• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

22.SEP 25 Lang HD2 Pdaimatejam Rom Wp7.8 OS 7.10.8835.35 v8.5 >FULLY UNLOCKED>

catalya

Các bác có ai gặp lỗi lầm ji ko đưa lên cho ae bit với,hôm trước e tải về mà trong quá trình tải về bị đứng phải pause xong play lại mới tải tiếp, ko biết có phải vậy mà nó làm lỗi rom ko nữa,cài bt,cũng wipe đầy đủ mà sao đang dùng bt bấm bấm ji đó là máy đơ + rung miết phải tháo pin ra.có bác nào bị tình trạng như e ko. Nếu ko có thì e tải lại wp7.8 cài lại cái coi, e vẫn máu cái mượt mà của e nó

chaudatlong

Các bác có ai gặp lỗi lầm ji ko đưa lên cho ae bit với,hôm trước e tải về mà trong quá trình tải về bị đứng phải pause xong play lại mới tải tiếp, ko biết có phải vậy mà nó làm lỗi rom ko nữa,cài bt,cũng wipe đầy đủ mà sao đang dùng bt bấm bấm ji đó là máy đơ + rung miết phải tháo pin ra.có bác nào bị tình trạng như e ko. Nếu ko có thì e tải lại wp7.8 cài lại cái coi, e vẫn máu cái mượt mà của e nó

Mình chưa bị tình trạng này bao giờ. bạn tải lại thử đi. nhớ xài radio 5.51 nhé. đỡ hao pin hơn nhiều. mình đã test rùi.:D

se7enlove1608

bác nào bị lỗi giống em không ạ,không đăng nhập được account window live,mặc dù trên máy tính vẫn dùng account ấy bình thường :(
có phải là Rom chưa JB không ạ?
sao Rom đề là fully Unlocker mà vẫn chưa kích hoạt được tài khoản window live hả mấy bác :(( trên forrum em chỉ dùng được 1 bản là kích hoạt sẵn rồi còn mấy bản Rom khác đều chưa kích hoạt

Chỉnh sửa cuối:

catalya

Mình chưa bị tình trạng này bao giờ. bạn tải lại thử đi. nhớ xài radio 5.51 nhé. đỡ hao pin hơn nhiều. mình đã test rùi.:D
thank bác,e hỏi để kiểm tra coi có phải lỗi rom ko,chắc phải tải lại thử coi sao, mà bác bảo radia 5.51 là thế nào nhỉ, của e là 2.15.50.14 máy tmos, bác có cái link 5.51 ở đâu có e đi

hduong_langtu

mình đã activetion dc máy cua mình rồi mà đăng nhập vào market tải ứng dụng nó báo lổi gì
can't set up your account :error code:8000ffff .có ai bị như mình không?bác dinhtuandung ơi giup với?

mình đã activetion dc máy cua mình rồi mà đăng nhập vào market tải ứng dụng nó báo lổi gì
can't set up your account :error code:8000ffff .có ai bị như mình không?bác dinhtuandung ơi giup với?
Bạn vào About phone/Reset my phone để Factory reset lại coi sao.

myGenio

sao mọi người bị dính lỗi activate thế nhỉ , mình vào bt mà. vì là bản đầu nên còn một số bugs , h vọng các bản tiếp theo sé ngon hơn!

tidu2791

Mọi người có cách nào khắc phục về vụ pin k? Đang tính chuyển Android sag cài wp 7.8 mà nó ăn pin kinh quá,@@ mới cả sao em xem trên youtube nó cứ giật giật là sao nhỉ? ai biết chỉ em với

hduong_langtu

Mọi người có cách nào khắc phục về vụ pin k? Đang tính chuyển Android sag cài wp 7.8 mà nó ăn pin kinh quá,@@ mới cả sao em xem trên youtube nó cứ giật giật là sao nhỉ? ai biết chỉ em với

bạn cài song song wm7 với android bằng NativeSD sài cũng ổn lắm bạn.

có ai cài rom này chưa vậy bạn nào chỉ giáo dùm với ?
Có hướng dẫn cài đó bạn. Các bước như sau:

1. Cài MAGLDR v1.13 (có rồi thì thôi...:D).
2. Tắt các chương trình chạy trên PC (quan trọng nhất là Zune).
3. Đưa máy vào menu MAGLDR, chọn 5 USB Flasher.
4. Kết nối máy với PC thông qua USB.
5. Chạy file DWI.exe trong bộ cài WP7.
6. Rút cáp kết nối USB giữa máy và PC.
7. Kết nối Internet với WiFi Router.
8. Kết nối máy với PC qua USB.
9. Chạy Zune (chờ sync với Zune hoàn chỉnh).
10. Chọn Next, chọn tiếp Next.
11. Chọn Cancel (nếu Zune checking update).

Bạn thử coi sao...:p

longchuot2007

k

bạn vào máy tính, control panel, region, đổi về USA. Restart máy tính. Mở Zune lên, sẽ có thêm mục Sign-in ở góc trên bên phải, nhập tài khoản windows live vào, nó sẽ bắt đầu setup. Khi nó hỏi, chọn Region là USA, zip code là 10000, con những thông tin sau đó bạn muốn thế nào cũng được. Nhớ chọn năm sinh làm sao trên 18 tuổi, nếu không phiền hà lắm. Cứ next qua hết là xong. Sau đó nhập hotmail này vào máy WP (nếu chưa) là có thể vào Marketplace như bình thường

thuyuae

có ai cài rom này chưa vậy bạn nào chỉ giáo dùm với ?
Minh đang dùng rom này. nói chung là tuyệt trừ cái data chập cheng, không biết do rom hay do sóng của khu vực mình yếu nữa, dùng tốt hơn rom của Pdaimatejam 7.8 vì không phải fix gì hết ( đó là sự khác biệt )

bạn vào máy tính, control panel, region, đổi về USA. Restart máy tính. Mở Zune lên, sẽ có thêm mục Sign-in ở góc trên bên phải, nhập tài khoản windows live vào, nó sẽ bắt đầu setup. Khi nó hỏi, chọn Region là USA, zip code là 10000, con những thông tin sau đó bạn muốn thế nào cũng được. Nhớ chọn năm sinh làm sao trên 18 tuổi, nếu không phiền hà lắm. Cứ next qua hết là xong. Sau đó nhập hotmail này vào máy WP (nếu chưa) là có thể vào Marketplace như bình thường
thế là ok rồi nhá, khè khè, hôm qua đến mệt vì cái máy của anh.

nguyenvietcttt

bác nào chỉ em cài file cab tren hd2 chạy wp7 của bác plaimatejam , em download một số file cab của baac1 ấy bên xda mà không biết cách cài , mong nhờ mấy bác hướng dẩn dùm

bác nào chỉ em cài file cab tren hd2 chạy wp7 của bác plaimatejam , em download một số file cab của baac1 ấy bên xda mà không biết cách cài , mong nhờ mấy bác hướng dẩn dùm
Cách cài đặt file .cab bằng WP7 Update Cab Sender các bạn tham khảo tại đây nhé.