• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[28/12][NEW][WM6.5.3]DIAMOND 23618 ROM BY KHOA HA

volcano5683

Máy em có HardSPL như sau:
DIAM MFG 64M
SPL-1.40.OliNex
MicroP-Diam (LED) v11
PSOC-Diam STAGE_PUT v0x32

Các đại ka cho em hỏi là có thể up bản ROM 6.5 này được không?
Cám ơn các đại ka nhiều!

vietnokia

Bản này use khá đựoc. Tuy hơi chạm tý nhưng không sao vì đã có clear ram, nên cũng đỡ phần nào. Nhưng hình như bị lỗi cuộc gọi thì phải. khi có cuộc gọi đến lâu lâu máy treo cúng ngắc lun, có ai bị như minh hông? Thanks bác Khoa Ha nhé !

duytien124

nếu có cuộc gọi đến cùng tin nhắn , và nhiều tin nhắn đến cùng lúc cũng sẽ bị treo máy thôi bạn à !!! nhiều lúc mình không chạy chương trình gì cả mà máy cũng đơ ra, phải soft reset lại máy !!

billmon

mình cũng bị lỗi cuộc gọi.lâu lâu có người gọi đến thì máy bị đơ,phải reset lại.xem album ảnh thì không chạy :( hy vọng bản ROm mới sẽ fix các lỗi này ^^

duytien124

Album ảnh không chạy được là do hết Ram mất rồi nên không load nổi !!! Mà sao lâu vậy mà không thấy bác nào cho ra lò Rom mới cho Diamond nữa !! hay không còn ai chịu dùng Diamond nữa !!

kaka_86

Album ảnh không chạy được là do hết Ram mất rồi nên không load nổi !!! Mà sao lâu vậy mà không thấy bác nào cho ra lò Rom mới cho Diamond nữa !! hay không còn ai chịu dùng Diamond nữa !!

bạn cho mình hỏi chút.bạn có link Rom nguyên bản của HTC Diamond không?

duytien124

Rom shift 6.1 hả bạn !!?? để mình tìm lại rùi up lên !! nếu không bạn nào có thì cho bạn ấy link để download cho nhanh cũng được !!!

muốn xài tốt thì các bạn xài Gen.Y và SunY.Rom Khoa Hà là rất good về dồ họa,tuy vậy do cook trên rom 6.5.xx nên rom không load nổi,nếu có Clearam thì cũng không giải quyết hết vấn dề,nếu of Manila và xài các soft thì bất tiện.Còn rom nguyên bản thì khó,tuy nhiên rom có dung luọng cao,không nhanh....rom ship do bác TheKhoa post trong 4rum rồi các bạn ah,vô lấy về xài nha,khá tốt;;)

duytien124

bạn cho mình hỏi chút.bạn có link Rom nguyên bản của HTC Diamond không?

Nếu bạn muốn dùng Rom 6.1 ổn định thì không cần chạy Rom Shift đâu, bạn up Bản Rom 6.1 V09 của bác Phạm Quang cũng rất tôt !!!

Nếu bạn muốn dùng Rom 6.1 ổn định thì không cần chạy Rom Shift đâu, bạn up Bản Rom 6.1 V09 của bác Phạm Quang cũng rất tôt !!!

bác này có duỵ6n vói mình thế nhỉ,không biết sao mình khoái thấy bác góp ý lém:)).
Rom không shift củng xài rất tốt.Bác duytien124 thích sũa lại ý kiến của mình lém hay sao ý:-?

htcd2

Các bác cho hỏi mình dùng HTC Dm P3700, Rom hiện tại là 6.1, mình down bản rom này về up mà kg làm dc. Up bằng cách trên PC thì dc 1 lúc nó báo lỗi (sau đó tự động recovery) co2n làm cách nhanh kg dùng PC thì sau khi ấn Volume down + Softreset + <-- nó cũng hiện lên bản 6.1. Cám ơn các bác hướng dẫn làm thế nào khắc phục.

sonvtus

Lâu rồi không thấy bạn khoa_ha post bản rom nào mới lên nhỉ, mình nghe nói bạn đã có bản 28205 rồi thì phải. Mình rất thích rom của bạn và waitting.......!

Các bác cho hỏi mình dùng HTC Dm P3700, Rom hiện tại là 6.1, mình down bản rom này về up mà kg làm dc. Up bằng cách trên PC thì dc 1 lúc nó báo lỗi (sau đó tự động recovery) co2n làm cách nhanh kg dùng PC thì sau khi ấn Volume down + Softreset + <-- nó cũng hiện lên bản 6.1. Cám ơn các bác hướng dẫn làm thế nào khắc phục.

Không biết mình giúp duọc gì dây,mình nói lại don giản nhé.up trên PC thì bạn cho máy về bootloader(volumedow+softreset),chạy file exe update nhé,làm theo huóng dẩn nhé.
up trên bộ nhó ban xem tên rom có phải là DIAMIMG.nbh không bạn,bạn chép vào gốc bộ nhó nhé(không chép vô bất kì mục nào),ấn Volume down + <-- +Softreset ,buông softreset trong khi vẩn giũ 2 phím kia,máy sẻ dò rom,làm theo huóng dẩn,nhấn nút power,máy tiến hành up rom,nhiều nhất 10 phút là xong,nhấn softreset,ok,chúc vui.

duytien124

Bạn có Hard SPL trước khi up Rom chưa ???
Box của Diamond lúc này vắng quá !!:( không thấy Rom nào mới xuất hiện nữa !!

Bạn có Hard SPL trước khi up Rom chưa ???
Box của Diamond lúc này vắng quá !!:( không thấy Rom nào mới xuất hiện nữa !!

uhm,sao lạ thật?chác mọi nguòi thay dế hết rồi hay sao ấy.bên Xda nguòi ta vẩn ra ầm ầm mà việt nam thì.....hình nhu tại có nhiều mẩu ra nên mọi nguòi quên viên Kim cuong này rồi,hixx.Mình củng muốn chuyển sang HD nhung khôg muốn bán Diamond,nếu mua máy thì chac mình vẩn giũ con Diamond lại vì mình thay nó tuy nhỏ bé nhung tính nang thì không tòi chút nào,chỉ có màn hình hoi bé xíu.Các model sau này củng chỉ cải tiến mẩu mã,màn hình to lả chủ yếu,tính nang củng chua lả thuyết phục lám.

duytien124

uhm,sao lạ thật?chác mọi nguòi thay dế hết rồi hay sao ấy.bên Xda nguòi ta vẩn ra ầm ầm mà việt nam thì.....hình nhu tại có nhiều mẩu ra nên mọi nguòi quên viên Kim cuong này rồi,hixx.Mình củng muốn chuyển sang HD nhung khôg muốn bán Diamond,nếu mua máy thì chac mình vẩn giũ con Diamond lại vì mình thay nó tuy nhỏ bé nhung tính nang thì không tòi chút nào,chỉ có màn hình hoi bé xíu.Các model sau này củng chỉ cải tiến mẩu mã,màn hình to lả chủ yếu,tính nang củng chua lả thuyết phục lám.
Như giờ mà đổi máy thì phải mua mấy con 1GHz như Leo, TG1, nhưng mấy con này đắt và màng hình to quá !! Màng hình cỡ 3.2" - 3.6" là vừa rồi, lớn quá nhìn xấu òm !!

Như giờ mà đổi máy thì phải mua mấy con 1GHz như Leo, TG1, nhưng mấy con này đắt và màng hình to quá !! Màng hình cỡ 3.2" - 3.6" là vừa rồi, lớn quá nhìn xấu òm !!

uhm,theo mình thì diamond2 là tôt nhất,hay HD1 củng dc.