• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

22.SEP 25 Lang HD2 Pdaimatejam Rom Wp7.8 OS 7.10.8835.35 v8.5 >FULLY UNLOCKED>

ranmoi

Không gởi được SMS cho nhiều người cùng lúc

Khi gởi SMS cho nhiều người, máy báo không gởi được!??

myGenio

sao mình cài wp7 xong restart lại máy toàn bị storage card not working

SD ko làm việc như thế nào, miêu tả rõ hơn nhé. thường thì cài WP xong thẻ nhớ ngoài chỉ hiện trên PC là 200mb thôi nhé. muốn có dung lượng hiện trên PC bạn phải dùng pm chia phân vùng cho SD.

ducmalai88

SD ko làm việc như thế nào, miêu tả rõ hơn nhé. thường thì cài WP xong thẻ nhớ ngoài chỉ hiện trên PC là 200mb thôi nhé. muốn có dung lượng hiện trên PC bạn phải dùng pm chia phân vùng cho SD.

hiện tưởng của mình là cài xong thường bị trường hợp dùng một lúc treo máy , restart lại thì bị thông báo storage card not working và đứng ở đó luôn k0 boot vào được win ,bỏ thẻ ra kiểm tra lại thì chỉ còn 200mb,

lại phải hard reset thì mới vào win đc

máy mình là t8585 , thẻ nhớ vẫn cài android bình thường , test không có hiện tượng gì

hiện tưởng của mình là cài xong thường bị trường hợp dùng một lúc treo máy , restart lại thì bị thông báo storage card not working và đứng ở đó luôn k0 boot vào được win ,bỏ thẻ ra kiểm tra lại thì chỉ còn 200mb,

lại phải hard reset thì mới vào win đc

máy mình là t8585 , thẻ nhớ vẫn cài android bình thường , test không có hiện tượng gì
Bạn thay thử một thẻ nhớ khác coi sao.

ducmalai88

Bạn cài Zune bản mới nhất, WP7 SDK, Mobile Device Center (với Vista & 7) hay ActiveSync (với XP) nhé.

vẫn không nhận bro ơi , có phải thao tác gì với phone nữa không

với thêm vụ thẻ nhớ 8gb class 4 test đọc ghi tầm 8mb 10mb mà cứ cài wp7 là bị rs rồi storage card not working trong khi đó thẻ kingston đểu dùng mượt luôn :|

vẫn không nhận bro ơi , có phải thao tác gì với phone nữa không
Không phải thao tác gì với Phone đâu, chỉ cần mở khóa màn hình là đủ. Còn nếu đã cài đủ rồi mà Zune vẫn không nhận thì bạn thử đổi cổng USB khác, khởi động lại máy tính hay thay cáp kết nối khác.

với thêm vụ thẻ nhớ 8gb class 4 test đọc ghi tầm 8mb 10mb mà cứ cài wp7 là bị rs rồi storage card not working trong khi đó thẻ kingston đểu dùng mượt luôn :|
Thẻ nào dùng được thì dùng luôn chứ sao.

ranmoi

Cách cài file .cab cho wp7

Các bác cho hỏi: Cách cài các file .cab cho wp7 như thế nảo nhỉ. Vì ROM này có file Sounds Fix.cab để fix anh thanh. nhưng cài qua cab sender không được. Có bài hướng dẫn nào không nhỉ? Mình tìm mà không thấy?
Cảm ơn!

Ok đã giải quyết xong. Thanks

Nếu ai chưa biết thì vào đây nhé: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1250869

Chỉnh sửa cuối:

ranmoi

Không hiểu có phải mình cài file Fix sound ko mà sao con vợ HD2 của mình mỗi lần nghe Radio bắt phải cắm headphone mới chịu! Ai biết nguyên nhân ko?

Không hiểu có phải mình cài file Fix sound ko mà sao con vợ HD2 của mình mỗi lần nghe Radio bắt phải cắm headphone mới chịu! Ai biết nguyên nhân ko?
Nghe Radio thì bắt buộc phải cắm tai nghe rồi vì nó lấy tai nghe làm ăng ten luôn mà.

TaQuangDuc

lỗi không tương thích SD

mình up ROM bị báo lỗi không tương thích thẻ SD mà chỉ có 2 cái micro SDHC 8GB class 4 thôi. Làm sao bây giờ?

t0msmile

bản này dùng khá ngon, pin trâu, mình sạc qa đêm, sáng dậy đi làm đến tối khuya mới về mà vẫn còn khoảng 40% pin :)), mỗi tội là bị lỗi ko xem được youtube (toàn bị giựt giựt) + lỗi zoom bé live tiles k giấu được chữ :( :(