• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[26 MAR]NDT MIUI ROM Series Version 4.0 (English) by Langthang262

nnq_mm

hơn 2 giờ sáng rồi, f5 có link là bụp 3.3 luôn
chắc langthang cook room mệt ngủ rồi ;;)

NguyenTung2601

Da cap nhat link download ban V3.3

BÁc lang thang nhiệt tình quá. CẢm ơn bác nhiều! Em dùng bản 3.2 đến sáng nay thấy standby xuông 6mA rồi.nhưng vẫn tụt nhanh lắm. Em nhớ có 1 bác nói rom Miui chỉ nên dùng themes mặc định, dùng themes khác hao pin có đúng không bác?

BboyRong

BÁc lang thang nhiệt tình quá. CẢm ơn bác nhiều! Em dùng bản 3.2 đến sáng nay thấy standby xuông 6mA rồi.nhưng vẫn tụt nhanh lắm. Em nhớ có 1 bác nói rom Miui chỉ nên dùng themes mặc định, dùng themes khác hao pin có đúng không bác?
Hao cũng chẳng bao nhiêu đâu bác a. Nhưng nên chạy theme nhẹ thôi và cài ít widget đi để home 3trang thôi..các app thì tạo thư mục cho vào, cho độ sáng màn hình xuống mức gần thấp nhất, tắt 3g đi khi nào dùng thì bật,dùng system panel để tắt triệt để các ứng dụng đang chạy gầm.dùng cách này tiến kiệm pin lắm

NguyenTung2601

Em cũng để như bác.có 3widget thôi.nhưng chưa dùng system panel.mà từ trước đến nay em toàn dùng rom Miui chưa bị hao pin thế này bao giờ.bản này nhanh và mượt thật, chưa thấy lỗi gì ngoài hao pin.sau khi báo cáo giảm xuống 6mA thì em nó lúc nào cũng ngất ngưởng ở ngưỡng 56-60mA standby.khủng thật.

BboyRong

Bản 3.2 thì pin có vấn đề thật..nhưng mình dùng ko bao giờ pin chờ lên cao như bạn..chắc máy bạn có vấn đề j rồii

AnhPC

bác nào dùng bản V3.3 chưa? đang chờ phản hồi về pin, pin luôn là vấn đề muôn thủa với HTC hix!

NguyenTung2601

Bản 3.2 thì pin có vấn đề thật..nhưng mình dùng ko bao giờ pin chờ lên cao như bạn..chắc máy bạn có vấn đề j rồii

Mình thì không nghĩ vậy vì các bản Miui trước mình cài chưa bị bao giờ.lần này cài mình còn cẩn thận dùng Task 29 và format cả thẻ nhớ rồi.làm đúng theo các bước đã hướng dẫn mà.mình sạc đầy lúc 10h tối qua.restart 2 lần.thay themes 2 lần.thử wifi,kết nối được tắt luôn.thỉnh thoảng mở máy lên kiểm tra pin.đến 12rưỡi tắt máy đi ngủ. Sáng dậy bât lên còn 80%. Gọi 4 cuộc,khoảng 2p, nhận 2 cuộc khoảng 1p.nhắn 2tin nhắn. Restart 1lần. Dùng 3g 10 phút. Đến bây giờ là 10 rưỡi pin còn 20%. Không biết do cái gì nữa.

tungbaitho

Em cài bản 3.3 sáng nay...! thật là tuyệt vời..!
Giao diện đẹp, tiết kiệm Pin và cái quan trọng là rất dễ sử dụng, bản này lại nhẹ hơn, dùng rất thích..!
Thanks bác nhiều..!

Có 1 điều em thắc mắc là e tìm mãi phần báo Rung cho điện thoại ko thấy đâu cả, gọi đến chỉ thấy chuông mà kêu ko to lắm, và ko rung, bác nào biết chỉ bảo em với !

langthang262

Em cài bản 3.3 sáng nay...! thật là tuyệt vời..!
Giao diện đẹp, tiết kiệm Pin và cái quan trọng là rất dễ sử dụng, bản này lại nhẹ hơn, dùng rất thích..!
Thanks bác nhiều..!

Có 1 điều em thắc mắc là e tìm mãi phần báo Rung cho điện thoại ko thấy đâu cả, gọi đến chỉ thấy chuông mà kêu ko to lắm, và ko rung, bác nào biết chỉ bảo em với !

Kéo thanh thông báo xuống, chọn Rung là được

forus1983

Không biết mọi người thía nào chứ mình cài bản này thấy hao pin kinh khủng. qua 1 đêm sụt gần 20% dù đã tắt hết ứng dụng. Chẳng hiểu sao nữa:(

binhhdda

@Langthang262: bác làm bản MIUI cho SD nữa nhé! muốn dùng để chạy song song vơi WP7 quá!
Thanks!

nnq_mm

mục pin trong setting không thấy hình
có các chữ quá dài nên bi nhảy chữ (ví dụ: chia sẻ danh bạ)

hardtrack

mình cài MMS fix của bản 3.3 nhưng vào rootexplore mà ko cop hay move cái mms.apk vào system cả. Bác nào hướng dẫn cái

langthang262

mình cài MMS fix của bản 3.3 nhưng vào rootexplore mà ko cop hay move cái mms.apk vào system cả. Bác nào hướng dẫn cái

Vào /system xong thì phải ấn vào chữ Mount R/W thì mới copy hay move được nhé.
Mà lỗi thì mới phải fix nhé, dùng thử nếu không lỗi thì thôi :)