• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[28/12][NEW][WM6.5.3]DIAMOND 23618 ROM BY KHOA HA

Khoa_ha

WM6.5.3 FOR HTC DIAMOND

CE OS 5.2.23618 BY KHOA_HA

FIX PHOTO VÀ MUSIC TAB Ở CHẾ ĐỘ LANDSCAPE
BUILD NÀY CÓ THỜI GIAN SỬ DỤNG PIN RẤT TỐT

Thông tin ROM:

XIP and SYS 23618
Pagepool: 8M
Manila 2.5.19211619
RAM trống khoảng 25% sau khi khởi động
Hỗ trợ gọi Video
New manila lock
Fix tab photo và music ở chế độ landscape
new icon from HTC Leo
Và nhiều package mới được extract từ HTC leo 2.01 mới nhất

Link Download:

http://www.4shared.com/file/183233797/73a7f921/23618.html

Để máy chạy ổn định nên HardReset sau khi up ROM!!!

Nếu cần nhiều RAM để chạy ứng dụng nặng các bạn nên tắt Manila đi dùng Titanium. Khi dùng xong có thể bật lại Manila

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Ôi Rom này đã có trượt mở khóa ở Tab Today Manila, đẹp thế!! Làm sao đưa cái khóa ra Today vậy Bác. Xin chỉ giúp!! cảm ơn!!

quangvinh83hp

Bản này chạy ok, camera không còn bị "đen" nữa. Bổ xung khóa phím tích hợp kiểu I Phone... Không bị treo máy, chạy từ tối qua đến giờ chưa thấy lỗi gì... cám ơn nhiều nha ^^

paulus_ii

ke ke lại có rom mới nửa rồi. phải vọc ngay thôi ko thì nó nguội mất heheheee
Rom này chạy mượt mà lắm, hết tình trạng treo máy rồi.... đẹp lắm pà kon up vô tư đi. mình check mấy tiếng đồng hồ rồi....vẫn chạy tốt. Cám on pác Khoa hà nha...

Chỉnh sửa cuối:

duytien124

mình dùng thấy Rom cũng mượt và rất đẹp , nhưng nếu vào chương trình nặng thì máy bị treo luôn ; ví dụ vào HTC album thì nó chịu chết vì Rom nặng quá đã chiếm hết Ram mất rồi !!!

tuuquy

Cái Manila lock có auto lock không bác? Giá được thì hay. Mà sao em không thấy cái call history trên today đâu cả?

duytien124

uhm !! mình cũng không thấy call history ở Home screen !! Cái manila clock không có Auto clock đâu bạn !! mấy bản Rom này do tích hợp nhiều phân mềm và manila nên nặng quá chừng !!!

paulus_ii

bản này vẫn chưa ổn định lắm, nếu ai dùng mà gọi điện thoại nhiều thì sẽ thấy. Có nhiều khi máy có cuộc gọi đến nhưng ko thấy hiển thị trên màn hình, mình thử nhiều lần nhưng vẫn vậy ah, reset máy lại thì ok được 1 or2 cuộc còn lại vẫn như củ.

duytien124

phần lỗi cuộc gọi vẫn chưa được khắc phục , cũng như bản Rom ...008 của bác ấy !!!

duytien124

Mấy bản Rom của bác Khoa thì bản nào cũng mượt có nhiều soft tích hợp sẵn, nhưng mà trống Ram ít quá chừng , tối đa còn khoảng 28M thôi hà mình mà muốn cài thêm phần mềm cũng không được và không đủ chỗ để load Album ảnh !!mà hình như là bản rom này nó bị đụng với Htc clean Ram hay sao ấy , mình dùng clean Ram thì đứng máy luôn !!

AnhPheCT

Mấy bản Rom của bác Khoa thì bản nào cũng mượt có nhiều soft tích hợp sẵn, nhưng mà trống Ram ít quá chừng , tối đa còn khoảng 28M thôi hà mình mà muốn cài thêm phần mềm cũng không được và không đủ chỗ để load Album ảnh !!mà hình như là bản rom này nó bị đụng với Htc clean Ram hay sao ấy , mình dùng clean Ram thì đứng máy luôn !!
Con này nổi tiếng là chạy chậm như rùa rồi mà!! Cố gắn giử cho Ram trên 30MB mới OK!! Còn cleanRAM xài v1.9.3 Bạn nên clean mức 2 thôi, chọn cấu hình cao khi dọn xong phải Reset lại PPC cũng như ko!! Vì nó đóng tấc cả ứng dụng chạy trong Startup cùng HĐH làm treo máy!! Mình thường dọn RAM mức 1 là OK!! Chúc may mắn!!

duytien124

phải rùi , mình thường dùng mức 3 để được Ram nhiều ,nhưng cũng thường làm cho manila bị lỗi ! nhưng mình thấy clean mức 1 thì dọn được ram ít quá !!
Cho đến bây giờ mình thấy dùng bản rom 280014 của bạn khoa_ha là ổn nhất,các bạn down về dùng thử đi:
http://www.4shared.com/file/17277568...376/28014.html
bản Rom này bị lỗi không setting được hình nền, chỉ thay được cái hình ngoài Today thôi ! clean ram mức 3 làm lỗi manila !!

Chỉnh sửa cuối:

sonvtus

bản Rom này bị lỗi không setting được hình nền, chỉ thay được cái hình ngoài Today thôi ! clean ram mức 3 làm lỗi manila !!

Mình thấy bản rom 280014 của bạn khoa_ha là gần như hoàn thiện rồi, mình dùng thấy chưa hề bị treo máy bao giờ cả, còn lỗi không setting đc hình nền mình nghĩ cũng không quan trọng lắm :)

duytien124

uhm !! đúng là bản Rom này tương đối ổn định ít bị lỗi !!! nhưng mình muốn chọn hình nền riêng cho mình nhưng bản này lại không hỗ trợ, hơi tiếc thôi !!!

duytien124

giao diện nhìn đẹp quá !mình sẽ cài thử ! thanks cho bạn ! nhưng các bạn lưu ý , phần mềm này chỉ hỗ trợ Rom 6.5 +manila 2.5 ,không hỗ trợ 6.1 đâu nha !!

latikas

cài được rồi, nhưng youtube ko chạy, open là out luôn, bác Khoa help với