• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

22.SEP 25 Lang HD2 Pdaimatejam Rom Wp7.8 OS 7.10.8835.35 v8.5 >FULLY UNLOCKED>

vinken

Pdaimatejam hiện tại đang nghiên cứu Rom WP8, liệu có cơ hội nào để WP8 đc vinh dự chạy trên HD2 :))

vinken

Có ai làm được bug camera ở bản này ko? Mình làm bao nhiêu lần cũng chỉ ra được dòng chờ 12mA là kịch :(

vinken

Cải thiện pin

Sau 1 hồi mày mò, đã có cách sử dụng rom này an tâm về thời gian sử dụng pin. Radio software đi kèm bản rom này là 5.71... ko sử dụng được camera bug hiệu quả, mình đổi radio về 5.51T... ở đây thì chạy ngon lành, dòng chờ 2-4mA :D

kid0986

hic mình muốn cài fix sound mà các link hỏng hết rồi, bác nào có up lại giúp với :D

kid0986

Sau 1 hồi mày mò, đã có cách sử dụng rom này an tâm về thời gian sử dụng pin. Radio software đi kèm bản rom này là 5.71... ko sử dụng được camera bug hiệu quả, mình đổi radio về 5.51T... ở đây thì chạy ngon lành, dòng chờ 2-4mA :D

làm thế nào để đổi vậy bác :D

vinken

làm thế nào để đổi vậy bác :D

Thay đơn giản thôi. Bạn mở file Data.zip trong bộ cài WP7, xóa file radio cũ tên part00.bin đi, đổi tên file radio muốn thay thành part00.bin rồi cóp vào thay thế cái file cũ là được.

kid0986

hic vậy là phải up rom lại :(, để vậy đã, hiện tại để 1 đêm bật battery save tốn 8% tạm chấp nhận đc he he
mà up cái radio xong tốt hơn nhiều không bác

Chỉnh sửa cuối:

kid0986

tình hình là dùng 12h nghe gọi khoảng 15' nhắn vài cái tin, cài nokia driver và thỉnh thoảng vọc lui vọc tới pin còn 60 % he he, vậy là tạm ổn rồi

tu19_01

Kết nối với tai nghe bluetooth

Bác nào dùng tai nghe Bluetooth mà cài bản Rom trên có kết nối được không ạ. Vì lúc trước em cài bản Tango của Bác Pdaimatejam không kết nối được.

kid0986

tình hình là đã có bản 8.6 bên xda, mà hình như up chưa xong , vào download mà chỉ có 31mb hic

se7enlove1608

Mấy bản rom này nó đòi hỏi đăng nhập window live phải có code,bác nào giúp em được không ạ 8-|
chỉ có 1 bản rom 7.5 là vào đăng nhập window live ngon lành,có cái này mới chat fb được và vào chợ ứng dụn g được ạ

Mấy bản rom này nó đòi hỏi đăng nhập window live phải có code,bác nào giúp em được không ạ 8-|
chỉ có 1 bản rom 7.5 là vào đăng nhập window live ngon lành,có cái này mới chat fb được và vào chợ ứng dụn g được ạ
Bạn thử code này xem sao: KC3KF-QW4MP-39P9T-RMGDQ-6D3FF

có bác nào thử chưa vậy, cho mình hỏi radio bản này bao nhiêu vậy :D
Radio của bản này là 5.71 nhé.

kid0986

hic hic tình hình là sau khi task xong cài magldr xong, tới khi flash rom báo lỗi rspl, hic, mình sử dụng hd2 tool kit, vụ này xử thế nào các bác