• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

nhan_bksg

hiện tải bị lỗi ở thanh cài đặt nhanh...chuyển tắt chế độ 3g và wifi ko nhanh...sẽ fixx

phonglquy

22222222 chào các bác, mình mún flash thử bản rom NTN của bạn nhân quá, hiện tại mình đang sử dụng bản rom sen xl v2.3 của halric bên forum xda, nhưng bản này ko có rcmix 3d nên chạy chậm lắm nhưng về độ ổn định thì cực good, tiếc là mình gà về úp rom lắm, nên đem ra tiệm cho người ta úp hết 4 5 lần rồi 1 lần 80k lận hixhix, nên giờ có bác nào ở tp.hcm ko có thể ra làm 1 chầu cafe giao lưu hướng dẫn e cách úp rom ko e sẽ hậu tạ các bác, nhà e thì ở q.6 với lại nhà e ko có laptop win7 chỉ có pc winxp thôi ko biết có thể tự úp ở nhà ko, vì nhiều bác nói tốt nhất úp trên laptop win7.............. thankkkkkkk các bác trước nhé...........

gapda

22222222 chào các bác, mình mún flash thử bản rom NTN của bạn nhân quá, hiện tại mình đang sử dụng bản rom sen xl v2.3 của halric bên forum xda, nhưng bản này ko có rcmix 3d nên chạy chậm lắm nhưng về độ ổn định thì cực good, tiếc là mình gà về úp rom lắm, nên đem ra tiệm cho người ta úp hết 4 5 lần rồi 1 lần 80k lận hixhix, nên giờ có bác nào ở tp.hcm ko có thể ra làm1 chầu cafe giao lưu hướng dẫn e cách úp rom ko e sẽ hậu tạ các bác, nhà e thì ở q.6 với lại nhà e ko có laptop win7 chỉ có pc winxp thôi ko biết có thể tự úp ở nhà ko, vì nhiều bác nói tốt nhất úp trên laptop win7.............. thankkkkkkk các bác trước nhé...........
XP vẫn làm bình thuờng bác ạ, ko vấn đề gì cả, máy ở nhà cuâ e vẫn đag chạy Xp nhưg vẫn up ào ào

phonglquy

máy pc win xp vẫn làm được hả bác, vậy giờ máy e đang chạy rom sénation xl v2.3 rồi, nếu flash bản NTN của bạn nhân thì có cần task29 với cài lại tất cả các bước như là HSPL radio maglr recovery ko, hay chỉ copy vô thẻ nhớ rồi flash = recovery là được rồi, hixhix mình gà quá, có bạn nào ở hcm có thể ra cafe giúp mình cài ko...............thankkkkkkk

nhan_bksg

máy pc win xp vẫn làm được hả bác, vậy giờ máy e đang chạy rom sénation xl v2.3 rồi, nếu flash bản NTN của bạn nhân thì có cần task29 với cài lại tất cả các bước như là HSPL radio maglr recovery ko, hay chỉ copy vô thẻ nhớ rồi flash = recovery là được rồi, hixhix mình gà quá, có bạn nào ở hcm có thể ra cafe giúp mình cài ko...............thankkkkkkk
bạn nên task 29 để sạch máy nhé...
b1:chạy cwr 5/300/10 bằng cách dùng hd2 tookit hoặc sử dụng file http://www.megaupload.com/?d=ZS9Y90W0 mở file click chuột phải file flash.cf chọn open with chia thông số theo thứ tự 5/300/10 nhé...
b2:kết nối usb khởi động vào magdlr1.13 chọn usb flasher sử dụng phim volump down nhé...chạy file DAF trong file tải trên...(giữ phímpower lúc khởi động để vào Magdlr) nhé
b3:máy tự khởi động lại tiêp tục vào magdlr1.1.3 chọn ad rcovery chạy file rom zip của mình(chép vào thẻ nhớ nhé)...ngồi đợi
good luck

gapda

đứng hình ở Android là sao nhỉ ko boot vào đc đợi lâu ơi là lâu gần 40phút mà vẫn ko vô bác nào bít chia sẻ em cái

gapda

bản này lúc boot vào đợi lâu quá...... đợi hoài mà vẫn ko vào cứ dừng ở chữ android xem hết trân mu vs wigan mà vẫn chưa vào ko biết có làm sai chỗ nào ko mà sao đợi dài cổ thế này???

qpowei

bản này lúc boot vào đợi lâu quá...... đợi hoài mà vẫn ko vào cứ dừng ở chữ android xem hết trân mu vs wigan mà vẫn chưa vào ko biết có làm sai chỗ nào ko mà sao đợi dài cổ thế này???
bác làm sai bước nào r ,e boot có 10' là vô à ^^

gapda

bản này tmobile mà bác...đợi ko vào đúng rồi...mình đang làm 1 bản chung giư eu và tmobile...thông cảm nha
ắc vậy mà hồi tối h đợi muốn điên luôn :D sáng nay trở về lại ntn v1.0 rầu

lungtungbeng

Có cách nào dùng phân vùng ext làm bộ nhớ trong không các bác??? Em toàn phải dùng Link2sd để link app sang thẻ nhớ chứ làm hoài máy vẫn không nhận phân vùng ext làm bộ nhớ trong được, thành ra bộ nhớ máy luôn <100Mb, lúc nào cũng báo thiếu ạ. Thanks các bác.

gapda

mong bác chủ thớt cho thêm cái bản EU vào đây, từ lúc sài mấy bản của bạn nhân mình cảm thấy rom mượt mà quá, tiếc rằng vẫn chưa thể trải nghiệm đc bản v1.1 này hj

gapda

bên xda có bản rom sense + ICS rồi nhưng mà chưa thử có bác nào thử rồi chưa vậy có cảm nhận gì chia xẻ cho mọi người nhé

tuaneti

Bác chủ xem thế nào chứ Bản này so với bản 1.0 thì Lag hơn rất nhiều. Hiệu năng kém hơn hẳn và rất chậm Mặc dù đã Desable hiệu ứng và thay Launcher khác nhẹ hơn Sense. một điều nữa là khi bật nhạc thì cái Beats không thấy xuất hiện trên Notification nhỉ bác chủ?

Chỉnh sửa cuối: