• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[24/08] Dungphp Pyramid HTC Europe 1.35.401.1 [Version2.2][Raf 1.9GB]

love1per

em hơi gà tí, mấy bác có thể chỉ e cái (CWR 5/240/5) là gì ko?

Khi bác down bản recovery về để cài ,giải nén ra sẽ được 1 thư mục trong đó chứa file flash.cfg,bác mở file đó bằng notepad rồi chỉnh thông số lần lượt theo từng bản rom yêu cầu ,ví dụ như trên thông số lần lượt sẽ là
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 240M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize

Bác chỉnh xong lưu lại rồi cài recovery ,sau đó thì cài rom.Chúc bác thành công

hloi123

Khi bác down bản recovery về để cài ,giải nén ra sẽ được 1 thư mục trong đó chứa file flash.cfg,bác mở file đó bằng notepad rồi chỉnh thông số lần lượt theo từng bản rom yêu cầu ,ví dụ như trên thông số lần lượt sẽ là
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 240M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize

Bác chỉnh xong lưu lại rồi cài recovery ,sau đó thì cài rom.Chúc bác thành công

mình ko hiểu lắm về mấy cái này:( bác co thể nói chi tiết hơn dc ko, down bản recovery ở đâu? máy mình là T-mobile, đã phân vùng ext 1GB vậy có cài dc bản V1.7 Magldr-EU(CWM 5/180/5 + EXT Partition) ko? nhân tiện đây có pro nào ở HCM Q10 ko? mình muốn giao lưu học hỏi về HD2 tí? hoặc cho nick yh cũng dc. thanks các pro nhiều lắm

love1per

mình ko hiểu lắm về mấy cái này:( bác co thể nói chi tiết hơn dc ko, down bản recovery ở đâu? máy mình là T-mobile, đã phân vùng ext 1GB vậy có cài dc bản V1.7 Magldr-EU(CWM 5/180/5 + EXT Partition) ko? nhân tiện đây có pro nào ở HCM Q10 ko? mình muốn giao lưu học hỏi về HD2 tí? hoặc cho nick yh cũng dc. thanks các pro nhiều lắm

bác search huớng dẫn cài recovery và up rom cho HD2 ý ạ,thường thì HD2 Tmobile có thể cài rất nhiều bản Rom mà không cần phân vùng thẻ nhớ như EU,nếu bác phân vùng rồi thì lấy Rom của HD2 EU mà cài cũng được ,như thế rom sẽ trống được nhiều hơn .Bản Rom ở trên HD2 Tmobile hoàn toàn cài được,anh chú ý chỉnh thông số cho đúng với yêu cầu là được ( HD2 Tmobile có thẻ cài được Rom của HD2 EU nếu đã phân vùng thẻ nhớ như yêu cầu của Rom ) .Em cũng lính mới thôi có gì bác tham khảo thêm http://www.pdaviet.net/showthread.p...-v4.0.0.0)-CHO-NAND-ANDROID-UPDATE-10-06-2011

maitamthao88

mình cũng gần quận 10! nếu sáng mai rảnh thì qua chỗ mình nha! qua công viên hoàng văn thụ rồi gọi cho mình, sdt 01678101880!mình chỉ rảnh buổi sáng thôi, chiều mình làm việc oy!

hloi123

có bác nào down dc rom v1.7 Leo EU sang host khác chưa cho mình xin link down với, mình ko down dc host upload . :(

phamnhuphongvt

Mình dùng thẻ class 10 Kingmax chia EXT nhưng thấy chạy không ổ định lắm rất hay bị hiện tượng màn hình trắng (mất màu )
còn thẻ Sandisk class 2 thì chậm hơn nhưng ổn định hơn. không biết có phải do thẻ ko
mình mới mua thẻ nhớ ở trang này nè bằng đường chuyển phát nhanh sử dụng tốt cụ thể là thẻ 32g class 10 , bạn vào đây kham khảo nhé
http://chuyenbanbuon.vn/danh-muc-san-pham/micro-tf-/1072/1073.do

atulaphan

AE nên cài bản rom: Jaguaralini Game's Edition v1.0 (ko cần fix lên v2.0 trên SD): http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1130359
Bản này hiện tại đang là bản phục vụ chơi games tốt nhất, HD2 mà ko chơi games thì rất phí (kể cả các games khủng mà ko bị đá ra, hơn hẳn bản rom MIUI 2.3.4a được coi là ổn định nhất của dòng rom MIUI) còn bản trên nand thì tuỳ ý thích của mỗi người. Chúc ae vui vẻ.

millenary

AE nên cài bản rom: Jaguaralini Game's Edition v1.0 (ko cần fix lên v2.0 trên SD): http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1130359
Bản này hiện tại đang là bản phục vụ chơi games tốt nhất, HD2 mà ko chơi games thì rất phí (kể cả các games khủng mà ko bị đá ra, hơn hẳn bản rom MIUI 2.3.4a được coi là ổn định nhất của dòng rom MIUI) còn bản trên nand thì tuỳ ý thích của mỗi người. Chúc ae vui vẻ.

dang nói chạy tren nain mà, sao lòi ra 1 cái chay tren SD vậy nè bạn