• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[30-04] KN ngày Thống nhất đất nước - ACE Ginger 2.36.405.8 [Raf 1.9OC]

0913100606

Đúng là sense 3.0 đẹp hút hồn, fix được các lỗi thế này thì phải nói HD2 càng tuyệt hơn bác nhĩ.

phansyhai

bác hướng dẫn chi tiết cách cài bản sense 3.0 đc ko??? e up thử dùng cwr 280mb rồi nhg bị treo mãi ở logo HTC xanh T_T

e đang dùng HD2 TMOUS

dungphp

Ai Test hộ bản ACE mới build xong, dành cho Leo512: http://www.multiupload.com/EJNMJWG6X1
Xem dư NAND bao nhiêu, tốc độ có lag kg ? ... bản này cập nhật vài thứ !. Đang thử xem cách này build cho Leo512 có ổn kg để còn build về sau

Azzura

Bác Dũng cho em hỏi khi chia thẻ nhớ thì swap cache để bao nhiêu MB thế, em để 128MB giờ boot mãi ko vào gi cả :(
Em đang cài bản 350MB .

dungphp

Bác Dũng cho em hỏi khi chia thẻ nhớ thì swap cache để bao nhiêu MB thế, em để 128MB giờ boot mãi ko vào gi cả :(
Em đang cài bản 350MB .

HD2 chẳng ai để rom có chế độ swap cả nên cứ để tầm 32mb cho nhẹ, wipe nhanh !

1 lát nữa sẽ có bản v1.2 cho Tmous nhé !

0913100606

HD2 chẳng ai để rom có chế độ swap cả nên cứ để tầm 32mb cho nhẹ, wipe nhanh !

1 lát nữa sẽ có bản v1.2 cho Tmous nhé !

Hihi, chờ thông tin của bác, có fix được lỗi thời tiết không bác Dũng?

dungphp

Thử luôn bản Sense 3 của bác dungphp trên post 1 ấy,
Đ/c này cũng fix cái SD dựa vào cái bác dungphp đưa ra mà

Toàn đồ của anh nhưng nó test ngược xuôi ! Anh đưa fix ra (theo mình hiểu) nhưng mình cũng kg test

langthang262

V1.2 cho Tmous đây: http://www.multiupload.com/1X42QFCGBB

Ai test bản v1.2 cho Leo512 rồi cho xin thông tin !

Nhanh hơn hẳn bản 1.1
Em vừa mới download và cài xong, đã boot xong, dùng Recovery 400Mb, vào xem thì Internal storage = 0
Bản này vẫn hỗ trợ data2ext chứ bác Dũng nhỉ?
Mà không được Restart, phải shutdown rồi ấn Power khởi động lại nếu không sẽ về cài đặt ban đầu?

Chỉnh sửa cuối:

hoanbeck

Toàn đồ của anh nhưng nó test ngược xuôi ! Anh đưa fix ra (theo mình hiểu) nhưng mình cũng kg test

Up bản sense 3 của bác dung rồi có phải làm thêm các bước để fix lỗi như hướng dẫn của nó nữa không?

AK47_CCCP

down vẫn chưa xong cơ, thấy a e tí toáy ngứa tay wa! nhanh cho nó nóng, hôm nay đc trận mưa hạ nhiệt, sướng ! tối có Rom mới test chơi, sướng nữa !~ =))

hoanbeck

Bản 1.2 cho Leo 512 không lag chút nào, gps, weather, camera ok. Nhưng báo lỗi "storage almost full" mặc dù đã cài CWM 5 400 10 và vẫn bị lỗi gfx (ko quan trọng) :D
Không cài được thêm apps nào bác dung ạ :(