• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[5800XP] CFW C6 V20.0.42 Super Excellent Final by vutaikt

thanhluan_phuyen

Sau khi vào blog anh binh24 thì mình thật sự thất vọng về bản này. Vì chưa ai mod full icon N8 từng chi tiết như vậy. Đây chỉ là bản cá nhân hóa từ bản ultimate beta mà binh24 share cho 1 số ng wen mà thoi. Haizz

vậy là bản này thực chất của anh binh24 hả bạn?

Chủ topic cho mình hỏi sao mình đổi tên file thành RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20 và copy đè lên 7files của V52.0.007 rùi mà. Khi flash điện thoại không khởi động được. Tháo pin ra lắp lại khởi động chi rung 1 cái kô lên nguồn. Mình flash lại với 7 files gốc thì điện thoại lại được? Mình kô hiểu nguyên nhân tại sao mong chủ topic giải thích dùm mình được kô?

thanhluan_phuyen

Chủ topic cho mình hỏi sao mình đổi tên file thành RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20 và copy đè lên 7files của V52.0.007 rùi mà. Khi flash điện thoại không khởi động được. Tháo pin ra lắp lại khởi động chi rung 1 cái kô lên nguồn. Mình flash lại với 7 files gốc thì điện thoại lại được? Mình kô hiểu nguyên nhân tại sao mong chủ topic giải thích dùm mình được kô?

chi co 6 fjle thôi mà bạn?sao lại là 7 file thế?

jackpham

@binh24: nếu e thật sự muốn chia sẻ cfw của mình thì có thể lập topic mới mà. Còn vấn đề Vutaikt dù có lấy bản beta của e mà xào nấu lại thì cũng là của vutaikt rồi. Theo a thấy chyện đó ko quan trọng, nếu như bản Utimale Final của e thật sự tuyệt vời thì ae trên pdaviet rất biết ơn e thôi.
Cái cách yêu cầu Donate của e làm các mem ko thích, trong đó có a.
A công nhận e giỏi thật, nhưng nếu e chia sẻ những hiểu biết của mình cho các mem đến sau thì thật là hay quá. Ae trên forum ai cũng nhớ đến e.
Đáng lý ra tháng trước e đã được đề nghị lêm VIP rồi cũng có thể lên MOD nhưng... cũng vì chữ Donate mà ra tất cả!
Hy vọng các e đoàn kết, học hỏi, chia sẻ để cho ra các bản cook ổn định và đẹp nhất!

bad204

Member
@binh24: nếu e thật sự muốn chia sẻ cfw của mình thì có thể lập topic mới mà. Còn vấn đề Vutaikt dù có lấy bản beta của e mà xào nấu lại thì cũng là của vutaikt rồi. Theo a thấy chyện đó ko quan trọng, nếu như bản Utimale Final của e thật sự tuyệt vời thì ae trên pdaviet rất biết ơn e thôi.
A công nhận e giỏi thật, nhưng nếu e chia sẻ những hiểu biết của mình cho các mem đến sau thì thật là hay quá. Ae trên forum ai cũng nhớ đến e.
Đáng lý ra tháng trước e đã được đề nghị lêm VIP rồi cũng có thể lên MOD nhưng... cũng vì chữ Donate mà ra tất cả!
Hy vọng các e đoàn kết, học hỏi, chia sẻ để cho ra các bản cook ổn định và đẹp nhất!

Anh Jack nói mà e nghe thấm thía...Sống vì ng khác thật tuyệt :)

thanhluan_phuyen

vậy là anh bình có thể trở lại rùi, hi vọng cả nhà trên PDA sẽ giúp đỡ lẫn nhau.anh jack nói đúng đó anh bình ak, bản Utimale Final của anh nếu tuyệt vời thì tất cả anh em sẽ biết ơn anh mà.\-/

vutaikt

bác binh24 này hài nhj?
Thứ1.mình rất ghét aj nói kiểu như thế này..

Mình là 1 người tham gia pdaviet cung khá lâu rồi cũng ứng sử tốt đẹp với mọi người.
Bác xem lại bản của mình nhé. Mình tổng hơp các bài mod về 5800 và xin 1 số mod. Đó là công sức của mọi người.
Mjnh thấy phần nhắn tin có vài người pm mjnh à có ý muốn cho links bản pretium của bác .nhưng mjnh nói thẳng lun là ko cần...
Ban cook này tự tay mjnh làm lên.mjnh chưa jaf(đúng hơn là chưa có mà jaf) bản premium của bác..
Mjnh doc thông tin bản premium của bác .
Bác xem lại thông tin cập nhật bản cook của tui xem có khác của bác ko nhé..
Bác cứ thấy aj có bản mới ra giống của bác là bác đổ tội àk.
Tui biết bác là ng mod cfw n97 c6 cho 58 nhưng bác đừng cậy như thế mà có quyền bảo ng khác nhé.
Tui cũng từ bản c6v42 của bác port 5800 (chưa cok add gj)mà mod thêm vào mà thôy

Chỉnh sửa cuối:

h3ll

binh24 cũng vì từ "Donate" mà ko dc Vipmem thì củng hơi tiếc cho binh24

phantom9790

em thấy bác jackpham nói đúng đấy.anh em lên pda ko chỉ tim tòi cho dế ma còn để học hỏi và lam bạn bè anh em với nhau.ko nên to tiếng trên diễn đàn như vậy,ko hay mà.ai biết fw điện thoại thì đêu biết khả năng trình độ của bác Binh rồi,bác cứ yên tâm.em mong các bác đoàn kết tạo nhiều bản đẹp cho anh em.thank các bác nhiều nhé

binh24

bác binh24 này hài nhj?
Thứ1.mình rất ghét aj nói kiểu như thế này..

Mình là 1 người tham gia pdaviet cung khá lâu rồi cũng ứng sử tốt đẹp với mọi người.
Bác xem lại bản của mình nhé. Mình tổng hơp các bài mod về 5800 và xin 1 số mod. Đó là công sức của mọi người.
Mjnh thấy phần nhắn tin có vài người pm mjnh à có ý muốn cho links bản pretium của bác .nhưng mjnh nói thẳng lun là ko cần...
Ban cook này tự tay mjnh làm lên.mjnh chưa jaf(đúng hơn là chưa có mà jaf) bản premium của bác..
Mjnh doc thông tin bản premium của bác .
Bác xem lại thông tin cập nhật bản cook của tui xem có khác của bác ko nhé..
Bác cứ thấy aj có bản mới ra giống của bác là bác đổ tội àk.
Tui biết bác là ng mod cfw n97 c6 cho 58 nhưng bác đừng cậy như thế mà có quyền bảo ng khác nhé.
Tui cũng từ bản c6v42 của bác port 5800 (chưa cok add gj)mà mod thêm vào mà thô

Vậy là bạn vẫn không công nhận ?
Mình liệt kê các các sau đây chỉ riêng bản của mình có !
+ Bộ N8 icon full mình chưa chia sẽ (mod Series60Skin.mif trong đó chỉ riêng mình có - chính xác dung lượng 4,744,331 bytes)
+ Logo mạng (lấy cả logo, code )
+ BookmarkImportSample.txt (ZingMP3)
+ Phần sound chưa xóa hết của mình (Lazer.m4a...) ăn vụng mà chưa chùi mép kĩ
.....

Mình nghĩ cái này không nên tranh cãi nhau làm gì ?
Nhưng thấy bạn dùng cũng không cảm ơn, tạo nick mới nói xấu mình . Nên mới nói ra.
Cách làm như vậy thật chẳng xứng một mem cấp 5 lâu năm :(
Chỉ một từ "Loại ăn cắp chất xám" cho bạn là xứng đáng nhất cho vutaikt
PS:
Giờ đố bạn lấy link bản utimate final đó ! Đc cái tài vặt

mai_tien_dat_251

Vậy là bạn vẫn không công nhận ?
Mình liệt kê các các sau đây chỉ riêng bản của mình có !
+ Bộ N8 icon full mình chưa chia sẽ (mod Series60Skin.mif trong đó chỉ riêng mình có - chính xác dung lượng 4,744,331 bytes)
+ Logo mạng (lấy cả logo, code )
+ BookmarkImportSample.txt (ZingMP3)
+ Phần sound chưa xóa hết của mình (Lazer.m4a...) ăn vụng mà chưa chùi mép kĩ
.....

Mình nghĩ cái này không nên tranh cãi nhau làm gì ?
Nhưng thấy bạn dùng cũng không cảm ơn, tạo nick mới nói xấu mình . Nên mới nói ra.
Cách làm như vậy thật chẳng xứng một mem cấp 5 lâu năm :(
Chỉ một từ "Loại ăn cắp chất xám" cho bạn là xứng đáng nhất cho vutaikt
PS:
Giờ đố bạn lấy link bản utimate final đó ! Đc cái tài vặt

Chi bằng ngay bây giờ bác cho mọi người thấy khả năng của bác đi! Bác hãy post bản của bác lên để mọi người cùng thử và cảm nhận! Rồi sẽ biết ai đúng, ai sai!

longns11

Xin Lỗi All.....!
Ai mà chả .... , có phải mình tự làm ra cả đâu. Thôi nên bỏ qua đi.

Chỉnh sửa cuối:

vutaikt

mình chưa từng sài bản premium của bác nhé. Mà mjnh cug ko bao giờ donate cho bạn
mjnh ko hiểu bạn nói xấu mjnh có mục đích gì nhưng hãy xem lại bản của mình nhé.
Mjnh ko biết bản của bạn có mod những gì nhưng bản của mjnh cũng có nét riêng của mình.bạn nói mình hơi wá trớn rồi đấy. Mjnh rất tiếc cho bạn một ng có tài nhưng lại đố kị...

@mod nào vào xóa hết những bài viết ko cần thiết đi hộ mình..mình ko muốn topic của mình có những câu nói bậy ko văn hóa..
Topic mình lập ra là để chia sẻ cho ai muốn dùng & cảm nhận

vancopvt

sao mình jaf xong bản này vào rompatches ko thấy gì nhỉ. Phần mềm thì cài được hết. Nhưng vô mấy thư mục hệ thống (sys,private) kô vô được. Ai có thư mục patches của bản này kô share mình với. Thanks nhiều.

goodnight_hl

Rất hân hạnh được dùng các bản của các bạn chia sẻ,cám ơn những tinh hoa chắt chiu của các bạn trẻ tài năng!
Tôi mới biết JAF cách đây đúng 1 tuần,giờ nghiện các bản cook của các bạn!=D>
Cám ơn thân ái và chúc các bạn ngày càng phát huy sức sáng tạo của mình =D>

kimjaewon

vậy là anh bình có thể trở lại rùi, hi vọng cả nhà trên PDA sẽ giúp đỡ lẫn nhau.anh jack nói đúng đó anh bình ak, bản Utimale Final của anh nếu tuyệt vời thì tất cả anh em sẽ biết ơn anh mà.\-/

bạn này gió chiều nào theo chiều đó...hixhix.... đây la topic vutaikt mà cứ trông chờ tùm lum...

chip_dep_zai

các bạn có gì thì giải quyết riêng chứ sao cứ vào đây để nói thế nhỉ? lại còn nói khó nghe nữa chứ.zzz

thanhhaifire

Thoi ngủ, mình hiểu rùi. Chúc forum thành công và trở lại vui vẽ như xưa, những gì của năm cũ đừng đem sang năm mới nhé !