• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[27.MAR] [Cwm].NexusHD2-Gingerbread v2.5 [Android2.3.3] [hạt nhân: tytung_r8.3

mailhn

Mình mới mua HD2 LEO second hand đã cài sẵn Android bản: NexusHD2-Gingerbread V2.6 Android2.3.3
bây h mình muốn nâng cấp lên bản ROM: NexusHD2-Gingerbread V2.7 Android2.3.4 tại http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=905060

Thì mình cần phải làm những bước nào đây các bạn ơi....? mình đã xem qua rất nhiều bài HD rồi nhưng cũng ko biết bắt đầu từ bước nào cho máy đã NAND như của mình nữa(hiện tại chỉ chạy 1 HĐH Android thôi ko có Winmo, thẻ nhớ còn dư 250MB)

tkz!

sheva2202

Mình mới mua HD2 LEO second hand đã cài sẵn Android bản: NexusHD2-Gingerbread V2.6 Android2.3.3
bây h mình muốn nâng cấp lên bản ROM: NexusHD2-Gingerbread V2.7 Android2.3.4 tại http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=905060

Thì mình cần phải làm những bước nào đây các bạn ơi....? mình đã xem qua rất nhiều bài HD rồi nhưng cũng ko biết bắt đầu từ bước nào cho máy đã NAND như của mình nữa(hiện tại chỉ chạy 1 HĐH Android thôi ko có Winmo, thẻ nhớ còn dư 250MB)

tkz!

bạn down bản rom cần up về thẻ nhớ, tắt máy bạn vào màn hình MAGLDR. chọn 8.ad recovery. bạn chọn wipe factory, wipe data, vào Advance --> Wipe dalvik cache. chọn yes nha. xong bạn bấm nút end rồi bạn chọn Install zip file from SD. sau đó chọn vào bản rom bạn cần up. xong rồi khởi động lại máy và thưởng thức thôi bạn ^^

Hai_ninhthuan

tkz!
Tmous hay Leo thường?
Bước đầu tiên là bác down bản rom về, khoảng 70M thôi. Quăng vào thẻ nhớ. Bác nhấn nút ngắt cuộc gọi và phím âm lượng để máy vào MAGLDR 1.13, chọn dòng 8 để vào "AD Recovery". - wipe data/factory reset bản rom cũ đi nhé-
***chú ý nhé:
* Chọn install zip from sdcard, nhấn nút gọi mầu xanh
* Chọn choose zip from sdcard, nhấn nút gọi mầu xanh
* Chọn file Rom *.zip vừa chép vào thẻ, nhấn nút gọi mầu xanh
* Confirm install
* Quá trình up rom từ thẻ nhớ bắt đầu chạy
* Khi nó báo Complet thì nhấn nút Power mầu đỏ để quay về màn hình Recovery
* Chọn Reboot System now nhấn nút gọi mầu xanh
Máy sẽ tự vào, quá trình lâu hay mau tùy bản rom, bản này dưới 10p.

sheva2202

bác hai ơi, bik bác nào ở sg xài dhd ko bác?? cho e bik 1 số cao thủ ở sg đi bác, e thỉnh giáo =,=

Hai_ninhthuan

bác hai ơi, bik bác nào ở sg xài dhd ko bác?? cho e bik 1 số cao thủ ở sg đi bác, e thỉnh giáo =,=

Mình ở Ninh Thuận không có ở Sì gòn..:(. Bác vào PDAViet, bên box DHD đó, cũng vui lắm. Bên XDA các bản rom cho DHD cũng nhiều kinh khủng, bác qua đó vọc vạch đi. Nhớ em Leo hay sao chạy qua đây vậy....=))

mailhn

Tmous hay Leo thường?
Bước đầu tiên là bác down bản rom về, khoảng 70M thôi. Quăng vào thẻ nhớ. Bác nhấn nút ngắt cuộc gọi và phím âm lượng để máy vào MAGLDR 1.13, chọn dòng 8 để vào "AD Recovery". - wipe data/factory reset bản rom cũ đi nhé-
***chú ý nhé:
* Confirm install

Bạn ơi mình muốn hỏi 2 điều trong hướng dẫn của bạn:

1. Mình có cần bỏ file zip đó vào thư mục gốc của thẻ ko? hay là bỏ trong thu mục con cũng đc(subfolder)
2. Sau khi thực hiện bước copy file zip vô thẻ nhớ có cần kết nối ĐT với PC ko?

Máy lình là HD2 thường (LEO) ko phải Tmobile.
Cảm ơn bạn Hai_ninhthuan và bạn sheva2202 rất nhiều!\-/

Chỉnh sửa cuối:

sheva2202

Mình ở Ninh Thuận không có ở Sì gòn..:(. Bác vào PDAViet, bên box DHD đó, cũng vui lắm. Bên XDA các bản rom cho DHD cũng nhiều kinh khủng, bác qua đó vọc vạch đi. Nhớ em Leo hay sao chạy qua đây vậy....=))

hix, vẫn thấy ghiền hd2 hơn bác ạ, bên kia ít thứ để vọc wa', toàn lệnh 0_o

Bạn ơi mình muốn hỏi 2 điều trong hướng dẫn của bạn:

1. Mình có cần bỏ file zip đó vào thư mục gốc của thẻ ko? hay là bỏ trong thu mục con cũng đc(subfolder)
2. Sau khi thực hiện bước copy file zip vô thẻ nhớ có cần kết nối ĐT với PC ko?

Máy lình là HD2 thường (LEO) ko phải Tmobile.
Cảm ơn bạn Hai_ninhthuan và bạn sheva2202 rất nhiều!\-/
1. rom bạn bỏ ngoài thư mục gốc đi cho dễ
2. sau khi copy rồi bạn tắt kết nối usb đi, ko cần kết nối j hết bạn à :)
TMous hay leo j` thì cũng vậy thôi à bạn

hai

Mình dùng thấy máy hơi nóng thì phải nóng hơn cả bản HD nhưng được cái nghe gọi tốt hơn bản HD

sheva2202

Mình dùng thấy máy hơi nóng thì phải nóng hơn cả bản HD nhưng được cái nghe gọi tốt hơn bản HD

chậc, thường mấy bản này nhẹ hơn, ít nóng, ít hao pin hơn mấy bản hd chứ ta

pdatoday

gọi nhìu bị hiện tượng lag lag trong màn hình bấm số gọi, đòng hồ đếm giây nhưng không nghe thấy bên kia nói j cả.Khởi động lại là ok

mailhn

Tmous hay Leo thường?
***chú ý nhé:
* Confirm install

Mình tắt máy sau đó bấm đồng thời 2 nút: Âm lượng và Ngắt cuộc gọi thì máy vào màn hình có bốn màu: Red + Blue + Green + White
Sau đó thì nó ko chạy gì nữa. Phải tháo pin ra mới tắt đc máy :((

Màn hình bốn màu có mấy dòng chữ này:
Mã:
PB81100                        HX-BC
SPL-2.08.HSPL                           8G XE
                                                 0x05
CotullaHSPL                                0x40

Serial

Bây giờ phải làm thế nào để vào đc: MAGLDR 1.13.

Tks các bạn!

Hai_ninhthuan

Mình tắt máy sau đó bấm đồng thời 2 nút: Âm lượng và Ngắt cuộc gọi thì máy vào màn hình có bốn màu: Red + Blue + Green + White
Sau đó thì nó ko chạy gì nữa. Phải tháo pin ra mới tắt đc máy :((

Màn hình bốn màu có mấy dòng chữ này:
Mã:
PB81100                        HX-BC
SPL-2.08.HSPL                           8G XE
                                                 0x05
CotullaHSPL                                0x40

Serial

Bây giờ phải làm thế nào để vào đc: MAGLDR 1.13.

Tks các bạn!
Ặc!!!! Đây là vào Bootloader bác ạ, để vào menu MAGLDR 1.13 thì bác giữ phím nguồn cho đến khi nó tự vào thì thả ra.

pvtq9

gọi nhìu bị hiện tượng lag lag trong màn hình bấm số gọi, đòng hồ đếm giây nhưng không nghe thấy bên kia nói j cả.Khởi động lại là ok

Mình cũng bị như vậy. Mọi chức năng đều rất ổn ngoại trừ chức năng nghe gọi=))

mailhn

Ặc!!!! Đây là vào Bootloader bác ạ, để vào menu MAGLDR 1.13 thì bác giữ phím nguồn cho đến khi nó tự vào thì thả ra.

Từ lúc bật máy tới lúc vào màn hình Bootloader mình vẫn giữ phím nguồn mà ko thả ra luôn. Nhưng nó dừng ở màn hình 4 màu đấy ko chạy nữa hik
Giúp mình với!

langthang262

Từ lúc bật máy tới lúc vào màn hình Bootloader mình vẫn giữ phím nguồn mà ko thả ra luôn. Nhưng nó dừng ở màn hình 4 màu đấy ko chạy nữa hik
Giúp mình với!

Chỉ ấn và giữ phím nguồn thôi, không ấn phím Volume down

anhhao123

Bản này đã xài qua
Nhưng cảm giác vào menu home kéo icon chạy ko được mượt lắm
Chuyển qua bản NDT GingerBear V7.0 xài thấy cũng tốt lắm

SH02

Em thì cứ bản nào chạy nhẹ giảm nguy cơ hỏng máy thì em dùng..hiii...Thanks rom tốt