• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]HD2 WP7.5 Tango 7.10.8773.98 v1.4 PV [English Only][Full Unlocked]

dungttuce

Các chức năng khác khá ổn, nhất là camera đẹp hơn nhiều so với android, duyệt ảnh mượt, chia sẻ internet ngon lành, xem video đôi khi bị chậm hình so với tiếng nhưng tắt đi bật lại video lại ổn.
Xử lý âm thanh không được tốt lắm vì đặt volume hơi to, nếu nghe bằng loa ngoài của HD2 ở mức âm lượng từ 21-30 là bị rè. Pin hơi yếu.
Trên đây là những test case cơ bản mình đã test qua sau 3 ngày dùng bản rom của bạn.

dungttuce

à dinhtuandung2012 ơi, bạn có cách nào để nhấn vào nút gọi là ra phần phone không, mình k thích cái kiểu nhấn nút gọi là bật camera lắm, hay đó là mặc định rồi mà mình k đổi được?

0913100606

Cần gì cài laij win, sau khi cài SDK vs Zune thì khởi động lại PC rồi mới kết nối với HD2 là ok ngay :D

Còn tùy bạn ơi, ngày trước mình hỏi và được nhiều người trả lời như bạn thế, nhưng đều không làm được. Cuối cùng như mình nói, cài lại win thì không còn lỗi này nữa. Chắc do máy mình khi cài win7, đĩa cài đặt có vấn đề nên mới thế.

bạn dinhtuandung2012 ơi, phần setting>avanced config bị lỗi bạn ạ.
Lỗi như nào vậy bạn? Mình vừa test lại vẫn okie mà (bản v1.3).

à dinhtuandung2012 ơi, bạn có cách nào để nhấn vào nút gọi là ra phần phone không, mình k thích cái kiểu nhấn nút gọi là bật camera lắm, hay đó là mặc định rồi mà mình k đổi được?
Vấn đề này bạn phải hỏi MS rồi vì MS không cho WP7 có phím Phone mà chỉ có 3 phím mặc định là Menu, Search và Back thôi.

may minh dang xai androit 2.2 chuyen qua win 7 lam sao day ban
Các bước cài đặt mình đã hướng dẫn rất chi tiết trên post 1 đó, bạn cứ theo các bước mà làm.

ReichMann

Bản này của bác là đã Jailbreak chưa? Chứ lên Market down toàn bắt trả tiền ko à..
Mà nếu Jail rồi thì vào đâu tải Apps "thuốc" hả bác.Mới dùng WP nên còn gà mờ hihi.

Bản này của bác là đã Jailbreak chưa? Chứ lên Market down toàn bắt trả tiền ko à..
Mà nếu Jail rồi thì vào đâu tải Apps "thuốc" hả bác.Mới dùng WP nên còn gà mờ hihi.
Cái tiêu đề đã nói lên tất cả...:p Để tải các ứng dụng có phí hay không phí cho WP7 thì bạn sử dụng phần mềm chợ đen MarketPlace by Milkman nhé.

nhan_bksg

lỗi pin là sao zậy bác dũng hè..cũng định chuyên HD2 về winphone 7.5 chờ HCT one x hiiiiii

duong8488

Mình thấy rằng quay video khá ổn, tuy nhiên chỉ quay đc khoảng 3ph là bị đơ, nó cứ rung bần bật phải tháo pin ra khởi động lại. Có bạn nào bị lỗi này ko? Chủ thớt chỉ mình cách fix với, thanks a lot!

Mình thấy rằng quay video khá ổn, tuy nhiên chỉ quay đc khoảng 3ph là bị đơ, nó cứ rung bần bật phải tháo pin ra khởi động lại. Có bạn nào bị lỗi này ko? Chủ thớt chỉ mình cách fix với, thanks a lot!
Vừa test xong, chơi hẳn 5 phút cho nó máu mà không gặp lỗi như bạn nói (bản v1.3 nhé). Bạn tiến hành HardReset lại xem sao.

gapda

mấy bác pro em hỏi sao mà mobifone bấm *101# ko đc mấy bác
lỗi này là như thế nào vậy nhỉ>?

mấy bác pro em hỏi sao mà mobifone bấm *101# ko đc mấy bác
lỗi này là như thế nào vậy nhỉ>?
Mình dùng VinaPhone & Viettel bấm *101# vẫn tốt, còn MobiFone thì cũng có vài thành viên kêu là không bấm *101# được, chắc do mạng MobiFone thôi.

duong8488

Vừa test xong, chơi hẳn 5 phút cho nó máu mà không gặp lỗi như bạn nói (bản v1.3 nhé). Bạn tiến hành HardReset lại xem sao.
Vẫn bị đơ và rung bần bật và phải tháo pin ra và khởi động lại chủ thớt ah? Có khi nào tại thẻ nhớ ko nhỉ? Mình vẫn dùng thẻ zin 16G class 2 của TMous!

Vẫn bị đơ và rung bần bật và phải tháo pin ra và khởi động lại chủ thớt ah? Có khi nào tại thẻ nhớ ko nhỉ? Mình vẫn dùng thẻ zin 16G class 2 của TMous!
Vậy bạn HardReset lại coi sao (vào Settings/About/Reset my phone).