• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]HD2 WP7.5 Tango 7.10.8773.98 v1.4 PV [English Only][Full Unlocked]

dungttuce

bạn dinhtuandung2012 ơi, mình hỏi chút, con HD2 của mình, cài bản rom của bạn đã unlock rồi thế mà sao vẫn không cài app ngoài được, lúc cài nó báo lỗi error ra 2 dòng:
- hãy chắc chắn máy của bạn đã được unlock
- hãy chắc chắn rằng máy của bạn đã được kết nối và zune đã được bật
Vậy phải làm thế nào đây hả bạn?

bạn dinhtuandung2012 ơi, mình hỏi chút, con HD2 của mình, cài bản rom của bạn đã unlock rồi thế mà sao vẫn không cài app ngoài được, lúc cài nó báo lỗi error ra 2 dòng:
- hãy chắc chắn máy của bạn đã được unlock
- hãy chắc chắn rằng máy của bạn đã được kết nối và zune đã được bật
Vậy phải làm thế nào đây hả bạn?
Vậy chắc chắn bạn đã để tắt màn hình hay màn hình lock khi cài ứng dụng rồi. Bạn chú ý khi cài ứng dụng thì màn hình luôn sáng và không được lock nhé. Còn khi đồng bộ nhạc, video,... thì tắt màn hình vô tư.

dungttuce

Vậy chắc chắn bạn đã để tắt màn hình hay màn hình lock khi cài ứng dụng rồi. Bạn chú ý khi cài ứng dụng thì màn hình luôn sáng và không được lock nhé. Còn khi đồng bộ nhạc, video,... thì tắt màn hình vô tư.

Mình đảm bảo là màn hình sáng mà, vẫn không cài được? Bị lỗi j hả bạn?

Bạn dùng bản gì? Bạn vẫn kết nối Zune bình thường chứ? Bạn nên dùng TOMXapInstaller mà cài các ứng dụng nhé. Mình dùng bản v1.3 cài ứng dụng bình thường.

Mình đã HR, Settings/About/Reset my phone, thậm chí chạy lại Rom mà vẫn bị tình trạng như vậy, ko hiểu lỗi gi?
Lạ nhỉ? Lại phải nhờ các thành viên khác test hộ mình lỗi này xem có bị không nhé. Xin cảm ơn trước.

hoanbeck

Bác dùng app nào để cài ứng dụng? nếu dùng của bác tomcodon thì phải dùng bản mới nhất 1.2 nhé :D mình cũng bị lỗi như vậy nhưng up lên bản 1.2 thì cài lại bình thường :D

Bác dùng app nào để cài ứng dụng? nếu dùng của bác tomcodon thì phải dùng bản mới nhất 1.2 nhé :D mình cũng bị lỗi như vậy nhưng up lên bản 1.2 thì cài lại bình thường :D
Tiện thể nhờ bạn test dùm mình cái vấn đề lỗi khi quay video hơn 3 phút như bạn trên kia nói hộ mình với. Mình test thấy vẫn bình thường. Cảm ơn trước.

lotomoo

tớ cài dùng ổn như các con máy WP7 khác, đã cài ứng dụng vào máy, 1 số cài được, nhưng vào ứng dụng máy thoát ra luôn, 1 số vẫn dùng bt, tớ mới vọc nên cũng k hiểu lắm, đợt trc dùng LG E900 cũng dùng WP7 vì ôm thường nên k cài dc 1 số game, tớ test trên HD2 này cũng bị lỗi, thế, dùng bản V1.3 của bạn nhé, k hiểu lỗi j nhỉ?

tớ cài dùng ổn như các con máy WP7 khác, đã cài ứng dụng vào máy, 1 số cài được, nhưng vào ứng dụng máy thoát ra luôn, 1 số vẫn dùng bt, tớ mới vọc nên cũng k hiểu lắm, đợt trc dùng LG E900 cũng dùng WP7 vì ôm thường nên k cài dc 1 số game, tớ test trên HD2 này cũng bị lỗi, thế, dùng bản V1.3 của bạn nhé, k hiểu lỗi j nhỉ?
Bạn cài những ứng dụng hay hay game gì bị lỗi vậy?

lotomoo

tớ thử 1 số game như assasin creed, rise of glory,....để chiều tớ test hết xem thế nào nhé! =D> thanks!

Bạn cho tớ hỏi thêm nhé, làm thế nào để biết mình dùng bản rom DFT V2, V3, xem ở đâu nhỉ :-?

Last edited by a moderator:

gapda

bác dũng ơi cho mình xin cái link khác để dow bản 1.3 đi, bản này có vẻ như lỗi gì rồi dow về ko giải nén ra đc, mình đã thử trên vài máy mà vẫn bị như vậy. giải nén toàn báo lỗi này tôi bác ak, máy ở nhà cũng thế mà máy ở cty cũng vậy ! G:\sotfware\New Folder (2)\HD2_Rom_WP7.5_Mango_7.10.8107.79_v1.3_PV.part2.rar: The required volume is absent
! G:\sotfware\New Folder (2)\HD2_Rom_WP7.5_Mango_7.10.8107.79_v1.3_PV.part1.rar: CRC failed in HD2_Rom_WP7.5_Mango_7.10.8107.79_v1.3_PV\Data.zip. The file is corrupt

bacvs có thể giúp cho em cái link khác đc ko bác

Last edited by a moderator:
tớ thử 1 số game như assasin creed, rise of glory,....để chiều tớ test hết xem thế nào nhé! =D> thanks!

Bạn cho tớ hỏi thêm nhé, làm thế nào để biết mình dùng bản rom DFT V2, V3, xem ở đâu nhỉ :-?
Assasin's Creed thì mình vẫn đang chơi ngon mà, game kia thì mình chưa thử nên không biết...:p Còn câu hỏi thứ hai mình không hiểu bạn muốn hỏi gì nữa...

bác dũng ơi cho mình xin cái link khác để dow bản 1.3 đi, bản này có vẻ như lỗi gì rồi dow về ko giải nén ra đc, mình đã thử trên vài máy mà vẫn bị như vậy. giải nén toàn báo lỗi này tôi bác ak, máy ở nhà cũng thế mà máy ở cty cũng vậy ! bacvs có thể giúp cho em cái link khác đc ko bác
Lạ nhỉ, mọi người vẫn tải và giải nén bình thường mà.. Bạn nên tải bằng IDM nhé.

gapda

Assasin's Creed thì mình vẫn đang chơi ngon mà, game kia thì mình chưa thử nên không biết...:p Còn câu hỏi thứ hai mình không hiểu bạn muốn hỏi gì nữa...

Lạ nhỉ, mọi người vẫn tải và giải nén bình thường mà.. Bạn nên tải bằng IDM nhé.
mình vẫn tải bằng idm 6.05 mà thử 3 máy rồi máy nào cũng bị vậy hết, máy ở nhà cũng bị máy công ty cũng bị và ra tiệm nét cũng bị ban ak

mình vẫn tải bằng idm 6.05 mà thử 3 máy rồi máy nào cũng bị vậy hết, máy ở nhà cũng bị máy công ty cũng bị và ra tiệm nét cũng bị ban ak
Được rồi, để chiều rảnh mình upload lên host khác. Okie.

bugartiveron

một số game crack nhưng k hiểu sao k chơi được bác ak.

một số game crack nhưng k hiểu sao k chơi được bác ak.
Mình thì ít test game nên không cài nhiều chỉ cài các game XBox như Assassin's Creed, NFS Hot Pursuit, The Sim 3,.. chơi tốt. Mình hay tải game bằng ứng dụng chợ đen của Milkman.

gapda

có ai bị lỗi wifi ko, mình kết nối wifi máy báo connection mà vẫn ko vào đc internet or matket

có ai bị lỗi wifi ko, mình kết nối wifi máy báo connection mà vẫn ko vào đc internet or matket
Vừa lôi máy ra test WiFi của Công ty vào PV ầm ầm (dùng IE theo rom nhé), MarketPlace vào vô tư. Bạn nên HardReset lại (HR bằng phím cứng nhé) xem sao.