• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[26 MAR]NDT MIUI ROM Series Version 4.0 (English) by Langthang262

hardtrack

cài xong bản 3.3 em lại ko vào dc applanet . Có bác nào bị như thế ko ạ

thank bác em làm dc rồi

phấn SMS. Còn phần applanet vẫn chưa ạ

hatnaf

Bản 3.3 này loa ngoài có to ko mấy bác, chứ loa bé bé là pó tay rồi :(

langthang262

Bản 3.3 này loa ngoài có to ko mấy bác, chứ loa bé bé là pó tay rồi :(

Có chương trình chỉnh DSPManager ấy, dùng cái đẩy chỉnh âm thanh hay hơn nhiều đấy

cài xong bản 3.3 em lại ko vào dc applanet . Có bác nào bị như thế ko ạ

thank bác em làm dc rồi

phấn SMS. Còn phần applanet vẫn chưa ạ

Có thể Server nó bị down, không phải lỗi ROM nhé

caothanhhai

Fix lối tiêu thụ Pin trên các bản Miui

Theo các thành viên Mad-Murdock của xda, cattleprod của Miui dev đã cùng tìm ra nguyên nhân gây lỗi hao pin trên các bản rom Nonsense và đã đua ra gói fix lỗi. Đây là gói dành cho Miui : http://www.megaupload.com/?d=VBBK3WPX Down về và cài đặt qua CWM

Sau khi cài xong trên các bản Miui 2.2 và bản 2.3.3 so sánh với máy bác Ân cùng cấu hình thì thấy pin tiêu thị luôn thấp hơn 50%. Dòng chờ khi đạt chế độ Airplane khoảng 1mA, khi dùng bình thường ( có bật wifi ) từ 3- 7 mA

=D>=D>=D>

langthang262

Theo các thành viên Mad-Murdock của xda, cattleprod của Miui dev đã cùng tìm ra nguyên nhân gây lỗi hao pin trên các bản rom Nonsense và đã đua ra gói fix lỗi. Đây là gói dành cho Miui : http://www.megaupload.com/?d=VBBK3WPX Down về và cài đặt qua CWM

Sau khi cài xong trên các bản Miui 2.2 và bản 2.3.3 so sánh với máy bác Ân cùng cấu hình thì thấy pin tiêu thị luôn thấp hơn 50%. Dòng chờ khi đạt chế độ Airplane khoảng 1mA, khi dùng bình thường ( có bật wifi ) từ 3- 7 mA

=D>=D>=D>

Cảm ơn bác caothanhhai nhiều nhé, anh em thử ngay xem thế nào :)

hardtrack

cũng thử coi sao ^^ . A bác langthang ơi , em muốn chỉnh cái locksreen có hình nạp pin giống bản 2.2 thì thay kiểu gì ạ.
Bản 3.3 thay theme HTC sense mà ko ra

deptraiketao_bn

=D>=D>=D>

Cài đặt qua CMW là như thế nào đấy bạn

hardtrack

dddng thử fix pin của bác ancolla . Khi bật wifi thì dòng là 7mA. Bỏ hết thì dòng là 4mA .
Tuy nhiên cần check thêm ^^

tungbaitho

=D>=D>=D>

Link bị sao ấy, sao em bấm vào tải ko đc vậy nhỉ ? Toàn bị lỗi !~

txdv84

Link bị sao ấy, sao em bấm vào tải ko đc vậy nhỉ ? Toàn bị lỗi !~

Đã down được và đang test, trước khi dùng thì dòng từ 2-5ma, sau khi chạy của bác xong dòng chờ toàn trên 6ma, đang test tiếp

nguyentri80

Copy file mms.apk vào thẻ nhớ, dùng Root Explorer copy file vào /system, sau đó ấn giữ vào file đó, khi menu hiện ra chọn Permission, Chỉ check lại theo hình sau:
Sau đó Move vào trong thư mục /system/app và khởi động lại Phone

sau mình làm như thế này ko dc .... phần paste vào system/app máy báo lỗi "you can not paste here because the file system is read-only"

ancola66

Super V.I.P
Copy file mms.apk vào thẻ nhớ, dùng Root Explorer copy file vào /system, sau đó ấn giữ vào file đó, khi menu hiện ra chọn Permission, Chỉ check lại theo hình sau:
Sau đó Move vào trong thư mục /system/app và khởi động lại Phone

sau mình làm như thế này ko dc .... phần paste vào system/app máy báo lỗi "you can not paste here because the file system is read-only"
Khi copy vào:
* Sau khi vào thư mục System/app thì nhấn vào nút R/W ở góc phải bên trên để nó chuyển thành R/O
*Chép đè vào
*Sau đó mới giữ vào file vừa chép vào để hiện menu set Permission
*Set xong thì lại nhấp vào R/O để nó R/W trở lại
*Khởi động lại là OK