• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[26 MAR]NDT MIUI ROM Series Version 4.0 (English) by Langthang262

khang_bk

Làm thế nào để cái Currentwidget hiện đẹp vậy bác Caothanhhai. Hiện %pin và dòng chờ của bác hay quá. Em dùng mặc định màu trắng xấu quá... ^^

khoanguyen2512

Bản 3.3 muốn chỉ dùng sóng 3g.thì cài đặt ở đâu các pác ?
Bạn vào Phone (ấn phím gọi màu xanh) -> ấn *#*#4636#*#* -> Chọn Thông tin Điện thoại -> kéo xuống dưới sẽ thấy dòng chữ "WCDMA preferred" - chuyển thành "WCDMA only"

langthang262

Bạn tìm Battery widget nhé

Hoặc chính xác phần mềm Battery Monitor widget nữa, cũng rất hay, vừa cho biết dòng hiện tại, % pin, check được log tiêu thụ dòng từng thời điểm quá khứ và list tất cả các chương trình sử dụng Pin.

nnq_mm

mới có mấy ngày mà gần 50 trang rồi, hot bỏng tay, lên ginger nữa hot đến độ nào

vinhhuynh1

Sau khi cai phần mềm của bác caothanhthai thì dòng chờ luôn ổn định ở mức 3Am. Mặc dù đã cài khoảng 50 app + 1 số game nặng như Avata, novo, bia 2, AỉAttack HD 1.1 với vài game đua xe. Nói chung hoạt động tốt, chơi tốt, Ác 1 cái là nó không có chương trình worl + exel. Xin hỏi chủ thớt có file App nào để cài 2 chương trình đó vào để đọc văn bản không. Thank

langthang262

Sau khi cai phần mềm của bác caothanhthai thì dòng chờ luôn ổn định ở mức 3Am. Mặc dù đã cài khoảng 50 app + 1 số game nặng như Avata, novo, bia 2, AỉAttack HD 1.1 với vài game đua xe. Nói chung hoạt động tốt, chơi tốt, Ác 1 cái là nó không có chương trình worl + exel. Xin hỏi chủ thớt có file App nào để cài 2 chương trình đó vào để đọc văn bản không. Thank
Vao applanet co san trong rom, search Quick office hoac Document to go nhe, co ban full luon

thanhtbv

Bác nào rảnh Cho mình hỏi chút, fix lỗi pin làm ntn vậy??Bản MIUI này dữ liệu có chuyển đc qua Data2SD k vậy?máy mình bộ nhớ còn ít quá.và bản 3.3 đã có theme iphone chưa thế langthang???mình cảm ơn.

langthang262

Bác nào rảnh Cho mình hỏi chút, fix lỗi pin làm ntn vậy??Bản MIUI này dữ liệu có chuyển đc qua Data2SD k vậy?máy mình bộ nhớ còn ít quá.và bản 3.3 đã có theme iphone chưa thế langthang???mình cảm ơn.

Fix lỗi Pin thì download file đínhkèm về flash vào như flash Rom (không cần wipe)
Bản mới 3.3 thì flash Recovery 110Mb thôi, phân vùng EXT trên thẻ rồi thì cài sẽ mặc định vào thẻ nhớ.
V3.3 không có sẵn theme, download ở bài 1, copy vào thư mục /MIUI/theme trên thẻ nhớ rồi chọn bình thường

thanhtbv

Fix lỗi Pin thì download file đínhkèm về flash vào như flash Rom (không cần wipe)
Bản mới 3.3 thì flash Recovery 110Mb thôi, phân vùng EXT trên thẻ rồi thì cài sẽ mặc định vào thẻ nhớ.
V3.3 không có sẵn theme, download ở bài 1, copy vào thư mục /MIUI/theme trên thẻ nhớ rồi chọn bình thường

Langthang nhiệt tình với anh em quá,lúc nào cũng thấy online.Langthang cho mình hỏi chút nữa.giờ mình muốn chuyển từ 2.0 lên 3.3 thì mình chỉ làm lại từ bước cuối cùng thôi đúng k?tải mỗi file ROM về rồi flash thôi hả?có cần tải file recove mới nhất rồi chỉnh sửa lại như thế k?và mình đã phân vùng lần trc rồi, giờ là tự mặc định vào thẻ thôi đúng k? thế còn flash Recovery 110Mb mình chưa hiểu lắm.giải thik giúp mình nhé

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Langthang nhiệt tình với anh em quá,lúc nào cũng thấy online.Langthang cho mình hỏi chút nữa.giờ mình muốn chuyển từ 2.0 lên 3.3 thì mình chỉ làm lại từ bước cuối cùng thôi đúng k?tải mỗi file ROM về rồi flash thôi hả?có cần tải file recove mới nhất rồi chỉnh sửa lại như thế k?và mình đã phân vùng lần trc rồi, giờ là tự mặc định vào thẻ thôi đúng k? thế còn flash Recovery 110Mb mình chưa hiểu lắm.giải thik giúp mình nhé

Bạn dùng chương trình backup cài đặt và app.
Sau đó download bản V3.3 về và cài đặt bình thường.
Flash lại Recovery thi cần có thêm bộ nhớ trong thôi, không flash cũng được

vietbbc

các mod cho minh xin phầnn mềm ghi âm cuộc gọi đi

em đang sài hd2 android miui v3 . ai có phần mêm ghi âm cuộc gọi cho mình xin và hướng dẫn cách cài đạt luôn nha. thanks

hardtrack

bác langthang ơi cho em hỏi cách thay lock screen giống bản V2.2 (có hình sạc pin đó. Bản 3.3 này em ko làm cách nào thay dc

hardtrack

ặc thía thì nói làm gì >.< . Em khoái tiếng VIỆT hơn nên ko muốn về 3.2 đâu. Mặc dù khá tiếng Anh nhưng em vẫn iu tiếng Việt bác ợ

remsouth

Bản 3.3 mình tạo Thư mục đưa ra hình nền nhưng không thể đổi tên mặc định của thư mục được bạn àh..

monky113

bác ơi cho hỏi cái fix loi pin ấy ... sao em cài bản 3.3 của bác cài cái fix pin vào nó hao pin hơn nữa thế .....