• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

nhan_bksg

(*23/03/2012*)Sensation XL Sense3.5 2.3.5 by N_T_N v2.1
HÌNH ẢNH MINH HỌA

N_T_N v2.1
+Note: -cải thiện bộ nhớ trong...giao diện icon máy..NTN v2.1 free ram cao and free internal storage =800m(ext 4) tăng điểm benchmark đạt 1600
+NTN v2.1 romdownload:
NTN v 2.1 http://www.uploading.to/46yg2q9l7k9z
Tmobile :cwr 5/290/8
EU :cwr 5/150/8 ext 1gb swap 128 mb
Working :Giao diện đẹp mươt và ổn định
No working:camera 720p lag
hướng dẫn cài đặt
+Tmobile:
+MAGLDR:kết nối capble vào MAGLD chọn Usb flasher/reboot máy chon AD Recovery isnstall from zip chọn TBD v2.7 hoặc rom themes dansta..
+CLK:tham khao pdaviet cai recovery flash recovery CLK RUU & NBH for TMO sau đó install zip như MAGLD+EU:kết nối capble vào MAGLD chọn Usb flasher/reboot máy chon AD Recovery isnstall from zip N_T_N.zip hoặc rom themes dansta..phân vùng ext 4 1Gb nhé+CLK:tham khao pdaviet cai recovery flash recovery CLK RUU & NBH for TMO sau đó install zip như MAGLDR

Chỉnh sửa cuối:

minhtuanvnvn

đã thử nghiệm, bản rom này nặng quá, cài vào con HD2 T-mobile của mình không còn đủ bộ nhớ cài phần mềm, một số phần mềm của máy muốn xoá không được, Có cách nào xoá các phần mềm của máy mà mình ko xàii.

nhan_bksg

bản này có gì khác so với v2.4 hả bác nhan_bksg?
bản này thiết kế lại đẹp hơn nhìu sử dụng RC mix 3d mới nhất ....cảm nhận chạy mượt hơn bạn ah

Chỉnh sửa cuối:

vanphong1

vấn đề pin của bản này thế nào bác nhan_bksg? Dòng chờ là bao nhiêu mA vậy?
tôi thấy hình như android 2.3.5 tốn pin hơn android 2.3.7 thì phải?
Xin được giải đáp!

nhan_bksg

đã thử nghiệm, bản rom này nặng quá, cài vào con HD2 T-mobile của mình không còn đủ bộ nhớ cài phần mềm, một số phần mềm của máy muốn xoá không được, Có cách nào xoá các phần mềm của máy mà mình ko xàii.
bản mở file zip lên nhé vào parts1 chọn app và xóa đi nhưng phần ko cần thiết....sau đó mở file cwr bạn tải về mở file flash chọn open with là note nhé chỉnh lại thông số như sau 5/305/5 là ok bạn ah free bộ nhớ là 200mb..còn cài phần mềm bạn có thể chuyên sang thẻ nhớ...còn muốn bộ nhớ máy nhiều có thể lên tới 2gb cũng được mà... swap qua thôi..làm như em hd2 thương khi cà rom là ok

nhan_bksg

vấn đề pin của bản này thế nào bác nhan_bksg? Dòng chờ là bao nhiêu mA vậy?
tôi thấy hình như android 2.3.5 tốn pin hơn android 2.3.7 thì phải?
Xin được giải đáp!
so với bản cynaomod của bác tytung ko bằng bạn ah...vì bản này sử dụng sence 3.5 nên nhiều phần mềm chạy ẩn hơn....trước khi lock máy bạn nên kill bớt một số ứng dụng chạy ẩn.....dòng chờ khoảng 2ma-3ma,mình sử dụng bình thường hơn 1,5 ngà( nghe nhạc >1h+ chơi game khoảng 1h,nghe gọi}

congnghia_pro

em dùng rồi trước khi bác giới thiệu . nói chung là rất đẹpay lôi nhưng pin vãn hết rất nhanh. mà hay lối boaoot lắm mà còn bị lỗi font. mà còn bị lỗi font. ae nào bị lỗi font thi download cái này về fix vào nhe.
http://www.multiupload.com/TRVZXEJA67

nhan_bksg

em dùng rồi trước khi bác giới thiệu . nói chung là rất đẹpay lôi nhưng pin vãn hết rất nhanh. mà hay lối boaoot lắm mà còn bị lỗi font. mà còn bị lỗi font. ae nào bị lỗi font thi download cái này về fix vào nhe.
http://www.multiupload.com/TRVZXEJA67
ko có bạn ah đây là v 2.5 tác giả mới up lúc sáng khoang 1h sang đó,đẫ fix lỗi font thêm hiêu ứng giống bản rom MDJ lúc xưa....bạn sử dụng v2.4 nên sẽ bị lỗi font mà nên up rom v 2.5 bạn nhé

Chỉnh sửa cuối:

nhan_bksg

đang dùng thử có vẻ mượt nhưng camcore vẫn lag,chưa thấy phát sinh lỗi khác :D
tình trạng chung của tất cả ban rom bạn ah...vì hd2 ko hỗ trự quay film hd nên sẽ gây ra tình trang hơi lag thôi,nhưng nói chung bản này xài tốt

gapda

Mây bác test rùi đóng gop thêm ý kiến nhé, tối nay về sẽ trải nghiệm, cần thêm sự hôx trợ từ những pro mong các bac giúp đỡ.

0913100606

Nếu ai đã dùng 2.4 thì theo mình không cần phải up lên bản 2.5 vì không thay đổi nhiều so với 2.4 (nếu lỗi font thì cũng đã có file fix luôn rồi)!

nhan_bksg

Nếu ai đã dùng 2.4 thì theo mình không cần phải up lên bản 2.5 vì không thay đổi nhiều so với 2.4 (nếu lỗi font thì cũng đã có file fix luôn rồi)!
bạn đã chạy v 2.5 chưa,cảm nhận mượt mềm mại hơn 2,4 chứ...thêm các animation làm rom đẹp hơn nhiều tích hợp RCmix 3D bản mới nhất,nhiều tính năng hiệu chỉnh hơn..sử dụng kernel 2.6.35.14 mới hơn(28/11/2011)..

Chỉnh sửa cuối:

naikaxu

Bản Rom đẹp tuy nhiên khi vào maker tải ứng dụng toàn bị fc có bạn nào bị như mình không?

minhtuanvnvn

bác chủ ơi. Mình vào market nó ko cho tải yahoo và skype về, báo lỗi. và play nhạc ko nghe gì cả

nhan_bksg

bác chủ ơi. Mình vào market nó ko cho tải yahoo và skype về, báo lỗi. và play nhạc ko nghe gì cả
market ko tải yahoo hay skype do lỗi khu vực thôi bạn ah...việt nam là danh sách đen của google nhé.muốn ko bị FC bạn phải chuyên ngôn ngữ thành english và tắt định vị bằng wife nhé.......