• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[27.MAR] [Cwm].NexusHD2-Gingerbread v2.5 [Android2.3.3] [hạt nhân: tytung_r8.3

langtutre

Hôm qua vừa cài xong nhưng không thể nào restore được danh bạ. mình dùng titaium backup từ Rom HD, chắc là có lỗi từ 2.2 lên 2.3 mong các bác cứu giúp. cảm ơn nhiu nhiu

sheva2202

Hôm qua vừa cài xong nhưng không thể nào restore được danh bạ. mình dùng titaium backup từ Rom HD, chắc là có lỗi từ 2.2 lên 2.3 mong các bác cứu giúp. cảm ơn nhiu nhiu

bạn vào setting -> account & sync -> add account (nhập tài khoản gmail của bạn vao) -> sync contact la xog. bạn chưa bik sync contact = cách này thì import từ sim wa rồi sync cho gmail của bạn. tạo file .vcf save vào thẻ, rồi down app import contact về, sau này cần thì sử dụng file này luôn

langtutre

cảm ơn bạn, mình up lại 2.2 roi chuyen contact len gmail rui, nhiều lúc muốn lười nhưng ko được, hi hi

sbc

hình như bản này âm thanh bị nhỏ,có ai bị giống mình ko?có cách nào khắc phục ko?

Của mình cũng bị như bạn . nhưng sao khi thực hiện cuộc gọi ( 900 ) chẳng hạn rồi bật loa ngoài --> Tắt loa ---> tắt cuộc gọi . Bấm gọi lại thì âm thanh to bình thường . còn của bạn thì mình ko biết . ..Bạn có thể thử xem...!

Hai_ninhthuan

Bộ font của bác đẹp thế , có hỗ trợ tiếng việt k bác , nếu có cho em xin cái Thuy` Link để down nha :) , cho xin hướng dẫn cài đặt luôn nha bác , tk bác

Bộ font đẹp, có đủ thể loại, cả thư pháp nữa bác ợ, nhưng cài vào bị lỗi nên em không giới thiệu lên, nếu bác thích thì em đưa lên.:p

sheva2202

Đây nhé bác, bác thử xem có phải không: Widget Locker , bác tìm trên Market nhé.
hoặc đây:

trên market nó ra 1 đống lận bác, file của bác làm sao down đây =,= cái mà có 4 cái ngoài màn hình lock ah' bác, chứ 2 cái bình thường thì e có rồi nha ^^

leviethung2612

Lâu lắm rồi ko vào kiếm rom up tiếp, dạo này thấy ra nhiều Rom Ginger quá nên em lại tập đú theo các bác. Down bản này về vọc từ chiều tới giờ, cảm nhận là mượt. Nhưng có mấy điểm mà em chưa quen lắm đấy là các chức năng đối với contact ko ngon bằng 2.2 vì muốn search contact thì phải vào contact ->menu->search. Trong khi Android 2.2 thì chỉ cần chạy App Search People. Hoặc tại màn hình dial screen mình chỉ bấm 3-4 số thuộc 1 số dt nào đó thì nó sẽ tự động dò tìm trong danh bạ những người có số đt trùng với những số mình vừa bấm. Ngoài ra, chức năng del all contact cũng ko có. Nói chung là rất bất tiện khi làm việc với contact :(

Hai_ninhthuan

Lâu lắm rồi ko vào kiếm rom up tiếp, dạo này thấy ra nhiều Rom Ginger quá nên em lại tập đú theo các bác. Down bản này về vọc từ chiều tới giờ, cảm nhận là mượt. Nhưng có mấy điểm mà em chưa quen lắm đấy là các chức năng đối với contact ko ngon bằng 2.2 vì muốn search contact thì phải vào contact ->menu->search. Trong khi Android 2.2 thì chỉ cần chạy App Search People. Hoặc tại màn hình dial screen mình chỉ bấm 3-4 số thuộc 1 số dt nào đó thì nó sẽ tự động dò tìm trong danh bạ những người có số đt trùng với những số mình vừa bấm. Ngoài ra, chức năng del all contact cũng ko có. Nói chung là rất bất tiện khi làm việc với contact :(

* Đây nhé bác, 2 cái này dùng để thay thế quay số mặc định của máy, dùng rất tốt, bác dùng bản nào cũng được.
http://www.mediafire.com/?oblbzpp9c2a6gv4
http://www.mediafire.com/?5v1nd4t38maasu2:P

leviethung2612

* Đây nhé bác, 2 cái này dùng để thay thế quay số mặc định của máy, dùng rất tốt, bác dùng bản nào cũng được.
http://www.mediafire.com/?oblbzpp9c2a6gv4
http://www.mediafire.com/?5v1nd4t38maasu2:P

Thanks bác, để em thử xem thế nào rồi report lại \-/
-----------------------------
2 cái app của bác đưa em cũng đã dùng qua cái Go Contact rồi, còn cái A Contact thì xài làm Dailer cũng ngon.

Còn bi giờ mà muốn xóa toàn bộ danh bạ để chép danh bạ khác vào thì sao hả bác. Danh bạ khác thì em có file vcf back up từ trước rồi. Em ko thấy chỗ nào cho chọn Select all để delete cả :(

Chỉnh sửa cuối: