• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[26 MAR]NDT MIUI ROM Series Version 4.0 (English) by Langthang262

vinhhuynh1

cường độ làm việc của langthang đáng nể thiệt, tuy nhiên bản ginger cài vào ko đầy 5 phút đã restore lại vì đã quá quen miui rồi, miui quá tốt để gắn bó
Xưa kia xài máy khác toàn mấy bản cyanogen mod mà chơi, giờ có miui và sense nếu cần nên ko quan tâm mấy cái khác nữa
Mình cũng cùng cảm nhận với Bác, thật sự thì ngoài công việc chính của Bác ấy ra thì Bác đã dồn hết công suất cho các bản Rom trong khoảng 1 tuần trở lại đây. Thật sự là rất đáng nghi nhận. Cảm giác khi xài MUIU thấy cũng hay, trước kia mình toàn xài HD không àh từ ngày cài bản MIUI vô thấy ngon vì có tiếng việt rất tốt với mình. Vì mình không rành về tiếng Anh. Thank Thank nhiều

towa

Cài bản 3.2 của bạn được hơn 1 ngày rồi, cảm nhận là mượt, nhẹ, pin dòng chờ 5mA, chưa gặp lỗi nào bị FC.
Chỉ có 1 thắc mắc là giờ trên Fancy widget không cập nhật đúng thời gian( đồng hồ trên taskbar và fancy widget báo 2 giờ khác nhau) có cách nào khắc phục đc không?

langthang262

Cài bản 3.2 của bạn được hơn 1 ngày rồi, cảm nhận là mượt, nhẹ, pin dòng chờ 5mA, chưa gặp lỗi nào bị FC.
Chỉ có 1 thắc mắc là giờ trên Fancy widget không cập nhật đúng thời gian( đồng hồ trên taskbar và fancy widget báo 2 giờ khác nhau) có cách nào khắc phục đc không?

Hic hic, mình mới nghe thấy lỗi đó lần đầu, thế cái nào hiển thị đúng?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 48 minutes:

Cập nhật bản Recovery 3.0.2.4 mới nhất:
http://www.mediafire.com/?f81pamq6fbjmtw5

Chỉnh sửa cuối:

towa

Taskbar báo đúng còn FW báo sai.
Sau khi uninstall fancy widget sẵn trên rom và cài lại bản trên applanet tình trạng vẫn ko thay đổi
Hy vọng lang thang fix đc trong bản sau
thank for share

nnq_mm

Taskbar báo đúng còn FW báo sai.
Sau khi uninstall fancy widget sẵn trên rom và cài lại bản trên applanet tình trạng vẫn ko thay đổi
Hy vọng lang thang fix đc trong bản sau
thank for share

Cái này không phải do rom ma do fancy, em cũng từng bị, là do dịch vụ chạy nền của fancy đã bị kill, bác phải loại nó ra khỏi mấy cái autokill mới được. remove nó, xóa sạch mấy data của nó, rồi cài lại, khởi động lại là ok thôi, trước kia em loay hoay mãi giờ thì good rồi.
khi mở khóa, thấy mây bay hay sấm chớp mưa rơi cần gạt nước rất đẹp, chọn hiệu ứng của miui luôn nhé

NguyenTung2601

Bởi vì theme nó thay cả font luôn, bạn vào cài đặt chọn font mặc định là được

Tẹo nữa sẽ có bài hướng dẫn kiểm tra tiêu thụ pin và tìm chương trình tiêu thụ pin nhiều nhất.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 49 minutes:

Lên maket download chương trình Battery Monitor Widget, ngoài việc hỗ trợ widget hiển thị dung lượng pin và dòng tiêu thụ thì chương trình còn hỗ trợ theo dõi lịch sử dòng tiêu thụ, các chương trình tiêu thụ nhiều Pin.

Căn cứ vào số liệu trên ta có thể so sánh, đánh giá các bản ROM tiết kiệm Pin hay không, chương trình nào tốn pin, nguyên nhân tốn pin

Em đã làm lại từ đầu( Task 29, format thẻ ) và pin bây giờ ổn định rồi. LẦn trước em cài từ 3.0 lên 3.2. hao pin kinh khủng, standby lúc nào cũng 55mA trở lên. Các bác nào bị thử làm lại xem sao.
Tiện thể hỏi thêm bác Langthang luôn, em cài Battery Monitor Widget nhưng khi chuyển sang thẻ View usage thì toàn bị FC, thoát luôn chương trình. Thế là bị sao ạ?

langthang262

Em đã làm lại từ đầu( Task 29, format thẻ ) và pin bây giờ ổn định rồi. LẦn trước em cài từ 3.0 lên 3.2. hao pin kinh khủng, standby lúc nào cũng 55mA trở lên. Các bác nào bị thử làm lại xem sao.
Tiện thể hỏi thêm bác Langthang luôn, em cài Battery Monitor Widget nhưng khi chuyển sang thẻ View usage thì toàn bị FC, thoát luôn chương trình. Thế là bị sao ạ?
Xóa đi cài lại thôi, mình không bị vậy

Giải trí tẹo nhỉ :D
http://www.youtube.com/watch?v=rTUwqxHpXMY&feature=player_embedded

AnhPC

Mình dùng bản V3.3 được hơn 2 hôm, ngày đầu thấy chạy cũng ổn, nhưng sang hôm sau thì thi thoảng bị treo khi có người gọi đến, khi có người gọi đến thì có lúc màn hình mãi không sáng, phải nhấn phím cứng để nghe, có lúc thì màn hình sáng nhưng ko bấm được cảm ứng, khởi động lại máy thì lại thấy bình thường!
Ah, mà các bác có biết chỉnh làm sao cho khi có người gọi đến màn hình nó sáng lên luôn ko bị chậm so với nhạc chuông ko nhỉ? chứ bây giờ cứ nghe nhạc 1 lúc rồi nó mới hiện lên là ai gọi hix!

dinhviethunghp

Bái phục bác langthang262, em ở Hải phòng chứ không dứt khoát phải mời bác chầu Cafe. Em mới up rom của bác không thôi mà đã chóng mặt rồi. Thế mà bác build liên tục như vậy. Bái phục!8-|

nnq_mm

Em sẽ mod Sense nhưng mà là Sense Ginger cơ, sáng nay thử bản của Imilka nhưng chưa thấy gì khác biệt cả :)

Hic, bác theo bác ancola sao? anh em miui vẫn đang chờ bác đó. Sense có nhiều người mod rồi

khoanguyen2512

Minh choi game Splinter Cell Conviction HD thi chi nhin thay nguoi,xung quanh toi thui. Minh choi tren rom Desire HD thi hien thi duoc. Co phai MIUI ko ho tro game HD ko bro?
POSTED VIA HTC HD2

balaxitamon

em chỉ chờ cái MIUI 2.3.3 của bác thui à, mà sao mấy bản HD bản nào quarand cũng cao trên 2k hết, còn mấy bản ginger với MIUI luôn dưới 1k5 là sao hè

monky113

bái phục bác langthang262 thật ... bác ở dau thế ..... ko biết có gần mình ko mình ổ biên hòa niếu ở gần mình sẻ khao bác 1 chầu cafe ra tro moi dc ...