• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[5800XP] CFW C6 V20.0.42 Super Excellent Final by vutaikt

goodnight_hl

Bạn cho mình hỏi nếu muốn JAF bản trên thì cần dow những cái gì?
dow code+tập tin đính kèm+bản cook+bản phối hợp?

batanguyen

@binh24: nếu e thật sự muốn chia sẻ cfw của mình thì có thể lập topic mới mà. Còn vấn đề Vutaikt dù có lấy bản beta của e mà xào nấu lại thì cũng là của vutaikt rồi. Theo a thấy chyện đó ko quan trọng, nếu như bản Utimale Final của e thật sự tuyệt vời thì ae trên pdaviet rất biết ơn e thôi.
Cái cách yêu cầu Donate của e làm các mem ko thích, trong đó có a.
A công nhận e giỏi thật, nhưng nếu e chia sẻ những hiểu biết của mình cho các mem đến sau thì thật là hay quá. Ae trên forum ai cũng nhớ đến e.
Đáng lý ra tháng trước e đã được đề nghị lêm VIP rồi cũng có thể lên MOD nhưng... cũng vì chữ Donate mà ra tất cả!
Hy vọng các e đoàn kết, học hỏi, chia sẻ để cho ra các bản cook ổn định và đẹp nhất!

Cùng ý kiến với Jack
4rum là nơi chia sẻ và học hỏi mà !!!

mrquyen1993

Mình thấy bác jack nói đúng đấy nếu mà binh ko vì lợi ích cá nhân thì cũng chả nên chuyện
mình ko có quyền thuyết giáo bác nhưng thử nghĩ mà xem a e trên diễn đàn đâu chỉ quen biết ngày 1 ngày2 việc donate là ko sai nhưng đùng 1 cái từ câu nói chia sẻ học hỏi chuyển sang mua bán liệu có đúng ko
Bác bỏ đi và buông câu "người vn dùng đồ miễn phí quen rôì" thế mình hỏi bác dùng win bản quyền à mà sao port CFW hay vậy
còn bác nói người ta ăn cắp mìmh hỏi bác thế cái bàn phím nhắn tin ai đã mất công sưả đó là b gala và tungbach đó rồi cái icon bàn phím đó chả phải ý tưổng cuả mình nhờ bác mathanh lấy từC5 sao rồi các mod bạn cook liệu có mod mà tungbach share hay xin lỗi dùng từ lấy của nc ngoài
mình nói thẳng nếu bạn ko bán thì nó chả lộ ra ngoài nếu sợ lộ tốt nhất giữ cho riêng mình
Rồi lúc nó lộ ra lại bảo là , dù sao bạn đã bán rồi thì tuỳ người sử dụng bạn yên tâm mình chả dám dùng bản cuả bạn nưã đâu mình h chả còn 5800 nữa nên chả sợ có CFW để dùng hay ko.Căn bản là trong lòng mọi ng có tinh thần cộng đồng hay ko!

kitafung

Mọi người có ném gạch bắc Binh24 thì vào profile ném đê, ném ở đây làm loãng topic của bác vutaikt.

vutaikt

mìh đã ghi trên bài là có sử dụng nhất nhiều mod của pdaviet +nước ngoài. Thế mà binh24 lại bảo mìn ăn cắp.
Đây là diễn đàn giao lưu và học hỏi &chia sẻ.
Nếu bạn cook mod dc bản nào pro mà các member fải donate mới có. Thì bạn ko phù hợp ở diễn đàn này đâu

hauhien

Đang định nâng cấp lên V52 nhưng tìm mà không thấy bộ phối hợp. Bác nào có update lên cho tui xin. Thanks

ducanh2992

Bác ơi, làm thế nào mà Ram lên được 57 hả bác? sau lần JAF đầu tiên em thấy memcheck báo chỉ có 37 thôi :(

vutaikt

bác xóa hết file ở e như data sys system private reource đi chưa?
Xóa xong format máy bằng *#7370# khởi động máy lần 1 có hiệu ứng tầm 55-58M.
Bác tắt hiệu ứng khởi động lại lần 2 kiểm tra ram 63,89M đấy
thử xem

mai_tien_dat_251

bác xóa hết file ở e như data sys system private reource đi chưa?
Xóa xong format máy bằng *#7370# khởi động máy lần 1 có hiệu ứng tầm 55-58M.
Bác tắt hiệu ứng khởi động lại lần 2 kiểm tra ram 63,89M đấy
thử xem

Thế này thì phải tắt hết tất cả các chương trình ah?

vutaikt

cái đó là sau khi jaf mà.
Còn dùng bình thường ram khoảng 45_48M.
Bù lạj dùng rất ổn định cảm ứng nhạy như x6 rùj.
Tuj test 4 hum chưa lỗi gì.

thechipmunks

có tài mà ko có đức thì trở thành kẻ vô dụng, có đức mà ko có tài thì cũng chả làm đc gì . Theo mình nghĩ lên pda đặt lợi ích cộng đồng lên trên hết. nếu mua bán thì ko còn mang tính chia sẻ nữa, còn vấn đề bản quyền của ai thì thật ra đều sưu tập của nhau, khi đưa lên cảm ơn người ta là ok rồi.
các bác test bản này cho xem ý kiến: Cài nhiều ứng dụng rồi đang dùng mà check Ram thì trống bao nhiêu M ?

vutuan472

rút thẻ nhớ và số hết pm đang chạy,có hiệu ứng thì chỉ có 40 ram thôi,được cái là mượt

gladia

Sao mình thấy trình nghe nhạc vẫn như trước nhỉ. Mình dùng core v51. Hay là phải up lên v52 thì mới có trình nghe nhạc mới :(

ksmanhdung

Bài này mới edit cái gì vậy chủ thớt ơi?
Thấy ghi là: Sửa bởi vutaikt : Hôm Nay lúc 07:37 AM

vutaikt

Sao mình thấy trình nghe nhạc vẫn như trước nhỉ. Mình dùng core v51. Hay là phải up lên v52 thì mới có trình nghe nhạc mới :(

mình đã tích hợp nghe nhạc phiên bản 15.2 mới nhất rồi bạn à.
Bạn đang dùng v51 thực ra là ruột v52.
Đã update hết tính năg như v52 rùj

Bài này mới edit cái gì vậy chủ thớt ơi?
Thấy ghi là: Sửa bởi vutaikt : Hôm Nay lúc 07:37 AM

mình chỉ xóa phần nhờ mod ghi tiêu đề thui

luongvietdung

có tài mà ko có đức thì trở thành kẻ vô dụng, có đức mà ko có tài thì cũng chả làm đc gì . Theo mình nghĩ lên pda đặt lợi ích cộng đồng lên trên hết. nếu mua bán thì ko còn mang tính chia sẻ nữa, còn vấn đề bản quyền của ai thì thật ra đều sưu tập của nhau, khi đưa lên cảm ơn người ta là ok rồi.

Bản thân mình thấy bác binh24 chẳng làm gì sai hết. Bao nhiêu bản cook trước đều free, vậy đã gọi là "lợi ích cộng đồng" chưa? Nay có bản cook mới ưu việt, nhiều cải tiến hơn trước vừa đề cập đến vấn đề donate một chút mà ai cũng sửng cồ lên. Trước giờ dùng đồ free nhiều rồi bây giờ phải trả tiền một chút cũng cảm thấy không chịu được hay sao? Nếu không muốn trả tiền thì vẫn có bản cook free đó thôi, chỉ là không đầy đủ chức năng = bản phải donate nhưng vẫn tốt chán. Forum Pdaviet này nhiều người lớn tuổi chứ không phải như các forum teen khác mà sao lạ vậy nhỉ?

cugung212

Mình vừa JAF xong, không sử dụng nút Xpress được, có bạn nào biết chỉ mình với.