• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[5800XP] CFW C6 V20.0.42 Super Excellent Final by vutaikt

vutuan472

hồi lúc full menu trên c6 đc,n97 mini ko đc và vào menu cũng bi văng ra thì mathanh đã lấy menu c6 qua n97 mini kết quả ok,ko biêt có thể làm tương tự từ n8 lấy menu qua c6 ko chủ nhà

cảm ơn lời góp ý của bản..
mình cũng định nghĩ mod 1 bản nghe nhạc to bas như của mathanh
còn vụ màn hình chủ mình để tắt màn hình 15s thui.
thếm win7 hơi nặng 1 tí, theo mình bạn lên dùng theme dót v4.02 mình để link ở trên, dùng mượt mà hơn đấy.
còn vì vụ Ram mình cũng ko biết tại sao nữa Ram bản c6 mod cho 5530 hay 523x nhiều hơn 5800 khoảng 5-7Mb

ko ý mình ko fải tắt đèn màn hình mà giốg nhứ dùng killme tắt homescreen di ak có nghĩa là giống như mới mở máy hs chưa kịp mở ak. ( mình hay dùng cách này để giải fóng ram, tắt đi nó sẽ tự bật lại mà ram sẽ dc tăng lên:p mà bản của bạn killme cho no vao lưu trữ oy nên tăt ko dc).
Còn theme thì ý mình ko fải nặng nhẹ mà hình như bị lỗi jk ak, theme soundwave wiget ngoai hs no có ba cái jk ak, màu xanh xanh dính dzo, mà lúc mình cài theme greenwood tren ovi dzo no cũng dính cái đo', theme dot cũng dính nữa nhưg mà chạm dzo wiget mới thấy,ko hỉu sao lun, ah nhân tiện làm bản khác thì làm icon to dc hum bạn hay úp cái mod đo' lên cho mình xin vs:-*. Bạn đừng làm nhac to bạn. Tại nghe loa ngoài nóto bass nhưg ma nghe tai nghe để thuog thức thì nó sẽ mất cân đối ko hay lu'm,mà làm cũng ko sao chắc nhìu ng thjc vậy:p.
Đó ý kiến của mình ak, dc thj up trc đêm 31 lun nha ban,bkeke thankss nhiu nhiu:-* ,ban của bạn good lu'm

hoangphonghd

[5800XP] CFW C6 V20.0.42 Super Excellent Final by vutaikt- [Bản chào năm mới]

Bản cfw này tốc độ thì khỏi phải chê do hấp thụ được tinh hoa VĂN HÓA của các cooker vip của pdaviet + tinh hoa China+văn hoa sexy của phương tây :D)

Mình chưa JAF bản của bạn vì chưa có Time nhưng thấy cái nền này là bạn để mặc định của CFW hay là hình nền của bạn.
P/S: Sry nói lời này vì mình chưa JAF :D :
- Nếu là mặc định của CFW thì bạn hơi cá nhân đó
- Nếu là hình nền của bạn thì :))​

hatranbeclin

Mình chưa JAF bản của bạn vì chưa có Time nhưng thấy cái nền này là bạn để mặc định của CFW hay là hình nền của bạn.
- Nếu là hình nền của bạn thì :))

Bạn có thể Thay hình nến khác mà! Cá nhân là khi nào bạn hok thể edit dc! ^^!

vutaikt

- Nếu là hình nền của bạn thì :))
đây là hình nền riêng của mình bạn à..
mình chỉ chia sẻ bản cook chứ ko sẻ chia bạn gái.:D
Người VN lai HQ đó bác. xjnh ko
...

anhdepanhs2

@ vutaikt : sao bạn không làm profile theo cách bình thườn đó nó load tất cả các file nhưng của bạn thì load chỉ có mp3 àh nên muốn đặt âm (*.mid) cũng không được

paulwoong

sao fím xpress không dùng được vậy?với lại vô fần lịch thì k hiện thứ,fải xoay màn hình cái mới hiện.

vutaikt

sao fím xpress không dùng được vậy?với lại vô fần lịch thì k hiện thứ,fải xoay màn hình cái mới hiện.

khơi động lại là dùng được bạn nhé..
mình thấy phần lịch có bị sao đâu

bản này lạ thiệt mỗi lần có tin nhắn là màn hình tự động sáng, rùi lúc khóa bàn phím có báo rung nhưng màn hình lại sáng và mở khóa trở lại, lúc khóa 2 phím trắng và đỏ vẫn sáng(mình nhớ lỗi náy fix dc rùi mà)....lâu lâu HS tự nhiên đơ ra vài phút sau mới sài dc bt....

ý giống mình nè hs bị tắt đó bạn ,giống như lúc mở máy,lỗi này hơi bực mình, hình như là do chỉnh cái jk tự giải fóng ram, em nghĩ vậy

vutaikt

mình thấy bản này của Vutaikl có nhiều người nói về cái dụ theme và phím xpress music thế?

bản này chỉ có vụ theme soundswave bị lòe loẹt thui. fix 1 cái là xong ngay ý mà.
còn phím muisic thì ko sao jaf xong khởi động mấy 1 lần là đc mà..

thanhluan_phuyen

bản này chỉ có vụ theme soundswave bị lòe loẹt thui. fix 1 cái là xong ngay ý mà.
còn phím muisic thì ko sao jaf xong khởi động mấy 1 lần là đc mà..

vậy nếu có thể bạn fix luôn cái lỗi theme đi bạn ak,vì mình cũng hông rành mấy cái này lắm.:p

vutaikt

bạn vào roft 2 v51 gốc 5800

private/10207114/import/
copy thư mục 101f84b9 paste vào roft2
và resource/skin/101f84b9
lưu ý paste đúng đường dẫn là dc ý mà.
Sr dạo này thi hết kì bận wá....