• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(6 May 09) Atom Life WM6.5 21222 WWE đã có bản beta8

QuangThang89

Hôm nay builder chriscsh đã cho ra đời bản WM6.5 beta8
Mọi người có thể tham khảo thêm ở đây
Còn đây là link down
Bản beta8 gốc: download tại đâyđây
Bản beta8 mở rộng: bản này có thêm 1 số ctr, download tại đâyđây
Hình thì khỏi up vì bản nào hình cũng như nhau cả :D.
Lưu ý: Bản beta8 này vẫn còn tích hợp SDAutoRun. Những ai chưa bít cách cài đặt và chạy SDAutoRun thì có thể sang đây tham khảo bài viết của mình.
Thanks Chriscsh ;)
Builder đã cập nhật thêm bản Lite loại bỏ 1 số ứng dụng. Download tại đâyđây

Chỉnh sửa cuối:

hienduc

Ối lẹ quá. Mình mới vào xda sáng nay mà chưa thấy vậy mà giờ đã có beta 8. =D>

QuangThang89

Mình chưa có cơ hội test vì mạng chỗ mình rớt nguyên ngay` ni luôn, hix :(
Số lượng Thanks có vẻ ít hèo :-?

Chỉnh sửa cuối:

hienduc

Bản beta 8 nay sao mà mess bị lỗi vậy? Tin tới ko thấy đâu? Thấy toàn tin cũ ko. Với lại call log ko lưu được.

hienduc

Bản beta 8 này sao ko thể set mp3 lam ringtone được???(bản original). Hơn nữa là ko sync với máy tính đươc. Help....

baokhi

máy cậu sao thê? tớ dùng bình thường mà. Nó vẫn có call log. Tớ dùng Bản Original Beta 8

hienduc

Minh mới đổi wa original đây. Dùng tốt mỗi tội chep file mp3 vào windows/rings để set nhạc chuông thì ko được. Bản beta 7 vẫn dùng được nhưng beta 8 thi ko phải convert lại thành WAV mới set được.

spritetth

muốn lấy file mp3 làm nhạc chuông chỉ cần để ở thư mục gốc trên thẻ nhớ là đc mà

QuangThang89

muốn lấy file mp3 làm nhạc chuông chỉ cần để ở thư mục gốc trên thẻ nhớ là đc mà
Hình như bạn nhầm rồi đó, để máy nhận file ở thư mục gốc của thẻ nhớ thì chỉ có file Theme thui, còn những file khác thì phải đụng đến Reg, thân :)

spritetth

bản 8 này lại bị như bản 6, ko như bản 7, click vào pin ko hiện ra tab báo pin,test thấy ko hơn j bản 6 nên lại quay về bản 6 dùng vẫn ổn định hơn,bản 7 ăn pin hơn bản 6 khá nhiều. Ko biết bao h có bản chính thức :(

spritetth

Hình như bạn nhầm rồi đó, để máy nhận file ở thư mục gốc của thẻ nhớ thì chỉ có file Theme thui, còn những file khác thì phải đụng đến Reg, thân :)

vậy thì mình ko hiểu thế nào, mình dùng 3 đời O2, IIS, mini, Atomlife cả 3 đều để lên thư mục gốc của thẻ thì trong Ring vẫn hiện lên bt, lạ nhỉ số son nên vớ đc con máy thế ah 8-|

hienduc

Thì đúng là mình để trong thư mục gốc sẽ hiện lên để set chuông. Nhưng bản này mặc dù thấy hiện lên hưng vẫn ko set được, máy tự trả về chuông mặc định.

spritetth

Thì đúng là mình để trong thư mục gốc sẽ hiện lên để set chuông. Nhưng bản này mặc dù thấy hiện lên hưng vẫn ko set được, máy tự trả về chuông mặc định.

riêng khoản này thì mình cg ko thử vì thấy ko hơn beta 6 nên mình lại down về bản cũ luôn, nhg bản cũ vẫn set đc file mp3 trong thư mục gốc của thẻ bình thường (down về beta 6 dùng vẫn thấy ổn định nhất) hy vọng bản sau sẽ tốt hơn bản 8 này :)

QuangThang89

Tình trạng của bạn giống như tình trạng của mình khi mình cài thêm Code cho WMP, bạn thử down ctr code cho WMP rồi set lại ringstone thử xem, chúc thành công :)

QuangThang89

Cuối cùng cũng down được rom rồi :)), hiện mình đang xài bản mở rộng, bản này có tích hợp sẵn 1 số phần mềm nên ko cần phải cài lại mất công. Một điều nữa bản này mình chưa thấy lỗi nào giống như các bạn cả, mình dùng file *.mp3 set nhạc chuông vẫn ok, vẫn làm theo kiểu thủ công là copy file nhạc *.mp3 vào thư mục Windows\Rings và vào set ringstone vẫn ok. Cảm nhận ban đầu là bản này nhanh hơn các bản trước, vì mình xài bản mở rộng nên builder đã tích hợp bàn phím của HTC Touch Diamond vào nên xài rất đã :D, ko bít những bản còn lại có tích hợp bản phím này ko, thân :)

QuangThang89

nhung ban nay thieu phan hien thi dung luong pin
hoi chan con lai thi ngon lanh
Sao lại ko hiển thị pin, bạn vào setting\clock & Alarm, ở thẻ More bạn tắt dấu tích mục Display the clock on the title bả in all programs đi thì sẽ có hiển thị pin thui, chúc vui :).
Bản mở rông này công nhận chạy như ngựa :)), chỉ tiếc là free ram quá ít mặc dù đã chỉnh bằng ctr ACT

hienduc

Bạn xài extend đấy hả?? Bản ấy mình cũng thử rùi. Phần tin nhắn no có vấn đề đấy chứ. Tin hiển thị lung tung cả lên, nhắn tin có đi ko cũng ko bít nữa. còn call log thi ko lưu được.

QuangThang89

Bạn xài extend đấy hả?? Bản ấy mình cũng thử rùi. Phần tin nhắn no có vấn đề đấy chứ. Tin hiển thị lung tung cả lên, nhắn tin có đi ko cũng ko bít nữa. còn call log thi ko lưu được.
Bạn xài Advanced Configuration Tool thì có thể khắc phục được tình trạng đó, do builder ko để chế độ báo tin đã gửi nên mình phải chỉnh lại thui, mà ko chỉ bản này bị như thế mà tất cả các bản trước mình cũng phải chỉnh lại mục tin nhắn hết đó thôi, còn bạn nói đến Call Log ko lưu được là như thế nào, mình thấy sau khi gọi thì mục History vẫn lưu số vừa gọi mà, thân :)