquang490

Cám ơn bac Dũng nhiều vì bản rom của bác nhé. xài rất good. Bạn cho mình hỏi khoảng bao lâu sau khi ms công bố bản tango thì hd2 có rom vậy bác. Nếu được bạn có thể chỉ mình cách thức làm một bản cook cho hd2 không. mình cũng muốn trở thành một dev như bác. :D

0913100606

Báo lỗi như hình này nè bạn

Ngày mới bắt đầu dùng WP7 mình cũng bị lỗi như thế này, hỏi nhiều cao nhân nhưng vẫn không giải quyết được. Cuối cùng mình đi cài lại Win và thế là được!

hoanbeck

Ngày mới bắt đầu dùng WP7 mình cũng bị lỗi như thế này, hỏi nhiều cao nhân nhưng vẫn không giải quyết được. Cuối cùng mình đi cài lại Win và thế là được!

Cần gì cài laij win, sau khi cài SDK vs Zune thì khởi động lại PC rồi mới kết nối với HD2 là ok ngay :D

hoamax45

bạn nào cho mình hỏi:khi mình xài androi thi con Gsensor của mình điếc ngắc,cài wm7 thì nó lai xài dc như thường.có bác nào biết tại sao k v?8-|

lyakhoi

bạn nào cho mình hỏi:khi mình xài androi thi con Gsensor của mình điếc ngắc,cài wm7 thì nó lai xài dc như thường.có bác nào biết tại sao k v?8-|

mình nghĩ là do bản android bạn cài thôi