• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[27.MAR] [Cwm].NexusHD2-Gingerbread v2.5 [Android2.3.3] [hạt nhân: tytung_r8.3

thanhvy4

Mình cũng đã sử dụng rất nhiểu bản ROM Android, theo ý mình bản này ổn định nhất

caodungapec

* Đây nhé bác, 2 cái này dùng để thay thế quay số mặc định của máy, dùng rất tốt, bác dùng bản nào cũng được.
http://www.mediafire.com/?oblbzpp9c2a6gv4
http://www.mediafire.com/?5v1nd4t38maasu2:P
Bác làm ơn cho em hỏi cách nào để thay mặc định của máy được, E dùng bản AContact này nhưng khi có cuộc gọi máy lại hiện cả 2. cả mặc định lẫn cài đặt . mình có cách nào chỉ dùng bản acontact này và xóa mặc định của máy được không bác chỉ e với( em dùng bản room neuxus hd2 gingerbread v2.5 tìm danh bạ của bản này hơi bất tiện) Tiện đây các bác cho em hỏi có cách nào để update nên bản v2.6 mà không mất những cài đặt cũ của mình)

Chỉnh sửa cuối:

Hai_ninhthuan

Đã có bản v2.7 của tác giả tytung, rất mới nhé mọi người:
links down ở trên bài viết..:))

sheva2202

ham wa' bác ạ, e bị chôm mất hd2 rồi, hix. nản wa'. đang tính lên dhd luôn, ko bik có nên ko =,=

Hai_ninhthuan

ham wa' bác ạ, e bị chôm mất hd2 rồi, hix. nản wa'. đang tính lên dhd luôn, ko bik có nên ko =,=

chia buồn với bác :(. Nếu thích màn hình to khoảng 4 inch bác nghiên cứu con HTC Incredible S, còn khoảng 3.7 thì dersireS bác ạ. Thấy mọi người đánh giá 2 em này ngon hon DHD nhiều.

AK47_CCCP

Nếu hay chát chit thì Z ngon hơn đấy ! con Z có bàn phím nên dày hơn chút, nhưng chắc tay, có ngâm cứu đi !

sheva2202

incredible s thì hơi nhỏ bác ạ, w lại cấu hình nó cũng ko = dhd mà bác. e thì chưa bik như thế nào, đứa thì bảo thẻ 8g, sao có đứa nó lại bán 16g 0_o mà inspire 4g rom nó lên tận 4g lận, giá xách tay cũng ko đắt lắm nu78a4, mà nó ko xài đc 3g ở vn =,= e chưa bik sao luôn, các bác tư vần hộ e với

DHD mà múc, incre chỉ có thêm camera trước nhưng form xấu quá. Còn muốn ngon bổ rẻ và vọc tới bến thì HD2 Tmobile làm tới luôn, second 99% tầm 7 tr. Mình cũng mới mất HD2 thường, đang dùng HD2 Tmobile quả là không sai lầm. Mấy chú DHD thấy mình lâu lâu lại đổi hệ điều hành mà phát thèm. Chúc bạn tìm thấy niềm vui mới :D

pdatoday

Sau 1 thời gian dùng ROm này cảm thấy:
Nhanh, mượt,ổn định
Kết nhất là vụ wifi ad-hoc vào vèo vèo(các bản rom trên diễn đàn rất hiếm...:D)

Ờ mà cho em hỏi cài Dungeon hunter cứ bị FC, trước dùng bản AD 2.2 thì ko sao..hix

Hai_ninhthuan

incredible s thì hơi nhỏ bác ạ, w lại cấu hình nó cũng ko = dhd mà bác. e thì chưa bik như thế nào, đứa thì bảo thẻ 8g, sao có đứa nó lại bán 16g 0_o mà inspire 4g rom nó lên tận 4g lận, giá xách tay cũng ko đắt lắm nu78a4, mà nó ko xài đc 3g ở vn =,= e chưa bik sao luôn, các bác tư vần hộ e với
Hay bác đợi em 2 nhân sensation, khoảng cuối tháng 6 có hàng đấy..:p

loichanhthang

e up rom này tới phần 2 dãi màu chạy vào giữa màn hình thì chày hoài cả buỏi chiều k đc,cứ thế ma chạy. bực mình,. sau đó chạy lại các rom khác thì đều bị treo ở màn hình loock screnn( khóa màn hình) k có cảm ứng gì hết,dứng im ở biểu tượng khóa . bực wa đi thôi. khi chưa up rom nay thi đâu có hiện tượng như thê. bác na biết hương dẫn giúp với. thak.

Hai_ninhthuan

e up rom này tới phần 2 dãi màu chạy vào giữa màn hình thì chày hoài cả buỏi chiều k đc,cứ thế ma chạy. bực mình,. sau đó chạy lại các rom khác thì đều bị treo ở màn hình loock screnn( khóa màn hình) k có cảm ứng gì hết,dứng im ở biểu tượng khóa . bực wa đi thôi. khi chưa up rom nay thi đâu có hiện tượng như thê. bác na biết hương dẫn giúp với. thak.

trước khi up rom thì bác vào CWM -wipe data/factory reset bản rom cũ đi thì khi cài ít bị lỗi hơn.

binhhdda

Mình đang dung bản 2.7 adroid 2.3.4 của tác giả này, cực ổn cực đã...

NguyenTung2601

Mình đang dung bản 2.7 adroid 2.3.4 của tác giả này, cực ổn cực đã...

Em đang dùng 2.6 ổn lắm, thấy 2.7 cũng ham, nhưng đang chơi game Island đến level 10 rồi, không biết làm thế nào để up rom mới mà vẫn còn phần save của game nhỉ. bác nào biết giúp em với. Thanks!!!!!!!!!!!!!!!!

Hai_ninhthuan

Em đang dùng 2.6 ổn lắm, thấy 2.7 cũng ham, nhưng đang chơi game Island đến level 10 rồi, không biết làm thế nào để up rom mới mà vẫn còn phần save của game nhỉ. bác nào biết giúp em với. Thanks!!!!!!!!!!!!!!!!

Bác vào titanium backup game đó lại, chơi đến đâu khi backup thì nó lưu đến đấy mà, cài bản 2.7 rồi vào titanium restore là oke...

NguyenTung2601

Bác vào titanium backup game đó lại, chơi đến đâu khi backup thì nó lưu đến đấy mà, cài bản 2.7 rồi vào titanium restore là oke...

Thanks bác, từ trước tới giờ em cài rom em toàn làm lại từ đầu nên ít để ý đến backup, phải up 2.7 ngay cho nóng.

pdatoday

Tui cũng giống bạn,vừa mới up len 2.7 rùi, dùng ngon đã lắm nhưng mà ko chơi dc Dungeon hunter..toàn bị FC
Cái Island tui backup bằng CWM rùi restore mình data chơi ngon,tui toàn chỉnh ngày để hack..vui v..hihi

Thanks bác, từ trước tới giờ em cài rom em toàn làm lại từ đầu nên ít để ý đến backup, phải up 2.7 ngay cho nóng.