• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

5530 FW 31.0.005 COOKED BY DAUGIANG1987

cena2008

Xem trong thẽ nhớ xem có file ICON và gadget của nó không nếu không có thì phải chép vào nằm trong bộ mình gứi đấy: Rofs2\ Data rồi khỡi động lại máy.

- Dùng NAVIFIRM mà tải về mình không có, đưa ứng dụng mới cài ra ngoài màn hình thì phải dùng pm.

Đêm wa vào PDAVIET là rớt ko vào được.
thank pác nhìu lắm , cho em hỏi 1 cái nữa là nếu dùng pm làm xong rùi thì mình có phải CFW lại ko , nếu ko thì pác cho em xin tên PM đó với, thnak pác

langthangtronkiep

Bác VINHBAO ơi, sao lần này cái bản HS Iphone chỉ có 2 file thế? Còn 5 File nữa thì down ở đâu hả bác? :(

minhtuhd1990

bác cho em hỏi chút, em dùng bản HS OMNIA SS của bác, khi xong rùi thì ko thể vào được mạng,tất cả các ứng dụng sử dụng mạng GPRS đều ko dùng được, bác trả lời sớm giúp e nha, thank bác

minhtuhd1990

bác xem giúp em bản HS SS omnia sao ko hack phone à, ko thể cài được phần mềm nào, ko vào được rompathcher luôn

doduccuong_nt

bạn ơi giúp mình với
mình dùng 5530 xm lần trước mình có flash fw custom v30.0.009 của máy bạn post lên diễn đàn thấy dùng kô ổn lắm nên mình flash lại fw v30.0.009 chuẩn.
Nhưng bây giờ đã có fw mới v31.0.005 nhưng mình dùng điện thoại dowloand về xong thì khi up nó báo là có lỗi nên kô thể up đc. "phần mềm không phù hợp với máy máy của bạn. mình dùng N U S update cũng kô đc.

Mình nhớ là khi flash xong bang JAF thì nó chỉ báo đến bước mình cũng không nhớ nữa. chỉ nhớ là màn hình điện thoại sáng lên và hiện phiên bản của fw. rồi cứ đợi mãi mà kô tự khởi động lên đc. mình phải tháo cald rồi tháo pin bấm nút nguồn thì mới lên.
còn trong quá trình sử dụng vẫn bình thường kô có gì khác cả. giup mình với mình muốn uplen fw mới theo kiều mặc định chứ kô muốn fw hack nữa

daugiang1987

thank pác nhìu lắm , cho em hỏi 1 cái nữa là nếu dùng pm làm xong rùi thì mình có phải CFW lại ko , nếu ko thì pác cho em xin tên PM đó với, thnak pác

- Không cần phải cfw lại bạn kiếm trong 4 rum xem có không nhé hoặc bạn thữ cái pm này đưa ứng dụng ra ngoài màn hình:

link bị sao ấy, không download đuọc mod ơi ! :((

- Đã fix lại rồi nhé

Bác VINHBAO ơi, sao lần này cái bản HS Iphone chỉ có 2 file thế? Còn 5 File nữa thì down ở đâu hả bác? :(

- 7 file nữa ở bộ gốc bên dưới, thích bộ HS nào thì tải về rồi chép đè vào bộ gốc đó mà flash

bác cho em hỏi chút, em dùng bản HS OMNIA SS của bác, khi xong rùi thì ko thể vào được mạng,tất cả các ứng dụng sử dụng mạng GPRS đều ko dùng được, bác trả lời sớm giúp e nha, thank bác
bác xem giúp em bản HS SS omnia sao ko hack phone à, ko thể cài được phần mềm nào, ko vào được rompathcher luôn

- Xem lại máy nè máy mình đã test không sao cả chỉ mổi việc ko xem được youtube khi dùng HS này đang fix lổi đó

bạn ơi giúp mình với
mình dùng 5530 xm lần trước mình có flash fw custom v30.0.009 của máy bạn post lên diễn đàn thấy dùng kô ổn lắm nên mình flash lại fw v30.0.009 chuẩn.
Nhưng bây giờ đã có fw mới v31.0.005 nhưng mình dùng điện thoại dowloand về xong thì khi up nó báo là có lỗi nên kô thể up đc. "phần mềm không phù hợp với máy máy của bạn. mình dùng N U S update cũng kô đc.

Mình nhớ là khi flash xong bang JAF thì nó chỉ báo đến bước mình cũng không nhớ nữa. chỉ nhớ là màn hình điện thoại sáng lên và hiện phiên bản của fw. rồi cứ đợi mãi mà kô tự khởi động lên đc. mình phải tháo cald rồi tháo pin bấm nút nguồn thì mới lên.
còn trong quá trình sử dụng vẫn bình thường kô có gì khác cả. giup mình với mình muốn uplen fw mới theo kiều mặc định chứ kô muốn fw hack nữa

- Bạn cài OVI mà úp trực tiếp lun nhé nhớ xạc đầy pin và cáp USB cắm chặt vào là được.

Chỉnh sửa cuối:

nguyet_nhu

anh daugiang1987 ơi anh co thể làm cách nào gợp hết tất cã các HS thành 1 file ko HS nào em cũng thích hết nhưng xài Onima thì ko có Iphone.:((
còn xài Iphine thì ko có Onima và HHS :(( nếu anh gợp hết HS đó thành 1 thì hay quá mong anh giúp đỡ :-?

daugiang1987

anh daugiang1987 ơi anh co thể làm cách nào gợp hết tất cã các HS thành 1 file ko HS nào em cũng thích hết nhưng xài Onima thì ko có Iphone.:((
còn xài Iphine thì ko có Onima và HHS :(( nếu anh gợp hết HS đó thành 1 thì hay quá mong anh giúp đỡ :-?

UI sao tham wa vậy ta xài từng cái một mà thưỡng thức rùi đợi bản up kế tiếp chứ.....

nguyet_nhu

UI sao tham wa vậy ta xài từng cái một mà thưỡng thức rùi đợi bản up kế tiếp chứ.....

ủa còn bản kế tiếp nữa hả anh =D>
vậy chừng nào ra mắt vậy nhớ kết hợp HS Onima và Iphone nha anh \-/
cho em biêt chừng nào ra nha anh để khi có hàng là em luộc ngay >:)

longnight

daugiang1987 cho mình hỏi muốn xóa file FOTA thì phải làm thế nào vậy?cảm ơn bạn nhiều.

daugiang1987

daugiang1987 cho mình hỏi muốn xóa file FOTA thì phải làm thế nào vậy?cảm ơn bạn nhiều.

Muốn cook vào FW thì đây:

Muốn cài xóa trực tiếp thì đây:

ủa còn bản kế tiếp nữa hả anh =D>
vậy chừng nào ra mắt vậy nhớ kết hợp HS Onima và Iphone nha anh \-/
cho em biêt chừng nào ra nha anh để khi có hàng là em luộc ngay >:)

Đang thữ nghiệm sẽ ra sớm thui

daugiang1987

Bro làm cho e cái e nhờ hôm bữa chưa vậy :(

Bạn xim bản như thế nào nhĩ wen mất tiêu rùi

anh (chị) daugiang ơi,cho em hỏi trong bài viết này http://forum.dailymobile.se/index.php?topic=24778.0 mình có thể ghép cái rofs3 và rofs2 ở trong đó vào để flash không ? em thấy nó chia riêng ra vì hình như do 2 tác giả,mỗi người 1 file ghép vào có sao ko ạ

Đổi tên 2 cái file rofs2,3 đó cho trùng tên với bộ fw của việt nam rùi flash

minhtuhd1990

thank chủ thớt, có một số góp ý như sau :
- mình dùng cái 8HS thì phin hao nhanh quá( cái này rất đáng quan tâm)
- hình như là chụp ảnh có vẻ ko đẹp = fw v30
- mình kết nhất cái hiệu ứng trong theme của bác đấy