• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[5800XP] CFW C6 V20.0.42 Super Excellent Final by vutaikt

assassinzero

Bản này bị lỗi rất nặng :( Khi xem ảnh trực tiếp trên thẻ nhớ or set làm HS thì độ bit rất cao. Nhưng khi xem trong Thư viện thì bit thấp, ảnh bị mở đi.
Ở đây mình up 2 tấm ảnh, 1 xem trực tiếp, 2 là xem trong thư viện hình. Để thấy rõ độ khác biệt các bạn tăng độ sáng mình hình PC or Lab lên, nếu ko thấy khác biệt thì xem theo hướng từ trên xuống. Trên dt thấy rất rõ.

vutaikt

đã thử trên 2 máy ko việc gì,ko thấy lỗi này,hỏi vài bạn online cũng bảo ko thấy lỗi như bạn.

vutaikt

Mình thấy bình thường mà.
Trích: "Bản này bị lỗi rất nặng Khi xem ảnh trực tiếp trên thẻ nhớ or set làm HS thì độ bit rất cao. Nhưng khi xem trong Thư viện thì bit thấp , ảnh bị mở đi."
Mình test trên 2 máy bình thường bạn nhé.

Trích :"Ở đây mình up 2 tấm ảnh , 1 xem trực tiếp , 2 là xem trong thư viện hình. Để thấy rõ độ khác biệt các bạn tăng độ sáng mình hình PC or Lab lên, nếu ko thấy khác biệt thì xem theo hướng từ trên xuống. Trên dt thấy rất rõ".
Bác này chém em ít thôi nha.bác viết lủng củng, ko biết bác so sánh xem birate ảnh trên đt hay pc nữa. "Bật độ sáng laptop lên Trên đt xem rất rõ..'
Mình rất vui khi bản cook của mình đc các bạn góp ý nhưng cũng khuyên các bạn đừng góp ý lung tung heo hướng mất cảm tình anh em.
Thân

assassinzero

mình đâu có rãnh để đi post hình để spam:-?

Bạn test lại bằng cách dow hình này về , để max độ sang trên dt.
http://i657.photobucket.com/albums/uu296/Sniper2010/break_dance.jpg
Rồi bạn vào bằng nút express xem. sau đó vào trực tiếp trong thẻ nhớ mở hinh ra xem, sẽ thấy rõ.
Chỉ xuất hiện ở một số hình thôi. Hôm qua mình có dow hơn 100 tấm wallpaper, test thấy cũng nhiều tấm bị lắm.

Bản CFW của bạn dùng rất ổn. Trừ cái lỗi Thư viện hình thôi:)
Bật độ sáng laptop lên Trên đt xem rất rõ
Bạn để bỏ mất dấu chấm of mình rồi :D Ý mình là bạn lấy hình này lên dt test sẽ thấy rõ hơn là trên PC orLab. Nhìn theo hướng từ đỉnh màn hình xuống sẽ thấy rõ.còn trên dt thì sẽ dễ dàng nhìn thấy

Ah. bạn có thể trích cho mình các file Màn hình khóa ở chế độ ngang ko zậy. :)

Chỉnh sửa cuối:

shirooo

hôm bữa mình thấy có bạn nào đó nói trình xem ảnh của C6 được thiết kế như vậy mục đích là nén ảnh lại giảm chất lượng để load nhanh hơn, tóm lại là nó như vậy chứ ko phải lỗi, mình thấy cái này lâu rồi xem ảnh trong đó hình vừa mờ vừa nhạt màu

haunterno1

Các pác nào down xong cho cho ý kiến đi, để em down
Thi xong Jaf lại cái máy với cài Skyfire (wa 2011 là xài skyfire cho Nokia) luôn 1 thể

anhdepanhs2

cho mình hỏi muốn down V52 về thì core vs bộ phối hợp là cái nào vậy mình nhìn mà rối quá mong bạn thông cảm có thể chỉ giúp .cảm ơn

vutaikt

mình đâu có rãnh để đi post hình để spam:-?

Bạn test lại bằng cách dow hình này về , để max độ sang trên dt.
http://i657.photobucket.com/albums/uu296/Sniper2010/break_dance.jpg
Rồi bạn vào bằng nút express xem. sau đó vào trực tiếp trong thẻ nhớ mở hinh ra xem, sẽ thấy rõ.
Chỉ xuất hiện ở một số hình thôi. Hôm qua mình có dow hơn 100 tấm wallpaper, test thấy cũng nhiều tấm bị lắm.

Bản CFW của bạn dùng rất ổn. Trừ cái lỗi Thư viện hình thôi:)

Bạn để bỏ mất dấu chấm of mình rồi :D Ý mình là bạn lấy hình này lên dt test sẽ thấy rõ hơn là trên PC orLab. Nhìn theo hướng từ đỉnh màn hình xuống sẽ thấy rõ.còn trên dt thì sẽ dễ dàng nhìn thấy

Ah. bạn có thể trích cho mình các file Màn hình khóa ở chế độ ngang ko zậy. :)

hiện tại mình online=dt ko up file dc.
Bạn bung roft 2 ra, hoặc vào ổ Z
vào private/10202be9/200159ED.txt

phantom9790

bác mà có up bản của 5530 thì nhớ tối mai nhá,up trưa mai,chiều mai em ko làm đc bài thì bác có chuyện với em đấy:-?

cuongpham208

Up cho v52 làm sao hả bác cứ down về sau đó coppy hết vào thư mục Rm356 ah? Em không hiểu cái core và bộ phối hợp là như thế nào vì trước giờ toàn jaf bản bt của 5800 thui. Mong bác chỉ dẫn em chút lâu rui` ko vào nên ko cập nhật đc cái mới!

vutaikt

uk.
Nhưng bác lưu ý tên file nhé. Tên file roft2 mình là v51 ,bác fải đổi thành v52.0.007,và phải cook chung với corev52 của nó(bác down bài# 1);trong thư mục rm-356 ko được cho file roft3 vào nhé ko chết máy đấy.

bản này bị lỗi themes hay sao ak,? Thay theme khac oy . mà một số themes ngoài hs nó bị giống như la themes sound wave, ra màu tùm lum tùm la . Àh nếu mà sửa lại thì bạn làm bản icon mà 4x4 nhug ma way ngang thì nó bt đc ko? Way ngang thành 4x5 hình nhỏ wa' nhìn rất xấu.ý kiến riêng của mình :">

cuongpham208

uk.
Nhưng bác lưu ý tên file nhé. Tên file roft2 mình là v51 ,bác fải đổi thành v52.0.007,và phải cook chung với corev52 của nó(bác down bài# 1);trong thư mục rm-356 ko được cho file roft3 vào nhé ko chết máy đấy.

Nghĩa là em cứ lấy nafirm down toàn bộ phần vững v52 về rui` bỏ vào thư mục Rm-356 sau đó coppy hết mấy cái của bác vào ah? Cái Roft3 của phần vững down về mình xóa đi ah?

phanvan

bản này còn một lỗi nhỏ, lúc mới khởi động lại máy tính năng trượt mở khóa sử dụng được, nhưng sau vài lần tự động mẩt, khi nhấn vào phím giữa toàn kêu dùng phím gạt bên hông

kitafung

Bản này bị lỗi rất nặng :( Khi xem ảnh trực tiếp trên thẻ nhớ or set làm HS thì độ bit rất cao. Nhưng khi xem trong Thư viện thì bit thấp, ảnh bị mở đi.
Ở đây mình up 2 tấm ảnh, 1 xem trực tiếp, 2 là xem trong thư viện hình. Để thấy rõ độ khác biệt các bạn tăng độ sáng mình hình PC or Lab lên, nếu ko thấy khác biệt thì xem theo hướng từ trên xuống. Trên dt thấy rất rõ.

Cái này là mặc định của C6 nó vậy bạn à. Nhờ vậy nên tốc độ load thư viện hình mới nhanh đó bạn.

vutaikt

bản này còn một lỗi nhỏ, lúc mới khởi động lại máy tính năng trượt mở khóa sử dụng được, nhưng sau vài lần tự động mẩt, khi nhấn vào phím giữa toàn kêu dùng phím gạt bên hông

có phải bạn dùng killme ko vậy.
nếu dùng killme thì đừng giết cái autolock là đc mà..