• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[5/6/08]Update các ứng dụng có thể dùng OpenSignedOnline!!!

Kojiro

Super V.I.P
Danh sách các ứng dụng có thể và không thể sign online!

Những ứng dụng có thể sign online:

Largetime
RotateMe
FExplorer
Landscape
Rocknscroll
Shakeme
Gnubox
FlipSilent
ShakeLock
LargeTime
Audio cube
Autolock
Callfilter
Calsync
Emtube
Mujmail
Themes Laucher
Ufind GPS
Ymtiny
Pythofors
Inclinometer
Handy Wifi
Activefile
Fontrouter.LT.Build20071109
Mobile.Help.Genius.v2.0
RockNScroll
PhotoWings
PhoneNetInfo_v_1.81
LargeTime v_1.41
ThePencil.SIS
gnuboõ_v.1.0
FreeTones_v.1.11
lfile_v.1.00
BTSwitch_v.1.00
mySecret
RscEditor_v.0.9.5
Smsnet_v.2.0.4
ImageDesigner
cClock v.1.19
Pen C
KeyTalker
turmit
FileMail
Time runner
PyNetMony 7.1
Chamail
SearchNumber v.10
Mp3TegEditor
Ins Fast v.0.1
Bt Terror
Message Prov.0.8
Screenshot
ThemeMagic v1.0 Beta 1
CellTrack v1.05
Freetones v1.11
LandscapePro v 1.3

Những ứng dụng không sign online được:

Nokmote
Eqalttab
Eqrestart
Nsysinfo
SmartSettings
Và các PM chứa "c_r_a_c_k"

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Để sign online các bạn là theo thứ tự 7 bước:

Vào link này: https://www.symbiansigned.com/app/page/public/openSignedOnline.do

Theo thứ tự trong hình nha. Sau khi Nhấn send, SS sẽ gửi 1 link có chứa đường link vào địa chỉ mail bạn đã đăng ký để bạn nhấp vào khẳng định Pm bạn đã được sign. Sau đó vài giây SS lại gửi cho bạn tiếp 1 mail có chứa link PM đã sign cho bạn!

Trình tự làm:
1: Điền IMEI
2: Điền địa chỉ Email
3: Up PM bạn cần sign lên bằng cách nhấp vào Browse.
4: Nhấp vào Select all
5: Nhấp gõ dòng chữ trong hình vào ô này (chú ý chỉ từ A-F và 0-9 thôi nha)
6. Nhấp tick vào trước View legal Agreement, chờ hiện lên 1 cửa sổ mới nhấp vào Close ở dưới cùng.
7. Nhấn Send là xong.

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Thông tin mới: tác giả của 2 PM Nokmote và Rotate me (Samir) đang viết lại 02 PM này để có thể dùng OpenSigned để sign.

Chờ đợi nhé!!!!!!!!!!!! :D

B

Beelzebub

Guest
Trên trang cnpda.com.cn nó cho miễn phí lấy file cer nhưng giờ nó đóng rồi, chắc mấy hôm nữa lại mở, lúc nó mở thì PDAViet lại đang nâng cấp, ko báo được :| Trước hết cứ vào đăng ký và spam khoảng 50 bài, tiếng anh cũng được, khi nào nó mở thì vào. Mình lấy được file cer rồi :D

tranducdau

mình muốn sign nokmote cho n95 mà không biết làm thế nào. mình có tìm được phân mềm lây cer mà không cần imei ở trong diễn đàn đem về làm thử nhưng file ngày không làm việc được. cac bạn hướng dẫn giúp với. thanks alot.

MaDemCT

Chả biết khi nào nó cho tao file cer đây. Nghe đâu muốn đăng ký hợp pháp phải tốn 200$ 1 năm, giá đó chua quá trời..........chỉ còn trông vào mấy pro ra tay thôi.

Kojiro

Super V.I.P
Cập nhật thêm 3PM có thể sign online (chưa kiểm chứng vì tin tức trên mạng :p

FontRouter[1].LT.for.v9.Build20071109.opensigned.sis
PhoNetInfo 1.8.1
Rotate me

kaizuki

có cả Neoreboot cũng sign được anh àh , em đã sign thành công rota và xài rất oki , mà em tưởng bản Rota chỉ có bản 2.10 mới sign được thôi mà anh

tottihuynh

mình sign pm rotate ko dc bạn ơi, sao lạ vây? Pm rocknroll thi lại ok, giúp minh với...

kaizuki

to TOTTIHUYNH : Bạn down cái bản Rota này về nhé
RotateMe2.10 đảm bảo thành cogn với N95 / 8GB

P/S : CÁC bạn thấy oki nhớ thankx cho mình nhé

tottihuynh

Pm shakeme có signed đc ko bạn? mình tải pm này về ko đc cho mình xin với/...........

Kojiro

Super V.I.P
Shakesms có opensign đc ko bạn??????????shakeme xài rất tốt đó..hoan hô nhiều.......

PM nào không có trong danh sách mình up ở trang 1, các bạn có thể tự test, phương pháp khá đơn giản mà.

@all: trước khi hỏi1 PM nào đó signonlie được hay không, mong các bạn đọc các bài ở trang 1, tránh hỏi những cái đã có và tuyệt đối không đề nghị tạo file cer!