• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(6 May 09) Atom Life WM6.5 21222 WWE đã có bản beta8

hienduc

file Mp3 dĩ nhiên là đọc được nhưng mình nói o đây là chép vào windows\Rings de set nhac chuông thì có hiện nhưng ko thể set, máy tự trả về chuông mặc định. Còn việc chơi file mp3 thì vô tư.

QuangThang89

uhm cũng bị mất đấy bạn àh. Mà hình như hồi đó mình dùng rom 6.1 của bác Mẫn cũng bị cái này. Làm phải nhờ người ta gửi tin lại vì chưa kịp đọc đã treo máy đành ngậm ngùi soft reset, reset xong mất tiu.
Trả lời kèm theo trích dẫn này
Mình thì chỉ bị ở bản rom WM6.5 beta8 này thui, còn rom của anh Mẫn vẫn ok ko bị gì cả.
file Mp3 dĩ nhiên là đọc được nhưng mình nói o đây là chép vào windows\Rings de set nhac chuông thì có hiện nhưng ko thể set, máy tự trả về chuông mặc định. Còn việc chơi file mp3 thì vô tư.
Bạn xem lại đi mình chép vào tư mục như bạn vẫn set ringstone bình thường, bạn hãy thử kiếm 1 phần mềm Converter rồi converter file mp3 lại thử xem, vì file mp3 ko đạt chuẩn máy cũng ko nhận, mình đã bị nhiều lần như vậy rùi. Khuyên bạn xài phần mềm 4U WMA MP3 Converter là ok nhất

spritetth

mình đã cố gắng thử rồi pin trước khi SR thì mình để ý thấy pin là 90% lận vậy mà ko thể SR dc. nó hiện lên cái màn hình màu đỏ rồi tắt ngủm luôn

vấn đề của bạn này y như của mình khi up lên beta 7 hoặc beta 8 vì pin của mình cg là dugf pin nguyên bản, khi dùng với các bản rom 5.1, 6.0 hoặc 6.1 thì quả pin này cg gọi là ổn ko bị tình trạng ko SR khi pin tụt xuống yếu
tốt hơn hết nên mua pin dung lượng cao như của bạn quangthang89 này thì may ra ổn.
nhg mà bản 6.5 beta 6 thì vẫn có khả năng SR khi pin còn khoảng 60%
thế nên hiện giờ mình vẫn chỉ dug bản beta 6 và vẫn cục pin nguyên bản

=> vấn đề là ở quả pin thôi bạn ah ko phải do máy đâu, cg có thể do bản rom 6.5 này chay full speed nên pin nguyên bản ko đỡ đc thôi

QuangThang89

vấn đề của bạn này y như của mình khi up lên beta 7 hoặc beta 8 vì pin của mình cg là dugf pin nguyên bản, khi dùng với các bản rom 5.1, 6.0 hoặc 6.1 thì quả pin này cg gọi là ổn ko bị tình trạng ko SR khi pin tụt xuống yếu
tốt hơn hết nên mua pin dung lượng cao như của bạn quangthang89 này thì may ra ổn.
nhg mà bản 6.5 beta 6 thì vẫn có khả năng SR khi pin còn khoảng 60%
thế nên hiện giờ mình vẫn chỉ dug bản beta 6 và vẫn cục pin nguyên bản

=> vấn đề là ở quả pin thôi bạn ah ko phải do máy đâu, cg có thể do bản rom 6.5 này chay full speed nên pin nguyên bản ko đỡ đc thôi
:)) ai nói mình xài pin dung lượng cao vậy :)), mình vẫn xài pin zin của máy bạn ơi nhưng ko hiểu sao mình lại ko bị tình trạng như mấy bạn ;)

spritetth

sóng wifi có vẻ k khỏe bằng các dòng đt có wifi khác nhỉ :((

Chỉnh sửa cuối:

hienduc

:O có nhầm ko bạn??? Wifi như trâu ấy:)). Chắc do wifi cho bạn ko ổn đinh đấy:))

baokhi

mình thấy bọn sohoa.net bảo WM6.5 ra mắt ngày 11/5 mà hôm nay 13 rồi chưa thấy ra bản mới hoàn thiện nhỉ?

spritetth

:O có nhầm ko bạn??? Wifi như trâu ấy:)). Chắc do wifi cho bạn ko ổn đinh đấy:))

mình đang nói trường hợp sóng wifi yếu, còn nếu chỗ nào khỏe thì nói làm j, vẫn vào rầm rầm.
nếu bạn có 2 cái đt có wifi ngồi cùng 1 chỗ wifi yếu, đảm bảo cái đt # sẽ search đc wifi trc cái atomlife, nhiều khi atomlife còn ko search thấy nữa ý :D ko hiểu thế nào luôn
tất nhiên là mức độ sóng yếu thì vào mạng cg k để làm j rồi, nhg mình chỉ đang so sánh về khả năng bắt sóng wifi của 2 chiếc đt thôi

cg có thể do dòng máy này sóng ko đc = nhg máy # thôi
(hơi lạc đề 1 chút rồi :D)

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

mình đang nói trường hợp sóng wifi yếu, còn nếu chỗ nào khỏe thì nói làm j, vẫn vào rầm rầm.
nếu bạn có 2 cái đt có wifi ngồi cùng 1 chỗ wifi yếu, đảm bảo cái đt # sẽ search đc wifi trc cái atomlife, nhiều khi atomlife còn ko search thấy nữa ý ko hiểu thế nào luôn
tất nhiên là mức độ sóng yếu thì vào mạng cg k để làm j rồi, nhg mình chỉ đang so sánh về khả năng bắt sóng wifi của 2 chiếc đt thôi

cg có thể do dòng máy này sóng ko đc = nhg máy # thôi
(hơi lạc đề 1 chút rồi )
Về vấn đề này thì mình đồng ý với bạn, ở trường mình thằng bạn xài con Nokia 5800 EM, còn mình xài AL, ko hiểu sao thằng bạn bắt sóng wifi được còn máy mình ngồi search cả buổi chả thấy có tý sóng gió nào cả :-?. Mình nghĩ là do bản rom nên thử up lại rom ship nhưng vẫn như vậy :-??

hienduc

Đã giúp bạn quangthang89 cập nhật rồi, mọi người cùng test nào. Thân

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Sorry mọi người vì mấy hôm nay mình phải ôn thì nên ko online được, hy vọng các bro khác giúp mình cập nhật, thanks trước ;)

bodaonhao10

bản beta8 nay vào ko hổ trợ internet thì phải em vào mấy trang tiếng việt nhưng nó ko hiển thị dc tiếng việt tới

hienduc

Bạn cài thử Font này xem sao nhé, mình xài rất tốt mà. Bạn down về bỏ đuôi 7z đi để có file cab rùi cài vào máy. Thân ;)

QuangThang89

bản beta8 nay vào ko hổ trợ internet thì phải em vào mấy trang tiếng việt nhưng nó ko hiển thị dc tiếng việt tới
Máy ko hiển thị được tiếng việt là do thiếu font, bạn down font ở bài của hienduc rùi cài vào máy sau đó SR là sẽ ok, chúc thành công :)

0985304186

hình như bản này phần hiển thị pin ngoài màn hình today ko có à các bác,em cài vào nói chung các phần khác thì ok but ko thấy hiển thị pin các bác ạ,có mỗi cái đồng hồ điện tử thui.bác nào giúp em khắc phục cái nhé,dòng này mà ko có mấy cái đó hết pin lúc nào ko biết,chán lắm.thks các bác nhiều.